• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie v4.15 FULL!!!

hvnh

em thử làm cũng chỉ có 1 icon thui ,nhưng mà bỗng dưng hôm trước máy n73 của em ram đang 18mb sau khi cài 2 bản 1.34 xplore full (nhưng ko đc:D nên em xóa đi và cài bản trial) và bản smartmovie full này vào thì khi đang dùng xplore đọc truyện tranh thì ko thể nào vào ola đc ,kiểm tra mới bit còn có hơn 8mb ram (đã thoát hết tất cả chương trình trừ những cái đang chạy ẩn) em restart lại máy nhìu lần cũng ko ăn thua * # 7780 # thì nó vẫn thế :| cuối cùng xóa 1 vài thư mục thấy khả nghi trong thư mục private thì ram nó mới trở lại:-?? ko bit có ai bị như thế ko nhỉ:D

i_love_baby387

em thử làm cũng chỉ có 1 icon thui ,nhưng mà bỗng dưng hôm trước máy n73 của em ram đang 18mb sau khi cài 2 bản 1.34 xplore full (nhưng ko đc:D nên em xóa đi và cài bản trial) và bản smartmovie full này vào thì khi đang dùng xplore đọc truyện tranh thì ko thể nào vào ola đc ,kiểm tra mới bit còn có hơn 8mb ram (đã thoát hết tất cả chương trình trừ những cái đang chạy ẩn) em restart lại máy nhìu lần cũng ko ăn thua * # 7780 # thì nó vẫn thế :| cuối cùng xóa 1 vài thư mục thấy khả nghi trong thư mục private thì ram nó mới trở lại:-?? ko bit có ai bị như thế ko nhỉ:D

Xóa private mà làm tăng ram trở lại ah:-?? Lạ nhỉ, chưa nghe thấy thế bao h, cũng chưa bị như bạn bao h! Oh.. mà bạn xài cả Ola cùng lúc ah. Vì ram của N73 thấp và yếu, mà những ứng dụng java lại rất hao ram đó, nên nếu còn 8mb thì có thể cũng bình thường, chỉ lạ ở chỗ là bạn khởi động lại may mà vẫn thế thôi:-?
Mà *#7780# không phải là fomat đâu bạn nhé, chỉ là khôi phục cài đặt thôi!

symbianhacker

Tạm thời thấy dùng khá ổn :D
SM 4.15 với chức năng mở theo thư mục quá hay =D>

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tạm thời thấy dùng khá ổn :D
SM 4.15 với chức năng mở theo thư mục quá hay =D>

Hay thì thể hiện bằng hành động thực tế hơn bạn ơi. Ôi down hơn 350 lần mà chỉ có 17 thanked. Buồn ghê.:(:)((

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ok, đã "hành động" rồi nha :D

Bạn test thử xem khi coi phim lâu có bị trục trặc gì không nhé. Mình xài k3y bản quyền rồi nên chưa test được độ ổn định của bản này. Thank bạn nhiều nhé:D

mothar1

Mình nghĩ cái này xem film còn chán hơn xem trực tiếp bằng soft của fone nữa. Nó làm giảm chất lượng hình ảnh và xem film ko rõ ji cả. Điều này mình kiểm chứng trên N82. Chán lắm

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nghĩ cái này xem film còn chán hơn xem trực tiếp bằng soft của fone nữa. Nó làm giảm chất lượng hình ảnh và xem film ko rõ ji cả. Điều này mình kiểm chứng trên N82. Chán lắm

Ôi bó tay với bác rồi. Không hiểu bác test kiểu nào nữa. PM phát video mặc định trên máy chơi được chuẩn 3GP mà đi so sánh với chuẩn phim nén AVI tốt nhất trên SM. Hiện nay trên PC và mobile thì AVI vẫn là một định dạng cho hình ảnh và âm thanh tốt nhất đó bác ơi. Có thể do bạn không biết chuyển đổi nên cho ra file phim chất lượng kém đó thôi.:|:|

mothar1

Có lẽ vậy. Mình đưa chuẩn 3Gp và Flv lên SM xem và xem bằng máy thì hình ảnh và hình cứ bị giật và mờ. Chỉ hơn đc 1 điều là có thể tua đc. Máy xem 2 định dạng này tốt. Chuẩn AVI thì mình ko đề cập vì nó là chuẩn DVD Rip rồi. Phần lớn đưa vào máy là 2 chuẩn trên

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có lẽ vậy. Mình đưa chuẩn 3Gp và Flv lên SM xem và xem bằng máy thì hình ảnh và hình cứ bị giật và mờ. Chỉ hơn đc 1 điều là có thể tua đc. Máy xem 2 định dạng này tốt. Chuẩn AVI thì mình ko đề cập vì nó là chuẩn DVD Rip rồi. Phần lớn đưa vào máy là 2 chuẩn trên

SM chủ yếu là để phát phìim AVI thôi còn mấy định dạng kia thì nó không chuyên lắm. nếu bạn muốn chơi nhiều định dạng video thì nên xài coreplayer sẽ ok hơn.

ngocthanhdhgtvt

SM chủ yếu là để phát phìim AVI thôi còn mấy định dạng kia thì nó không chuyên lắm. nếu bạn muốn chơi nhiều định dạng video thì nên xài coreplayer sẽ ok hơn.
core player ko hơn nổi smove đâu bạn ơi. Core player chỉ là đa tính năng thôi bạn ạh. Về xem phim nếu xét tính mịn màn of chất lượng video thì Sm Hơn core player, còn về tốc độ xem thì coreplayer nhanh hơn bỡi lẽ Smart move phải mất tjmes để load còn coreplayer thì chơi luôn ko cần load. Nhưng mình thấy ở sm 4.15 này tốc độ load rất nhanh nên khỏi phải sợ nữa.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
core player ko hơn nổi smove đâu bạn ơi. Core player chỉ là đa tính năng thôi bạn ạh. Về xem phim nếu xét tính mịn màn of chất lượng video thì Sm Hơn core player, còn về tốc độ xem thì coreplayer nhanh hơn bỡi lẽ Smart move phải mất tjmes để load còn coreplayer thì chơi luôn ko cần load. Nhưng mình thấy ở sm 4.15 này tốc độ load rất nhanh nên khỏi phải sợ nữa.

Posted via Mobile Device

Do bác ấy muốn chơi nhiều định dạng nên mình mới nói tới coreplayer> mỗi pm có điểm mạnh và yếu riêng nên tuỳ theo nhu cầu use mà chọn cho phù hợp thôi. Với mình SM vẫn là OK nhất.

MinhThang

Manager
SM chạy file Flv xem rất mượt, âm thanh tốt nhưng có điều khi mở MS để xem load rất chậm, gần như treo máy, có ai bị tình trạng này không? SM đã được cấp License.

hnthanh09

mình cài đặt đúng các buoc mà sao cũng chỉ có 1 biểu tuong thôi vậy?:-/

À thấy ròi, 2 biểu t­­uong khác nhau hơi khó nhìn. Mà phát folder thế nào vậy nhỉ?

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
mình cài đặt đúng các buoc mà sao cũng chỉ có 1 biểu tuong thôi vậy?:-/

À thấy ròi, 2 biểu t­­uong khác nhau hơi khó nhìn. Mà phát folder thế nào vậy nhỉ?

Phát Folder thì bạn vào Tool/cài đặt/Video folder bạn có thể tạo riêng từng folder như Phim, Clip....