• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie V.4.15 bản đầy đủ

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
rùi mình muốn xem MP4 thì nó có đc ko cậu:)):)),dùng Total Video Converter thì covert đủ đui mà ko bị giựt,tội nổi avi thì ko đẹp,nếu avi thì dùng CT của cậu nói thì ok:D

Bác nói sao chứ AVI là định dạng chuẩn để nén DVD RIP phổ biến nhất và chất lượng tốt nhất hiện nay. Chỉ cần chỉnh thông số hình ảnh cho đẹp thì rất là mượt bác à.Mình chỉ xài AVI nên rất chuẩn và mượt.:D

panrai

Super V.I.P
Bác nói sao chứ AVI là định dạng chuẩn để nén DVD RIP phổ biến nhất và chất lượng tốt nhất hiện nay. Chỉ cần chỉnh thông số hình ảnh cho đẹp thì rất là mượt bác à.Mình chỉ xài AVI nên rất chuẩn và mượt.:D

biết rằng là vậy,nhưng có nhiều mem sài MP4 và 3gp mới ge chứ ưa:D

daolong83

Ôi. Có tiền mua cái máy mấy triệu mà không dám mua cái k3y có mấy chục ngàn. Bó tay. :|
Xài mấy bản này hồi hộp thấy mồ chứ thú vị gì. Đang xài mà bị block thì bực cả mình. Xài đồ xịn cực sướng, không lo lắng lại còn update miễn phí nữa.:D

Nhưng mua bằng cách nào hả bạn? Mình cũng muốn mua thử mấy phần mềm nhưng không biết mua như thế nào?

bxkjss12

Member
Anh ơi . Phần mềm này khi cài trong máy có thể convert định dạng mp4 sang avi dc hok? E toàn mp4, wmv . Giờ muốn convert sang avi để cho vào con 5800xm xem cho sướng. :D Giúp e

panrai

Super V.I.P
Anh ơi . Phần mềm này khi cài trong máy có thể convert định dạng mp4 sang avi dc hok? E toàn mp4, wmv . Giờ muốn convert sang avi để cho vào con 5800xm xem cho sướng. :D Giúp e

trời cái này để hộ chợ mình xem thôi chứ có covent đc đâu bạn,nhưng mà nó xem đc MP4 và 3gp avi đc nhe:D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bác vào trang chủ down cái PM smartmovie converter cài vào PC thì tha hồ mà convert nhé.:D

bxkjss12

Member
nhưng xem avi la ngon thôi . còn mp4 thì giật lắm. Có cách nào làm hết giận khi xem mp4 hok?. Vì mấy clip nhạc toàn mp4 thôi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
nhưng xem avi la ngon thôi . còn mp4 thì giật lắm. Có cách nào làm hết giận khi xem mp4 hok?. Vì mấy clip nhạc toàn mp4 thôi.

Do Mp4 khi nén không phù hợp nên nó mới bị giật. cách đơn giản nhất là cứ chuyển hết các file MP4 qua AVI thì sẽ không bị giật nữa.:-??

bxkjss12

Member
Nhưng nếu thế thì dung lượng của nó thì chắc khủng lắm. À cho em hỏi mình dùng Smartmovie convert nhá. Có cách nào convert mp4 sang avi mà chất lượng hình ảnh vẫn ngon hok?. Sao e vừa tham khảo 1 trang này http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=375934 . Và làm theo nó convert từ 1 file nặng 34mb còn có 6mb ạ. Xem hok nét lắm.

raanfr

Trời ơi, từ 34mb mà còn có 6mb hà, hok nét là phải, thực ra định dạng mp4 của 5800 không nén lắm đâu, nó cũng xấp xỉ file mpg cùng chất lượng ấy nên bạn cứ yên tâm chuyển sang avi đi, nhưng để mình tải thằng SM converter về nghiên cứu để chỉ bạn cách config thông số để phim được đẹp.
À, hình như có mấy cái file flv SM đọc ko được nhưng flashlite đọc được đấy. Em cũng hổng biết tại sao nữa, nhấp vô nó bảo codec vp6 ko hỗ trợ còn flashlite thì xem nhưng ko xả tới lui được:(, bác chủ topic giải đáp giúp em đi:)

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhưng nếu thế thì dung lượng của nó thì chắc khủng lắm. À cho em hỏi mình dùng Smartmovie convert nhá. Có cách nào convert mp4 sang avi mà chất lượng hình ảnh vẫn ngon hok?. Sao e vừa tham khảo 1 trang này http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=375934 . Và làm theo nó convert từ 1 file nặng 34mb còn có 6mb ạ. Xem hok nét lắm.

Bạn muốn xem phim có chất lượng cao thì bù lại dung lượng của nó sẽ lớn và ngược lại. Do đó khi chuyển đổi tuỳ theo nhu cầu mà bạn chọn dung lượng hay chất lượng thôi.;;)

bxkjss12

Member
Vậy điều chình thông số thế nào để convert từ mp4 sang avi vẫn giữ được độ nét ạ

TruongHan

Super V.I.P
Vậy điều chình thông số thế nào để convert từ mp4 sang avi vẫn giữ được độ nét ạ

Mình nghĩ khỏi convert sang avi,những film hay mình toàn convert sang chuẩn mp4 dành cho Ipod để xem đó,đẹp mà ko bị giật :)

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn chuyển từ mp4 mà sang avi thì hình sẽ ko đc đẹp đâu bạn:D

Đẹp hay không là do mình chỉng thông số thôi MOD. Nếu biết chỉnh phù hợp thì AVI đẹp hơn hẳn MP4 nhé.;;)

panrai

Super V.I.P
Đẹp hay không là do mình chỉng thông số thôi MOD. Nếu biết chỉnh phù hợp thì AVI đẹp hơn hẳn MP4 nhé.;;)

cái đó là do bạn lấy từ đĩa ra kia,còn cái nầy avi đã chỉnh qua mp4 chỉnh thêm cái nữa thì coi sau nét đc:-??

TruongHan

Super V.I.P
cái đó là do bạn lấy từ đĩa ra kia,còn cái nầy avi đã chỉnh qua mp4 chỉnh thêm cái nữa thì coi sau nét đc:-??

chính xác,từ khi bạn convert từ đĩa gốc,chứ down từ intenet bảo đảm đã được qua xử lý,convert qua lại sao thấy đẹp được b-)

hanmactuX

5800 sài được ko máy huynh có cần hack phone hay sign gì ko vậy,

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.