• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

Executor

Bác Matmeo cho em hỏi bản Hyperdroidv1.6 có ngon hơn bản 1.5 không? Nên dùng bản nào thì hơn?

Executor

Bản 1.6 có vẻ cảm ứng lỳ hơn 1.5 nên mình vẫn sài 1.5 thôi :-?

Thax bác cho ý kiến:D Bản HyperDroid đang dùng bác có chỉnh sửa gì (thay kernel) hay setting như thế nào để chạy mượt nhất, share cho em với ạh :D

diepthao

Mình dùng thử Bản Hyperdroid 1.5 thấy độ phân giải màn hình bị set lên cao quá không biết dùng lâu có sao không? và muốn chỉnh lại như bình thường mà không biết cách nào . có bro nào bị như vậy không ? cách giải quyết? thanks

xemtynhi

Bản Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm bản này mỗi lần mình khởi động mất 7 --> 8phuts :(
làm sao để cho nó khởi đọng nhanh chút vậy mọi người , làm sao để sử dụng fastboot

matmeo41087

Mình dùng thử Bản Hyperdroid 1.5 thấy độ phân giải màn hình bị set lên cao quá không biết dùng lâu có sao không? và muốn chỉnh lại như bình thường mà không biết cách nào . có bro nào bị như vậy không ? cách giải quyết? thanks

Bạn có thể mở file Build.PROP trong thư mục root/system/ bằng text rồi tìm dòng ro.sf.lcd_density=180 rild thay giá trị 180 bằng 240 rồi save lại là độ phân giải lại ngon ngay\-/

diepthao

Bạn có thể mở file Build.PROP trong thư mục root/system/ bằng text rồi tìm dòng ro.sf.lcd_density=180 rild thay giá trị 180 bằng 240 rồi save lại là độ phân giải lại ngon ngay\-/

cám ơn bạn nhiều nhé . mình đã làm được

fbbk

Mới có bản Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm [kernel: hastarin R7.5] ra ngày 16.10.10 đấy. Boot khá nhanh, hiệu ứng tuyệt đẹp, font chữ là lạ nhưng không hỗ trợ tiếng việt, đồng hồ không trong suốt, đó là vài cảm nhận ban đầu. Em test thử rồi chia sẻ với các bác sau nhé.

Chỉnh sửa cuối:

fbbk

Đã test được nửa ngày. Một ROM đáng để thử. Giao diện tuyệt đẹp, cảm ứng nhạy, chạy mượt mà không bị đơ cảm ứng như Blue Sea, Gsensor làm việc tốt, các chức năng kết nối như Phone, Wifi tốt. Duy chỉ có một lỗi không gửi được tin nhắn, em dùng mạng Viettel, không biết các mạng khác thì thế nào.
Riêng giao diện Camera cực Pro, có cả tùy chọn nhận diện khuôn mặt mới kinh chứ :D
Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=797357

huydong0164

Đã test được nửa ngày. Một ROM đáng để thử. Giao diện tuyệt đẹp, cảm ứng nhạy, chạy mượt mà không bị đơ cảm ứng như Blue Sea, Gsensor làm việc tốt, các chức năng kết nối như Phone, Wifi tốt. Duy chỉ có một lỗi không gửi được tin nhắn, em dùng mạng Viettel, không biết các mạng khác thì thế nào.
Riêng giao diện Camera cực Pro, có cả tùy chọn nhận diện khuôn mặt mới kinh chứ :D

Đúng là bản này tốt như bạn đã nhận xét, tuy nhiên có 1 vấn đề quan trọng là Mail Widget không thể đăng nhập để nhận Email được, không biết có phải do máy mình không nhưng thử mãi vẫn báo lỗi dăng nhập (user, pass) mà cả 2 đều nhập đúng

fbbk

Đúng là bản này tốt như bạn đã nhận xét, tuy nhiên có 1 vấn đề quan trọng là Mail Widget không thể đăng nhập để nhận Email được, không biết có phải do máy mình không nhưng thử mãi vẫn báo lỗi dăng nhập (user, pass) mà cả 2 đều nhập đúng

Mình vẫn đăng nhập bình thường mà.

matmeo41087

Tho mình thì test 2 bản thì bản Mdeejay FroYo Z v.1.1|1.31.405.1|kernel: hastarin R7.5 còn ngon hơn nhiều;;)