• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie v4.10 bản đầy đủ. Test OK!

Status
Không mở trả lời sau này.

vinhnhi123

có ai chỉ cách config chương trình convert ko? Mình convert nhưng có tiếng ko có hình, convert từ file mkv, kỳ quá!, để trên 5800 còn bị báo là no codec nữa

m0nk3y86

có ai chỉ cách config chương trình convert ko? Mình convert nhưng có tiếng ko có hình, convert từ file mkv, kỳ quá!, để trên 5800 còn bị báo là no codec nữa
Về vấn đề xem phim ko có hình, là fim copy từ ngoài vào, bạn nên xem lại định dạng có tương thích vs 5800 chưa, vì nếu ko tương thích thì có 3 khả năng là mất tiếng, mất hình hoặc ko bật đc.
Bạn nên vào đây tham khảo cách convert fim đúng định dạng nhé!
Chúc thành công với quyết định của mình.=D>

Hoden

Super V.I.P
bạn test thử chưa của mình ok.bản đó là 4.10 chính xác đã kiẻm tra trên máy ,phím to hơn và touch nhạy hơn
up lộn file.đã sửa lại rồi

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
không biết có ai test thử dùm không chay được cả 3 định dạng flv ,mp4.3gp

m0nk3y86

Bản này đã test trên con 5800.........rất ok, không bị giựt...xem đc mp4, flv =D>
Đã test thử cùng 1 đoạn fim (.mp4) trên cả 2 bản, đều giựt như nhau. Nhưng xem trên RealPlayer thì mượt ko kịp đỡ =))

duongminhhien

Đã test thử cùng 1 đoạn fim (.mp4) trên cả 2 bản, đều giựt như nhau. Nhưng xem trên RealPlayer thì mượt ko kịp đỡ =))

Xài ngon lành khỉ con ơi...........avi lẫn mp4 điều ko bị giựt....... ;)

Hoden

Super V.I.P

ủa sao vậy ok lắm mà bạn.rat mượt load video nhanh.tua lẹ rất tốt mà

LeMyChinh

mình cũng dùng bản này nhưng cũng đâu thấy jut. jie` đâu.dùng ngon mà:O

m0nk3y86

Mình dùng 1 film convert theo chuẩn mp4, sau đó cho chạy trên cả RealPlayer & 2 bản SM. Nếu mọi người nhìn kỹ sẽ thấy chuyển động trên RP mượt hơn trên 2 bản SM. Còn có thể bản SM của hoden tốt hơn của chủ topic, 1 chút xíu thôi nghe ;)

maximux3000

coi cứ giật giật chán lắm, đợi cho có bảng hết giật hãy xem, chiu khó xem RP đi.....

tranthaicantho

Mọi người dùng thử MediaCoder, cái này convert được hầu hết tất cả các định dạng và còn cho thêm được phụ đề nữa.
Mình đang dùng settings này (symbian-freak) convert xong cho vo Real-player coi thoải mái, không giựt.

Thì dùng Total Video Converter chuyển sang *.mp4 coi trên RealPlayer có bị giựt đâu.chỉ mỗi tội thằng Real không bấm NEXT được thôi.Hic:O

tranthaicantho

Mọi người dùng thử MediaCoder, cái này convert được hầu hết tất cả các định dạng và còn cho thêm được phụ đề nữa.
Mình đang dùng settings này (symbian-freak) convert xong cho vo Real-player coi thoải mái, không giựt.

Thì dùng Total Video Converter chuyển sang *.mp4 coi trên RealPlayer có bị giựt đâu.chỉ mỗi tội thằng Real không bấm NEXT được thôi.Hic:O
Còn thằng SM 4.10 fix lỗi bản 4.02 là phát đc *.mp4 nhưng lại giựt==> Tức bà cố luôn.:-/

Hoanpro

Posted via Mobile Device
Sao xem đoạn film *flv không xem đuợc nhỉ. Máy báo no code for video fomat:“vp62“ Các pác giúp em với

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Sao xem đoạn film *flv không xem đuợc nhỉ. Máy báo no code for video fomat:“vp62“ Các pác giúp em với

flv ko phải hỗ trợ hết đâu bạn à, chỉ có chuẩn flv2 mới xem được thôi, còn lại thì bó tay. Còn chuẩn flv2 làm cách nào tìm thì mình thua :)

TruongHan

Super V.I.P
Posted via Mobile Device

Không biết thông số của flv trên SM là bao nhiêu nữa.Bạn xài 5800 àh?mặc định 5800 có hỗ trợ xem flv,mình down video clip từ youtube về chép vào thẻ nhớ rồi mở ra coi àh :)

Status
Không mở trả lời sau này.