• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh cảm ứng của TP2 và Omnia II

hungviet_8x

Em là mem mới.Không biết Post bài ở đây có đúng không nữa! Nếu sai Mong Mod đừng Band nick E.

Em muốn hỏi ai đã từng cầm qua cả 2Em này rồi cho E xin hỏi Cảm Ứng của Con nào hơn ah!
E chỉ cần Cảm Ứng (Cảm nhận Thực tế)thôi nhé.Còn Các thông số khác thì trên mạng cũng đã khá nhiều rồi ah!

Mong các bác giúp E.Thanks Cac Bác rất nhiều

trungkeu

hí hí, Pro 2 của mình hơn hẳn chứ. Vừa chạm da dc vừa dùng bút, nói chung là VÔ ĐỐI!!!

khongdamcongtu

Nếu nói về cảm ứng điện trở chắc là công nghệ TouchFlo của HTC có lẽ vô đối: ko dùng lực quá nhiều, cảm ứng mượt,...

PDAMobile

khongdamcongtu lạm dụng chữ công nghệ quá.TouchFlo chỉ là phần mềm giao diện do HTC làm để hỗ trợ người dùng truy cập nhanh đến các chức năng thôi,chức có công nghệ gì đâu.

phungtrung

Mình đã sử dụng qua Omina pro thì thấy thế này, cả hai đều sử dụng cảm ứng điện trở, dùng bút nhạy hơn dùng ngón tay, nói chung cũng same same nhưng có vẻ TP2 nhạy hơn tý, k biết có phải do mình dùng TP2 k, hehe

toanbisudung

Mình cũng chưa dùng qua con Omiapro nhưng đang dùng TP2 và cảm nhận là khá tốt,hơn con N97 của thằng Nokia vè kém thằng iphone :)

anhtuhntl

Mình cũng chưa dùng qua con Omiapro nhưng đang dùng TP2 và cảm nhận là khá tốt,hơn con N97 của thằng Nokia vè kém thằng iphone :)

Công nghệ màn hình của TP2 và iphone khác nhau sao so sánh vậy được!

emxinhang

mình chưa được dùng qua cảm ứng điện dung nên không biết thế nào,nhưng từ trước tới nay dùng qua các máy có màn cảm ứng điện trở (hiện tại là tp2 và cả 1 chú hermes cổ nữa) thì thấy rất hài lòng với tp2,rất mượt mà.

VuPhong187

Sax, mình thì thấy chủ đề này vớ vẩn quá đi.Người ta sản xuất cùng 1 loại công nghệ màn hình cảm ứng cả(ko nói đến chuyện màu mè nhé) ít khi có cái này hơn cái kia lắm.Chỉ khác nhau giữa 2 công nghệ điện trở và điện dung.Điện trở nhiều khi tác dụng lực không đủ đôi khi cảm giác chậm hơn điện dung chứ mình thấy đều như nhau cả.Điện trở còn dùng được cả tay cả bút cơ mà.Điện dung thì do cảm ứng nhiệt nên chắc chắn việc chạm sẽ ổn định hơn.Còn việc so sánh điện trở con này với con kia quả là mơ hồ.Nếu theo thời gian sử dụng tấm cảm ứng có thể yếu đi mình ko so sánh được.Còn nếu mới đập hộp như nhau cả nếu chạm cùng lúc vào 2 con thì nó còn phụ thuộc vào tốc độ thực thi của từng máy nữa chứ đâu phải do màn hình cảm ứng là chính.Đến ngay cả 2 con touch pro2 dùng rom nguyên bản với con đã up rom cook còn thấy độ mượt khác nhau nữa là. Vì vậy mới có chuyện vọc vạch up rom để tốc độ tốt hơn sẽ thấy cảm ứng mượt mà hơn.

manhcuongh2pt

OMNIAPRO Chưa thử qua nhưng mà omnia 1 cũng cảm ứng điện trở, so với TP2 thì thua xa, TP2 nhạy mượt mà hơn, ko dùng lực nhiều