• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartSIS hướng dẫn Bung SIS và SISX cho V2 và 3rd

kataj

SmartSIS nghe cái tên chỉ dành cho 3rd thôi em. Hãy dùng Sisboom nhé
Chủ yếu đóng gói cho 3rd. Đóng gói cho V1 và V2 cũng OK nhưng chỉ để những tệp sis đó lưu lại cất vào Usb ai không biết dùng thì sẽ không bao giờ cài được. Khi nào muốn dùng lại SmartSIS mà bung ra>:)
Nếu muốn nhức đầu thì hãy can thiệp vào tệp Pyc của nó:D
Anh có thể hướng dẫn một cách cơ bản nhất ( Hoặc hướng dẫn cụ thể nếu anh rảnh) cách can thiệp vào tệp Pyc của các ứng dụng 3rd để làm sao chạy được cho các máy đời thấp hơn (N_Gage Qd chẳng hạn) cảm ơn anh !

tc89

Nhiều anh em chưa biết dùng SmartSis mặc dù nó đã ra đời quá lâu

anhtam sẽ dùng loại máy cổ nhất từ trước tới nay đó là QD để hướng dẫn cho anh em

Bước 1:
Tải và cài đặt bản Smartsis cho V2 Ở đây

Sau khi cài vào SmartSis >>Settings>> Phần Workspase chọn E:\SmartSIS rồi lưu lại

Bước 2;
Làm theo hình hướng dẫn nhé

Sory ở hình 1 các bạn chọn UnPack nhé
Sau khi UnPack thành công ở hình số 4 các bạn bấm vào Menu dùng quản lý Files bất kỳ như X-Plore vào đường dẫn E:\SmartSIS\PKGs đổi tên tệp trong này thành SIS.PKG >>Thoát khỏi quản lý File

Phần đóng gói:
Vào SmartSIS tiếp tục Options>> Pack và làm theo hình 5 và cứ thế mà Options>>Next
Muốn thay đổi thông tin thì chỉ cần chọn dòng trên dòng Next

Những files đã bung và đóng gói thành công nằm hết ở Thư mục E:\Smartsis >> Tự khám phá nhé

Em hỏi anhtam chút.Em dung n70 và đã cài trọn bộ Python của anh.Tại sao em sử dụng Smartsis của anh em chỉ thực hiện được đến HÌNH 3 theo như anh hướng dẫn thôi tại sao vậy anh?Với lại trong E:\SmartSIS\PKGs em không thấy tệp nào cả?

NGUYENTRANDUNG

Em hỏi anhtam chút.Em dung n70 và đã cài trọn bộ Python của anh.Tại sao em sử dụng Smartsis của anh em chỉ thực hiện được đến HÌNH 3 theo như anh hướng dẫn thôi tại sao vậy anh?Với lại trong E:\SmartSIS\PKGs em không thấy tệp nào cả?

Bạn unpack gói của OS6,7,8 thì không xuất hiệm PKG đâu. Chép đại 1 tệp pkg nào đó( ở ổ C có đấy) Chép xong sang ổ E. Làm tất cả bước trên như anh Tám hướng dẫn. Khi pack xuất hiện và chỉnh sửa thủ công tất cả đường dẫn trong PKG.Next tới edit. Thế thôi bạn

tc89

Bạn unpack gói của OS6,7,8 thì không xuất hiệm PKG đâu. Chép đại 1 tệp pkg nào đó( ở ổ C có đấy) Chép xong sang ổ E. Làm tất cả bước trên như anh Tám hướng dẫn. Khi pack xuất hiện và chỉnh sửa thủ công tất cả đường dẫn trong PKG.Next tới edit. Thế thôi bạn
em làm được rồi.Nhưng đang mày mò.Có gì em hỏi anhtam sau.thank!

tc89

anhtam:Em muốn sửa file text.txt thì em phải làm như thế nào hả anh?có cách nào sửa trên điện thoại dược ko anh?

linlinki

các anh ơi cho em hỏi 1 câu, em vừa thử bung chương trình đọc file *.chm có đuôi sisx, em cũng bung được rồi nhưng khi vào để chạy thì ko được, chương trình này chỉ dùng cho s60v3 nhưng em muốn nó có thể đọc được trên s60v2 có được ko, em đang dùng 6 béo, các anh giúp em nha

TruBic

Well-Known Member
các anh ơi cho em hỏi 1 câu, em vừa thử bung chương trình đọc file *.chm có đuôi sisx, em cũng bung được rồi nhưng khi vào để chạy thì ko được, chương trình này chỉ dùng cho s60v3 nhưng em muốn nó có thể đọc được trên s60v2 có được ko, em đang dùng 6 béo, các anh giúp em nha

bạn nói bung ra rồi vào để chạy là sao? bạn phải dùng Pm convert anh tám đã up để đóng gói lại chứ.
À bạn dùng 6600 thì hơi bất tiện vì ram kém nên sợ cài python rất khó hỗ trợ nè.

linlinki

mình thấy anhtam làm theo hướng dẫn y như của anhtam mà, vừa bung vừa đóng gói mà vẫn potay ko dung đuoc.

newton8791

em vào smartsis thì nó lại yêu cấu install cái mega python modul pack gì gì nó nên chậy ko đc:(