• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartSettings v2.50 - Thiết lập truy cập icon nhanh,...

wiswys

MobiFunSoft SmartSettings v2.50 v3.0 (newest)S60v5 SymbianOS9.x Unsigned

CHỨC NĂNG CHÍNH : thiết lập thêm nút mở khóa phím và thiết lập menu truy cập nhanh cực cool.

Sau khi cài đặt, sẽ có 2 icon, cái icon có hình là để cài đặt ct.( hình nguyên thủy của nó là ông phù thủy)

Trong icon smart setting có 4 phần:
1. Auto Lock ( cái này hình như thiết lập chế độ tự khóa phím cho mỗi profile, mình chưa có thời gian test)

2. Easy Unlock :

cái này hay nè nha. Phần này cho phép bạn cài đặt thêm nút tự mở phím thay cho cách mở phím truyền thống. Bạn click vào nó rồi ở phần options, chọn New. Sau đó, nó đếm ngược 1 khoảng thời gian ngắn để bạn chọn nút thực thi mở khóa. Vd : mình chọn nút đỏ [endcall]. Sau đó, bạn chọn Save. Hehe, test thử nào...thay vì gạt lên gạt xuống cái nút mở khóa,nay chỉ cần bấm nút[endcall] là mở được ngay.

3.Start menu : gồm 4 phần

- Start menu : cái này giúp bạn thiết lập menu truy cập nhanh ở đâu.
+ Home screen : thiết lập menu truy cập ở shortcut bar màn hình chờ.
+ Express music bar : thiết lập menu truy cập ở phím (được Nokia gọi là nút giá trị nhất của đt) cảm ứng sát góc phải trên cùng, thay thế cho menu cũ.

+ Disable : hủy bỏ thiết lập menu truy cập nhanh.

- Content : chỗ này cho bạn thiết lập những ct mà bạn muốn truy cập nhanh.
- Content manage : quản lý menu. Bạn có thể thay đổi vị trí thứ tự của pm mà bạn chọn. Bạn có thể click giữ pm rồi kéo đến vị trí mình muốn. Lưu ý : nhớ Save lại nhé, ko thì bỏ công ra ngồi làm lại như mình @_@
- Application icons : có dùng icon cho pm hay ko. Nếu chọn disable thì sẽ khó xài lắm.

4.Preferences : gồm 2 mục
- Application icon : có 1 số icon cute cho bạn thể hiện cá tính. Đây là nơi thay đổi icon cho smartsetting ở ngoài màn hình chờ.
- Smart Setting : (hehe, cái này chưa hiểu lắm, nhưng bạn nên chọn enable)

Phần mềm này xài khá là hay và ổn định. Bằng chứng là mình giới thiệu cho các bạn nè. Bạn sẽ thấy ku tèo N5800 thú vị hơn đó.

Các bạn register với số 00000 nha.

Link download version mới nhất v3.0 http://mega.1280.com/file/NIHH4EYS/
:pỞ phiên bản cập nhật này có thêm 1 tab [Contact] trong menu truy cập nhanh. Lượt bỏ bớt 1 icon.

Nhớ thank nhé, công mình ngồi viết :-/ !

Chỉnh sửa cuối:

mjayz

đọc đi đọc lại vẫn ko hiểu nó làm chức năng j=.=! hjx .... dù sao cũng thaks cho tinh thần của bạn :D

Kenji1992

hiểu nôm na là thay cái chương trình ở cái cây bên cạnh nút XM khi bấm vào

ngmtri

Để cho một nùi thông tin :-? , đọc vô gì đâu mà dính chùm dính chùm :-/ --> không hiểu gì hết :-??

WiSoul

Để cho một nùi thông tin :-? , đọc vô gì đâu mà dính chùm dính chùm :-/ --> không hiểu gì hết :-??

google dịch đó bạn, search rồi đọc bản tiếng anh may ra còn hiểu hơn đó

sonduocviet

test thử rồi cài vào thấy đuọc icon thui. mò vào chẳng hiểu gì cả, máy đơ luôn. Không biết thế nào nữa. bạn post bài làm ơn hướng dẫn cách cài đặt nó như thế nào, thì bài của bạn mới hay, chứ như thế này không hiệu quả. suy nghĩ cá nhân của mình thôi.

cuonga

tui thấy pm này thiết kế không thích hợp mấy, nếu dùng thì icon chương trình che mất hình nền, có lẽ đợi bản nâng cấp!

wiswys

tui thấy pm này thiết kế không thích hợp mấy, nếu dùng thì icon chương trình che mất hình nền, có lẽ đợi bản nâng cấp!

bạn cài sao mà bảo che hết hình nền. Khi bạn truy cập nhanh thì nó che toàn hình nền bên dưới. Nhưng nó chỉ là tức thời, đâu có che luôn đâu. Hehe, mỗi người mỗi ý, mình thấy nó hay nên mới post ở ngoài đây. Nhất là cái thiết lập unlock bằng nút khác, đỡ mắc công gạt cái nút bên hông, có khi gạt tới 2, 3 lần mới unlock được

Không có k-ey à bác, chỉ dùng được 10 ngày thôi
bạn yêu dấu, register với 00000 nha bạn !

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

He hay đấy, cũng khá thú vị, nhưng đây là bản đã crxxed rồi hả, sao mình vẫn thấy dòng regizzz trong opition nhỉ. Mà cái phần Application Icon là để đổi icon nào vậy, mình thay đổi mà chả hiểu cái icon nào thay đổi, vẫn thấy như vậy hết

wiswys

He hay đấy, cũng khá thú vị, nhưng đây là bản đã crxxed rồi hả, sao mình vẫn thấy dòng regizzz trong opition nhỉ. Mà cái phần Application Icon là để đổi icon nào vậy, mình thay đổi mà chả hiểu cái icon nào thay đổi, vẫn thấy như vậy hết

cái icon hiển thị ở thanh shortcut bar ngoài màn hình chờ đó. Nếu bạn chọn kiểu express music thì sao mà hiện đc. hihi

mjayz

kì nha ??? khi bấm new rùi nó đếm 3s.mình bấm vào nút end call thì nó văng ra lun ... =.=! chả làm dc giống như bạn nói

wiswys

kì nha ??? khi bấm new rùi nó đếm 3s.mình bấm vào nút end call thì nó văng ra lun ... =.=! chả làm dc giống như bạn nói

trong 3s đó là bạn phải chọn liền, đừng để dứt 3s. Sau 3s bạn chọn nút đó thì nó văng ra là đúng rồi:). Mà còn nữa, bạn phải chọn chế độ smart setting - enable trong phần preference trước khi cài đặt để sử dụng. Thường thì khi mới cài đặt là nó hỏi mình rồi, trả lời yes hoặc ko thì làm thủ công như mình nói.

Bạn có thể chọn bất cứ nút nào mà bạn thích, ko nhất thiết phải nút endcall như mình đâu nha.

Chỉnh sửa cuối:

wiswys

file cài đặt là cái nào. bạn cho mình link lại đi nha.

file đính kèm là tập tin chứa link download. Mình ko post trực tiếp vì quy định của forum.Mọi người vẫn down bình thường mà bạn.