• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh MMC và DV RSMMC (MMC Mobile)

nguyenpa

Super V.I.P
lúc trước mình đã dùng thẻ 1gp cho con n-gage QD của mình thấy cũng ok đó.

ThanhTrung

vậy ngage chơi đc thẻ MMC plus không nhỉ nếu nó nhanh vậy thì cắm 1G đc không nhể mình dùng thẻ nhớ thay USB luôn :D

Ngage chơi thẻ 1G vô tư >:) có điều tốc độ đọc ghi ko thể bằng mấy thằng USB chính thống đâu, giá thành lại cao hơn USB nữa. Có cái USB 8G này, mua ko?

hongphuc1983

@ thành trung: USB 8G của thằng cừu nó nhờ bán hộ à :p thế ông không biết là tôi đi lấy con đó về à :D
@nguyenpa: vậy anh cắm con thẻ 1G vào là loại thẻ nào vậy , ngon có nghĩa là như thế nào ? tốc độ ? chơi game ngage có giật không ? tốc độ truy cập thế nào?

nguyenpa

Super V.I.P
@hongphuc1983 chơi games bình thường như thẻ 512, tốc độ cũng ok (chậm ko đáng kể), chì để chơi games, repligo, ultramp3, smartmovie, .. lúc đó mình mua thẻ 1gp là 850k thì phải.

hongphuc1983

lạ thật đấy mình cũng cắm thử con MMC mobile 1G vào con qd của mình nhưng test thử thì thấy chậm quá hay là máy của mình làm sao thế nhỉ ?

Asmodis

Đúng rồi, em cắm thử thẻ 1GB vào NGage có sao đâu, tốc độ thay đổi không đáng kể! Bác xem lại máy xem.

ThanhTrung

À chú ý là khi cắm thẻ lấy từ máy khác vào thì có 1 đống soft system loẻng xoẻng trong thẻ cũng có chút ảnh hưởng đến tốc độ máy đó nha :), nếu muốn so sánh thì nên gắn thẻ đã xóa folder "system" hoặc thẻ mới đã format nha :p

hongphuc1983

mọi người nói như vậy có lẽ mình cũng sắm con 1g dùng nhưng không biết có nên không vì mình hay tải nhiều sotf lắm 256 mà mình còn cảm giác chậm

ThanhTrung

xài vô tư đi, chậm là tại máy chứ ko phải tại thẻ :)

PS: có muốn đổi lên thẻ 512mb ko ^.^

culkid

E thấy DV RS MMC nhanh hơn cái MMC kia , tuy nhiên cũng ko thấy rõ lắm, xài QD thẻ 512 MMC thoai mà chơi games cũng mê li ròai :D

nickerdoo

em cũng thấy như vậy hồi trước em dùng thẻ MMC PRO 256MBnhưng từ hồi chuyển qua xài RS MMC 512MB em thấy nó truy cập nhanh hơn hẳn không biết có phải do dung lương tăng nên truy cập nhanh hơn không nữa nhưng mà thấy chơi game nhanh hơn mà không bi đơ la mừng rồi

nguyenpa

Super V.I.P
minh đã thử thẻ 1gb cho n-gage QD rồi hơi chậm nhưng vẫn đọc được.

luckystar

Thẻ RS MMC vẫn xài được trên Ngage nhưng để có thể gắn vào máy bạn phải gắn thêm vào thẻ 1 "khúc đuôi" để có thể vừa với khe cắm thẻ của máy.

nguyenpa

Super V.I.P
nếu là n-gage C thì ko cần adapter, còn n-gage QD thì phải cần đó.

BatKid

Super V.I.P
nếu là n-gage C thì ko cần adapter, còn n-gage QD thì phải cần đó.

Sao lại kg, kg lắp vào nó lỏng lẻo, ảnh hưởng đến việc chuyền tải dữ liệu giữa máy và thẻ nhớ !

dimitrilbm

Bạn nên ra công ty R220 ở Lý Nam Đế (tất nhiên nếu bạn ở Hà Nội). Làm con thẻ 1G Eagletac dùng là chuẩn nhất. Còn các định dạng thẻ thì thấy các bác khuyên cũng nhiều rồi. Theo mình cứ thực tế ra cửa hàng lắp thử rồi chạy xem có ngon không. Nhiều khi thay đổi thẻ máy hay bị tật restart máy lắm. Nên thử thực tế là hay nhất.