• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SMS miễn phí không giới hạn !!!! Web or di dộng đều được !!!

zbillg

Trước tiên bạn truy cập vào trang http://peekamo.com/default.aspx để đăng kí một tài khoản. Đây là trang web nhắn tin miễn phí, và mình chưa tìm thấy chỗ nào gọi là giới hạn về tin nhắn và cước phí???? Có lẽ là được nhắn không giới hạn số tin. Và có thể nhắn đến gần như tất cả các quốc gia trên thế giới !!! =D> Sướng nhá.

Nhấn vào SignUpNow để chuyển sang trang đăng kí.

1. Select your country and carrier and enter your phone number
Tiếp theo, bạn chọn:

Country: Việt Nam
Carier: Chọn loại dịch vụ sử dụng.

Ở đây mình chọn Mobifone vì mình đang xài mobifone.
Nếu dịch vụ điện thoại đang sử dụng của bạn không phải Mobifone (Viettel,Vina..) thì nên chọn VietNam Ports And Telecomunication Corp
Còn xài VN telecom thì chọn VietNam telecom Services CO.

Mobile Number: Số điện thoại bạn đang sử dụng (Số điện thoại này cần dùng để bạn nhận tin nhắn với mã kích hoạt từ hệ thống của trang web, vì vậy số điện thoại này phải thực và đang ở trạng thái 2 chiều). Lưu ý đây cũng là ID đăng nhập của bạn, số bạn nhập vào phải bỏ bớt số 0 đằng trước. Ví dụ số của mình là 0907 xxxxxx thì nhập là 907 xxxxxx

Confirm Number: Nhập lại số điện thoại.

Ấn vào New Account. Sẽ xuất hiện bước 2 và 3 bên dưới.

2. Enter your personal information
Điền thông tin đầy đủ First Name, Last Name, Email Address, Birth Date, Gender (Male: Đực, Female: Cái)

3. Create your account
Peekamo ID: Tên đăng nhập (Chỉ gồm chữ và số Phần này hiển thị tên của bạn trong tin nhắn)
Password: Mật khẩu
Confirm Password: Nhập lại pass

4. Accept Terms: Check vào I agree to the terms and agreements of Peekamo.com.

Ấn Complete Registration

5. Verify your account using your mobile phone.
Ấn vào Verify My phone

Hệ thống sẽ gửi tin nhắn vào số điện thoại khi nãy bạn nhập vào. Hãy kiên nhẫn đợi một tí, tin nhắn sẽ được gửi vào điện thoại của bạn mã số kích hoạt. Nếu đợi lâu quá mà vẫn không thấy tin nhắn kích hoạt, bạn có thể nhắn tin vào web để nhận mã kích hoạt (mỗi tin nhắn hết 2,5K). Hãy điền số kích hoạt vào, nhấn verify code.

6. Select network
Bạn chọn City là hanoi, sẽ xuất hiện 1 popup nhỏ (trong đó có Đắc Lắc kìa :))) chọn nó, tiếp theo chọn Việt Nam.
==> Complete registration. Bây giờ có thể nhắn tin thoải mái rồi nhá. Cherr !!!

Xong phần đăng kí.

Đến phần nhắn tin.

Nhấn vào Send SMS ở phần dưới cùng góc trái, để hiển thị bảng soạn tin nhắn.
Nhập số điện thoại cần nhắn tin vào vào khung SMS Sender , lưu ý phải có mã quốc gia trước số điện thoại hén, nhắn tin cho số điện thoại ở Việt Nam thì phải thêm số 84 vào trước. Xem chi tiết mã quốc gia tại đây nhập xong số điện thoại trong khung bên phải sẽ hiện ra khung kiểm tra số điện thoại bạn vừa nhập, click vào số điện thoại để nhắn tin.

Tin nhắn gửi đi khá nhanh, trong khoảng chưa đến 2 phút.
Mình đã test trên Mobifone và thấy khá thành công. Sfone thì đợi dài cổ chả thấy gì cả. Chắc do nó mạng CDMA. Ai test Viettel, Vina thành công thì hãy post lên cho anh em hay tin luôn nhá.

Lưu ý: Trang web này có hỗ trợ nhắn tin trực tiếp từ di động đến di động, áp dụng cho những điện thoại có chức năng truy cập Web, cụ thể là Iphone (vì mình xài thằng 3230 mà truy cập chả được, ai biết chỉ giùm). Sử dụng điện thoại truy cập vào http://m.peekamo.com/ ,đăng nhập, thực hiện nhắn tin dễ dàng.Cái này có thể cạnh tranh với soft của anh Phichidev rồi đó. Giao diện bên dưới nè.

Chúc các bạn đăng kí thành công.

TuanQuang

đã test trên Viettel, thành công 100%, tuy nhiên tốc độ khá chậm, khoảng 3 phút. Nói chung đây cũng là trang web gửi sms free khá hay nhưng có lẽ chỉ để dùng tham khảo thôi vì tốc độ chậm quá.
rất cám ơn bạn đã chia sẻ với mọi người

thanhcong_to

còn trang nào có chức năng tương tự ko? mình biết đc MONAVA.vn cũng có SMS miễm phí đó!nhưng hình như nó đang nâng cấp ấy!

vnpt1706

Vậy các nhà mạng chắc tiêu quá , hehe

Cũng ít người biết sử dụng lắm , như mình Đkí xong cũng chỉ sử dụng cho biết thôi,Bây giờ có dịch vụ mới đấy "gọi điện free qua Wifi ",nghĩa là máy phải có wifi và cũng Đki 1 acc vào 1 host cho gọi điện miễn phí và cứ thế gọi (nhưng cũng bất tiện là :không lẽ muốn gọi phải vào quán cafe bật wifi ,phiền phức,còn kết nối gprs thì cũng huề tiền cả thôi)

songthang

trang này gửi tin free thì tiền cho những đôi nào xa nhau ngàn dặm quá :)
very good

hanemnhieu

Active Member
Cũng ít người biết sử dụng lắm , như mình Đkí xong cũng chỉ sử dụng cho biết thôi,Bây giờ có dịch vụ mới đấy "gọi điện free qua Wifi ",nghĩa là máy phải có wifi và cũng Đki 1 acc vào 1 host cho gọi điện miễn phí và cứ thế gọi (nhưng cũng bất tiện là :không lẽ muốn gọi phải vào quán cafe bật wifi ,phiền phức,còn kết nối gprs thì cũng huề tiền cả thôi)

Bạn nói rõ hơn về host này được không? có gọi nước ngoài miễn phí được không? nếu được thì có tốn tiền vào wifi ngồi buôn cả tiếng luôn ấy chứ, quá lãi!!!

chapcheng

web h đâu có cho dùng nữa đâu >.< các trang sms free kiểu này toàn được 1 thời gian là cấm rồi , ban đầu cũng chỉ là trò để câu khách thôi :D

crest

Em đăng ký hoài mà không được,chủ toppic giúp với.Em đăng kí rùi nó gửi về cái code.Nhập code đó vào thì hiền lên cái setprofile,nhập thông tin xong save thì chẳng được,chứ chưa nói đến nhìn thấy cái mục singup now ở cái chỗ nào. Hix !!!! Giúp em với :(

persie

Em đăng ký hoài mà không được,chủ toppic giúp với.Em đăng kí rùi nó gửi về cái code.Nhập code đó vào thì hiền lên cái setprofile,nhập thông tin xong save thì chẳng được,chứ chưa nói đến nhìn thấy cái mục singup now ở cái chỗ nào. Hix !!!! Giúp em với :(

Hiện tại trang này ko còn nhắn tin cho điện thoại đc như trước nữa. Giờ chỉ còn chức năng nhắn tin cho những nick trên trang web đó thôi.

poison071089

Đi mua sim rác thôi !Mong đợi làm gì mấy trang cỏ này.
Posted via Mobile Device