• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH 5800 VÀ LG KC 910,LG KM900

thiensutinhyeu

Cho em hỏi em thấy trên thị trường hàng xách tay, giá của LG KC910 và KM900 tương đương 5800. Thấy KC910 thì chụp hình 8mp, KM900 thì cảm ứng tuyệt hảo, đa điểm giải trí tuyệt vời giống như IPHONE. Vậy các bác thử so sánh tính năng của 5800 với 2 cái đt LG trên thử được không?

Kenji1992

Mình so sánh như vậy nek :
thứ 1 :
- tất cả các dt trên hầu như đều trang bị tất cả những thứ ta cần như xem phim , chụp ảnh , màn hình cảm ứng , GPS , wifi , 3g
thứ 2 :
- con KC910 chụp hình 8.0 thì bạn mua máy ảnh đi , điện thoại hok bao h thay thế đc máy ảnh đâu
thứ 3 :
- con KM900 cảm ứng đa điểm nhưng nếu so sánh 5800 với con này thì 5800 có thể hơn , chỉ cần chạm mạnh hơn 1 xíu thôi mà .
thứ 4 :
- 2 điẹn thoại trên hok có hệ điều hành , 5800 thì có s60v5
- đt có hệ điều hành thì có nhiều ứng dụng để vọc hơn
đó là ý kiến của mình .

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Những dòng điện thoại có chức năng ko tương đồng thì ko nên đem ra so sánh.
Quan trọng ở đây là người dùng fải biết " mình cần jì ?, mình thích jì ?,....." so sánh thế này ko fải là cách hay để lựa chọn 1 sản phẩm cho riêng mình.

Kenji1992

bạn nói cũng đúng , mình nghĩ nên mua con 5800 đi , con này đỉnh khỏi phải nói

dxpro1991

Mình nghĩ với cùng 1 mức tiền thì bạn nên mua 5800 là có lý nhất ;), ngoài ra nếu suy nghĩ đơn giản thì mua thích thì xài, chán thì bán mua con khác thì ko khó khăn mấy trong việc mua đt đâu ;)

Kenji1992

Mình nghĩ với cùng 1 mức tiền thì bạn nên mua 5800 là có lý nhất ;), ngoài ra nếu suy nghĩ đơn giản thì mua thích thì xài, chán thì bán mua con khác thì ko khó khăn mấy trong việc mua đt đâu ;)

đồng tình với ý kiến này =D>

MrAlexx

Không bao giờ có cái ý tưởng mua điện thoại hàn quốc ( LG, Samsung ) trong đầu.

kidkylin

xoá hay khóa topic là quyết dịnh của MOD, các bro ko cần noí nhau nặng lời như thế.
Posted via Mobile Device

anhky

Người t đang phân vân biết biết mua con nào nên mới sa sánh mà máy6 pác nói zay, thiệt là....
__5800Xm thì mạnh về giải trí(đạ8c biệt là nghe nhạc)
__Mấy cái kia thì mạnh về Chụp hình+ cảm ứng.
Phân tích đơn giản là thế.

kidkylin

Người t đang phân vân biết biết mua con nào nên mới sa sánh mà máy6 pác nói zay, thiệt là....
__5800Xm thì mạnh về giải trí(đạ8c biệt là nghe nhạc)
__Mấy cái kia thì mạnh về Chụp hình+ cảm ứng.
Phân tích đơn giản là thế.

Nếu đang phân vân thì tốt nhất đừng mua, có thế thôi.
Chưa xác định dc mình cần jì, và thích jì thì có mua về cũng ko xài dc lâu dài !

dxpro1991

Nói chung mua đt nào là tùy vào túi tiền và sở thích của mỗi người, biết là tư vấn, nhưng tiền là của mình ko nên quá lệ thuộc vào ;), đt mình xài mình thích là đc ai chê kệ họ, chứ nếu với quan điểm so sánh như vậy thì làm sao mấy hãng đt nó sống đc :))

thedat007

Đề nghị xóa TOPic này đi.

Tuy 5800 không phải là cảm ứng đa điểm nhưng màn hình cũng rất nhạy, chức năng thì quá ok, giữa dòng điện thoại có chụp hình hiện tại (12 mpx) và máy kỹ thuật số mình vẫn chọn kts.