• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sn0wbreeze v2.9.7 - Jailbreak Tethered cho các thiết bị chip A4 iOS 6.0&6.0.1

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator
Hôm nay hacker nổi tiếng ih8sn0w đã phát hành công cụ jailbreak iOS quen thuộc Sn0wbreeze phiên bản nâng cấp v2.9.7 hỗ trợ jailbreak tether cho các thiết bị iOS 6.0 & 6.0.1 sử dụng chíp A4. Trước đây ít ngày thì công cu jailbreak nổi tiếng & quen thuộc khác là Redsn0w cũng đã ra bản nâng cấp nhưng việc Redsn0w hỗ trợ jailbreak iOS 6.0 & 6.0.1 vẫn còn xuất hiện lỗi và sử dụng khá zig zắc.

So với Redsn0w thì Sn0wbreeze sử dụng đơn giản hơn mà lại ổn định hơn. Sử dụng Sn0wbreeze phiên bản mới nhất sẽ tổng hợp hết các tính năng hỗ trợ các phiên bản iOS từ lâu, điều này giúp chúng ta không lẫn lộn so với sn0wbreeze. Nhược điểm của Sn0wbreeze so với Redsn0w là nó chỉ giúp tạo ra firmware custom chứa JB, nên bắt buộc bạn phải tải firmware gốc về sau đó tiến hành tạo CFW. Tuy nhiên so với Redsn0w chưa hỗ trợ hoàn toàn, thì Sn0wbreeze lại hoàn toàn vượt trội. Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn tạo custom firmware bằng Sn0wbreeze.

1. Tải về Firmware gốc iOS 6.0, hoặc 6.0.1
2. Tải về Sn0wbreeze v2.9.7: http://www.mediafire.com/?m1hljn4ed3d5xx2
3. Mở Sn0wbreeze bắt đầu tạo CFW (Custom Firmware)

3.1/ Giao diện Chào mừng & Giới thiệu. Bấm OK

3.2/ Màn hình chính giới thiệu về các phiên bản iOS được Sn0wbreeze hỗ trợ & thông tin chú ý cho iOS 6.0 & 6.0.1 sử dụng iBooty để just boot. Ấn Mũi tên Next

3.3/ Ở màn hình, ấn Browse for an IPSW và chọn Firmware gốc mà bạn dùng để tạo CFW

3.4/ Sau khi chọn FW gốc thì Redsn0w sẽ hiển thị thông tin firmware đó cho bạn biết chi tiết. Ấn Mũi tên Next

3.5/ Bạn sẽ thấy màn hình để chọn các chế độ tạo CFW. Lưu ý tất cả các chế độ của Sn0wbreeze mặc định đều sẽ giúp bạn chặn (xóa bỏ) baseband có trong FW. Nghĩa là nó giúp máy bạn Restore CFW tạo ra sẽ ko bị nâng baseband.

- Nếu chọn chế độ iFaith Mode thì bạn sẽ thấy một hộp thoại như hình bên dưới hiện lên. Chế độ iFaith Mode giúp bạn sign (chứng thực) file SHSH mà bạn đã lưu lại trên máy tính vào CFW. Chú ý: SHSH này tương ứng với máy bạn và bản iOS mà bạn có SHSH.

- Chúng ta thường sử dụng chế độ Expert Mode. Đây là chế độ đầy đủ, nó hỗ trợ tạo CFW có jailbreak sẵn. Ngoài ra còn một số tính năng khi tạo CFW đó, ví dụ kích hoạt hackactive (dùng cho máy lock), cài sẵn OpenSSH, tăng phân vùng System (iOS 6 mặc định để khoảng tối thiểu là 1200 MB, nhiều hơn so với iOS 5 là 1024 MB cho iPhone 4)

3.6/ Chọn chế độ Expert Mode. Chúng ta sẽ đến giao diện như hình dưới, bấm vào ô General, Sau đó bấm mũi tên Next

- Nếu muốn tăng bộ nhớ phân vùng System thì bạn có thể gõ vào ô Root Patition Size. Mặc định nó để 1200 MB là đủ, bạn đừng dở hơi mà tăng lên đến 2000MB như nhiều người hay làm. Phân vùng System chỉ dùng để cài các ứng dụng từ Cydia, còn các ứng dụng cài từ iTunes nó sẽ đưa vào phân vùng User
- Nếu muốn hackactive (dành cho máy Lock) thì đánh dấu vào Active The iPhone [Hacktivate], còn Install SSH là tùy bạn
- Cuối cùng bấm mũi tên Next

3.7/ Tiếp tục ấn mũi tên Next cho đến khi trở về màn hình lựa chọn Options thì bạn chọn nút Build IPSW. Rồi bấm Next

3.8/ Snowbreeze bắt đầu quá trình build CFW khoảng vài phút, trong khi chờ đợi chương trình có chức năng giúp bạn giết thời gian bằng cách chơi game PACMAN :D

3.9/ Màn hình cuối cùng sau khi Sn0wbreeze build xong CFW

4. Như vậy là đã xong việc tạo CFW bằng Sn0wbreeze. Việc tiếp theo của bạn là dùng iReb hoặc ấn OK ở màn hình trên rồi tiếp tực sử dụng Sn0wbreeze đưa iPhone về chế độ Pwnaged DFU. Sau đó sử dụng iTunes bản mới nhất để Restore iDevices của bạn với CFW mà bạn vừa tạo
5. Quá trình restore hoàn thành là máy bạn đã có Jailbreak, để máy hoạt động bình thường bạn cần dùng iBooty để justboot khi máy khởi động. iBooty được Sn0wbreeze giải nén ra màn hình Desktop sau khi build xong CFW

Chúc bạn JB thành công.

Aqua

tuanpro_hl

thắc mắc ios 6.0.1

lên ios 6.0.1 có cần phải lưu file shsh ko các bạn?
và ios 6.0.1 có gì thay đổi so với 5.1.1 ko?
máy mình bị hiện tượng thỉnh thoảng mất tin nhắn và tin nhắn đến chậm.liệu up lên 6.0.1 có khắc phục đc hiện tượng này ko>?
mong các bạn trong diễn đàn trả lời sớm giúp mình với nhé
thank các bạn nhiều !

AquaSta

Moderator
lên ios 6.0.1 có cần phải lưu file shsh ko các bạn?
và ios 6.0.1 có gì thay đổi so với 5.1.1 ko?
máy mình bị hiện tượng thỉnh thoảng mất tin nhắn và tin nhắn đến chậm.liệu up lên 6.0.1 có khắc phục đc hiện tượng này ko>?
mong các bạn trong diễn đàn trả lời sớm giúp mình với nhé
thank các bạn nhiều !
Hiện tại iOS 6.0.1 đang là bản mới nhất nên bạn có thể dùng tinyumbrella lưu lại, hoặc nếu bạn đã jailbreak hoặc có ý định jailbreak thì Cydia sẽ tự động lưu giúp bạn. Các thay đổi của iOS 6.0.1 so với iOS 5 ko nhiều, chủ yếu về một vài ứng dụng. Việc mất tin nhắn bạn có thể thử restore lại firmware xem có khắc phục được ko

tuanpro_hl

mong mod giúp đỡ

Hiện tại iOS 6.0.1 đang là bản mới nhất nên bạn có thể dùng tinyumbrella lưu lại, hoặc nếu bạn đã jailbreak hoặc có ý định jailbreak thì Cydia sẽ tự động lưu giúp bạn. Các thay đổi của iOS 6.0.1 so với iOS 5 ko nhiều, chủ yếu về một vài ứng dụng. Việc mất tin nhắn bạn có thể thử restore lại firmware xem có khắc phục được ko

vậy mình ko cần lưu shsh cũng được,để cydia tự lưu cũng được đúng ko?
nếu mình up trực tiếp qua itune thì có JB được ko hay phải up qua Sn0wbreeze mới JB được?
và bạn có thể cho mình chút nhận xét về ios 6.0.1 ko
mình xin cảm ơn rất nhiều!
(dạo này mình bị thỉnh thoảng đang nhắn tin thì ko nhận đc 1 tin nhắn,sau đó lại được.hoặc nhận tin nhắn chậm mất vài phut,bức xúc quá.ko biết do phần cứng hay phần mềm nữa!)

AquaSta

Moderator
vậy mình ko cần lưu shsh cũng được,để cydia tự lưu cũng được đúng ko?
nếu mình up trực tiếp qua itune thì có JB được ko hay phải up qua Sn0wbreeze mới JB được?
và bạn có thể cho mình chút nhận xét về ios 6.0.1 ko
mình xin cảm ơn rất nhiều!
(dạo này mình bị thỉnh thoảng đang nhắn tin thì ko nhận đc 1 tin nhắn,sau đó lại được.hoặc nhận tin nhắn chậm mất vài phut,bức xúc quá.ko biết do phần cứng hay phần mềm nữa!)
Theo mình nguyên nhân bạn nhận tin nhắn chậm chỉ có thể do phần mềm, khó có thể bị phần cứng được. Nếu máy bạn đang sử dụng, đã jailbreak thì có khả năng cao, trong quá trình sử dụng do cài đặt các phần mềm bị xung đột. Ví dụ biteSMS xung với iCaughtU Pro là một trường hợp xung đột mà mình biết.
Về iOS 6 thì mình ko dùng nhiều, có xem & cài đặt qua nhưng mình ko dùng. Nếu bao giờ jailbreak unteter được phát hành cho iOS 6 thì mình mới dùng :D
Bạn sử dụng Sn0wbreeze như hướng dẫn ở trên của mình để tạo CFW và restore thì mới jb được iOS 6.0.1 vì hiện tại Redsn0w bị lỗi khi sử dụng trên Windows.

tuanpro_hl

1

Theo mình nguyên nhân bạn nhận tin nhắn chậm chỉ có thể do phần mềm, khó có thể bị phần cứng được. Nếu máy bạn đang sử dụng, đã jailbreak thì có khả năng cao, trong quá trình sử dụng do cài đặt các phần mềm bị xung đột. Ví dụ biteSMS xung với iCaughtU Pro là một trường hợp xung đột mà mình biết.
Về iOS 6 thì mình ko dùng nhiều, có xem & cài đặt qua nhưng mình ko dùng. Nếu bao giờ jailbreak unteter được phát hành cho iOS 6 thì mình mới dùng :D
Bạn sử dụng Sn0wbreeze như hướng dẫn ở trên của mình để tạo CFW và restore thì mới jb được iOS 6.0.1 vì hiện tại Redsn0w bị lỗi khi sử dụng trên Windows.
mình thì ko dùng bite SMS hay j j cả .nhưng đúng là máy mình đã JB,mà bị hiện tượng này thì mình cũng ko nghĩ là do phần cứng,lên mạng search thì mọi người bảo do điện thoại.chẳng biết thế nào nữa.nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã nhiệt tình chỉ bảo
mình xin chân thành cảm ơn!

0906363330

Bạn chủ thớt hướng dẫn giúp mình bước 5 đi , bước 4 mình lo dc rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.