• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

bakery89

Em không rõ vụ này lắm nhưng theo em thì ANdroid nhận WM là máy ảo để chạy nên WM ảnh hưởng rất nhiều tới Android nên mới sinh ra những bản ROM WM Android Friendly. Với cả Android chạy trên nên WM nên mới sinh chuyện tắt auto brightness với cả Disable Gsensor trong WM thì Android chạy ổn định hơn. Ngu ý của em. Có gì không phải đừng chém em quá nhé^^

ơ thế àh,chít thật,từ bữa tới h chạy android chẳng tắt gì bên WM hết,thấy vẫn dùng bình thường,sensor chuẩn,chỉ có auto brightness là k hoạt động bên android thui,còn lại ngon lành hết,mình nghĩ do bản build thui,ngày xưa còn lỗi nên mới phải tắt,h hoàn chỉnh rùi nên chẳng cần tắt gì ráo ^___^

dungphp

ơ thế àh,chít thật,từ bữa tới h chạy android chẳng tắt gì bên WM hết,thấy vẫn dùng bình thường,sensor chuẩn,chỉ có auto brightness là k hoạt động bên android thui,còn lại ngon lành hết,mình nghĩ do bản build thui,ngày xưa còn lỗi nên mới phải tắt,h hoàn chỉnh rùi nên chẳng cần tắt gì ráo ^___^

Mình thì UP bản rom WM mới xong là cài luôn cái ứng dụng chạy tự động sang Android và chỉ còn quan tâm đến Android, chạy vẫn mượt và tít ! hihi

lungtungbeng

Cái vụ Brightness hôm qua em máy em mới dính nên em biết. đèn màn hình cứ tự tối thui đi, em phải vào WM tắt auto brightness thì lại hết. Còn vụ G-sensor thì em thấy tăt bên WM đi thì thấy máy chạy ổn định hơn, không thấy bị đứng màn hình nữa. Thế mới ra bản hastarin 8.2 patch để fix lỗi g-sensor mà bác^^

bakery89

Cái vụ Brightness hôm qua em máy em mới dính nên em biết. đèn màn hình cứ tự tối thui đi, em phải vào WM tắt auto brightness thì lại hết. Còn vụ G-sensor thì em thấy tăt bên WM đi thì thấy máy chạy ổn định hơn, không thấy bị đứng màn hình nữa. Thế mới ra bản hastarin 8.2 patch để fix lỗi g-sensor mà bác^^

àh k,máy mình thì k bị tối thui,mún ság thì ság,mún tối thì tối,cho tối hết cỡ cũng k sao cả,chỉ là để chế độ auto thì nó k auto cho mình thui ^___^

android fix thêm cái loi quay phim HD thì ok roài hehe bản 0.7 mình fix ra 5mpx mừng ghê :D

mà sao mình fix bằng cái camera bản 0.8 thì chụp còn tệ hơn,còn có khoảng 1500x2000 àh,bác nào có bản camera chụp thấy ngon thì up lên đi

clarkht

Sao bọn tây nó không cài Taskiller vào luôn nhỉ ? Nếu để kg thế thì tốn pin kinh khủng ! Bản V0.8 này là core Desire rút gọn nhiều vấn đề, có vẻ nhẹ hơn rồi !
Bản này G-Sensor chuẩn đấy !

bản 0.8 cân chỉnh lại G sensor có bị lỗi nhảy lung tung như các bản khác ko bạn

thedung

thế nói chung các bạn cho mình biết là bản ảnoid nào chuẩn và ổn điinh nhất chứ nhiều quá chẳng biết chon cái nào cả

ngphuongqt

thế nói chung các bạn cho mình biết là bản ảnoid nào chuẩn và ổn điinh nhất chứ nhiều quá chẳng biết chon cái nào cả
Hầu như bản nào cũng ổn hết bác ợ :))

Bác dùng mdjeey FroYo Sense CLean 2.4: Chuẩn không cần chỉnh! Pin 8mA (Dùng Sense đầy đủ, cài đặt mấy chục ứng dụng, Taskkiller, BatteryPro)

Link ở post 1.

bakery89

tuy nhiều nhưng ưu nhược điểm chủ topic đều ghi hết rồi mà,bác chịu khó đọc đi chứ

clarkht

Hầu như bản nào cũng ổn hết bác ợ :))

Bác dùng mdjeey FroYo Sense CLean 2.4: Chuẩn không cần chỉnh! Pin 8mA (Dùng Sense đầy đủ, cài đặt mấy chục ứng dụng, Taskkiller, BatteryPro)

Link ở post 1.

G sensor bị lệnh khá nhiều bác à? còn cân chỉnh lại thì tất cả các bản android nếu cân chỉnh lại G sensor thì nhảy loạn xa, nó ko nhận biết đc đâu là trên đâu là dưới cả? ( mặc dù đã để trên 1 mặt phẳng để cân chỉnh )

Bác nào chữa đc bệnh này chỉ e với

bakery89

bác up máy xuống rùi cân chỉnh lại là ok (khi bấm cho nó cân chỉnh thì máy vẫn up nhé ,khi nào xong thì ngửa lên là ok hết )

clarkht

bác up máy xuống rùi cân chỉnh lại là ok (khi bấm cho nó cân chỉnh thì máy vẫn up nhé ,khi nào xong thì ngửa lên là ok hết )

ko đc bác ạ, vẫn loan xạ lên, bác làm e lại phải cài lại android @@

thedung

mdjeey FroYo Sense CLean 2.4 cái này có fix đc vụ camera bị chụp màu vàng khè ko nho nhỉ

bakery89

ko đc bác ạ, vẫn loan xạ lên, bác làm e lại phải cài lại android @@

xda chỉ mình vậy mà,mình cũng thử rùi,đc mới dám chỉ chứ có chỉ bậy bạ đâu,ngộ rứa,bạn thử 2,3 lần hay chỉ 1 lần duy nhất thui,mà bạn chỉnh làm gì thế,mình rút kinh nghiệm,k chọt chẹt gì về nó nữa,cài lại rom rùi cứ thế xài thui,sensor vẫn mựơt mà

clarkht

xda chỉ mình vậy mà,mình cũng thử rùi,đc mới dám chỉ chứ có chỉ bậy bạ đâu,ngộ rứa,bạn thử 2,3 lần hay chỉ 1 lần duy nhất thui,mà bạn chỉnh làm gì thế,mình rút kinh nghiệm,k chọt chẹt gì về nó nữa,cài lại rom rùi cứ thế xài thui,sensor vẫn mựơt mà

úp xuống là Hủy thao tác cân chỉnh bác ạ, mình thử rất nhiều lần ko đc mới cài lại android, hix, mình chỉnh vì G sensor gốc hơi bị nghiêng bên phải khi lái xe trong NFS, dù sao cũng thanks bác đã nhiệt tình chỉ dẫn

Chỉnh sửa cuối:

matmeo41087

Bác nào biết cách gỡ bỏ triệt để sence dạy cho em biết với

Bác down TitaniumBackup.apk và LauncherPro.apk ở ĐÂY về và cài đăt cả 2 lên .Sau đó mởi TitaniumBackup ra vào phần Backup/restore tìm cái HTC sense 1.00 rồi Un-install nó đi vậy là mất sense bây giờ bạn ấn nút home là nó vào LauncherPro rồi chúc thành công :D

myGenio

có bản nào quay video hd chất lượng cao thì anh em cho mình xin để têst thử coi ra thế nào, ad thank.