• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Soft convert video cho 5800

ngmtri

Cả ngày lang thang trên mạng thì thấy được soft này :-?. Tui xài thử thì cho ra chất lượng Video MP4 rất tốn, điển hình là file như trong hình mẫu, copy vô ĐT xem hơi bị đẹp :-/. Lưu ý là để theo tỷ lệ full màn hình của 5800 thì còn tùy thuộc vào tỷ lệ file Video add vào. VD như file là 640x480 thì xem trên ĐT nó sẽ xem ở chế độ Stretch. Chỉ hỗ trợ một số định dạng như avi, wmv,..

1-Chương trình Internet table Video Converter

Bước 1: Down chương trình Internet Tablet Video Converter về máy rồi setup, giao diện sẽ như hình này (do tui xài Mac OSX nên giao diện khác,nhưng giao diện chương trình thì vẫn vậy. Link download: (http://www.mediafire.com/file/ttmmoxnmykt/Internet_Tablet_Video_Converter-0.32.exe.zip)

Bước 2: thay đổi thông số tùy thích, chương trình cho các mức độ chất lượng file convert ra là low,good,better, best. các bạn có thể chọn tùy thích, tui thì chọn là Better.

Bước 3: bây giờ thì add file vào bằng 2 cách có thể bấm nút Add rồi tìm đến file muốn convert hay có thể kéo thả file vào cửa sổ chương trình. Khi add file vào xong thì chương trình nó sẽ tự động convert luôn không phỉa bấm gì nữa.

Bước 4: Khi convert file xong ta copy file vào ĐT bằng cách
+ Nối ĐT với máy tính bằng cáp chọn chế độ Mass Storage
+ Bấm vào nút Copy (là cái nút mũi tên hướng xuống đó), xong rồi Browse tìm đến thư mục sẽ Copy file vừa convert xong (ở đây là folder Videos trên thẻ nhớ). Xong rồi bấm nút Copy là xong. Bây giờ thì chương trình nó sẽ Copy file vào thẻ nhớ.
+ Chờ Copy xong rồi đóng lại.

Đóng chương trình lại rồi mở con 5800 của mình mà thưởng thức b-)

2-Chương trình Xilisoft Video Converter Platium

Sau khi mò mẫm chuẩn covert file Video thì cuối cùng là tui dùng soft Xilisoft Video Converter Platium (http://www.mediafire.com/file/ujjnjmogmjd/Xilisoft.Video.Converter.Platinum_5.1.22.0305.rar) thì convert ra file đẹp nhất rõ mịn chuẩn MP4 :-? .

Trên ảnh xem trên con 5800 của tui

Tui convert với thông số như sau:
+ Video:
Video code: mpeg4
Video size: 640x360
Bitrate: 816
Frame rate: 25
Aspect ratio: 16:9
+ Audio:
Audio codec: mpeg4aac
Bitrate: 112
Sample rate: 44100
Chanels: 2(Stereo)

Gửi tặng các pác clip Fashion show 2008 - Victoria's Secret :-/:mad:)

Link download: (http://www.mediafire.com/?sharekey=22b17fdd0e01cdab4012e8015643d9c8879cbd65b71457e6)

Down xong dùng chương trình HJsplit (http://www.freebyte.net/download/hjsplit.zip) =để hjoin file lại bằng cách:
1- Down chương trình về (và down các file The Victorias Secret Fashion Show 2008.mp4.001, *.002, *.003 .... để trong cùng 1 folder.
2- Mở hjsplit.exe lên > bấm nút Join > Input file > chọn file The Victorias Secret Fashion Show 2008.mp4.001 > Start và chương trình sẽ tự động nối với các file còn lại vậy là xog.
3- Copy vô con ĐT để ngắm các người đẹp. :-/b-)

Chỉnh sửa cuối:

babyvt

Cho mình hỏi convert đoạn film khoảng 1 tiếng thì bao lâu vậy

ngmtri

Cho mình hỏi convert đoạn film khoảng 1 tiếng thì bao lâu vậy

Mình convert film như hình minh họa là hơn 1h thì thời gian convert trên máy mình là hơn 20 phút.Nhưng cũng còn tùy cấu hình máy tính nữa pác.

ngmtri

Sau khi mò mẫm chuẩn covert file Video thì cuối cùng là tui dùng soft Xilisoft Video Converter Platium (http://www.mediafire.com/file/ujjnjmogmjd/Xilisoft.Video.Converter.Platinum_5.1.22.0305.rar) thì convert ra file đẹp nhất rõ mịn chuẩn MP4 :-? .

Trên ảnh xem trên con 5800 của tui

Tui convert với thông số như sau:
+ Video:
+ Audio:

Gửi tặng các pác clip Fashion show 2008 - Victoria's Secret :-/:mad:)

Link download: (http://www.mediafire.com/?sharekey=22b17fdd0e01cdab4012e8015643d9c8879cbd65b71457e6)

Down xong dùng chương trình HJsplit (http://www.freebyte.net/download/hjsplit.zip) =để hjoin file lại bằng cách:
1- Down chương trình về (và down các file The Victorias Secret Fashion Show 2008.mp4.001, *.002, *.003 .... để trong cùng 1 folder.
2- Mở hjsplit.exe lên > bấm nút Join > Input file > chọn file The Victorias Secret Fashion Show 2008.mp4.001 > Start và chương trình sẽ tự động nối với các file còn lại vậy là xog.
3- Copy vô con ĐT để ngắm các người đẹp. :-/b-)

nokia6288

Các bác down chương trình total video convert về rùi chọn định dạng phim dành cho Iphone thì xem khỏi phải chê!

ilikenokia

Trong bộ PC suite cũng có phần mềm hỗ trợ convert.
Chất lượng hình ảnh cũng mịn đẹp như file gốc. CHỉ có tốc độ hơi bi chậm.

ngmtri

Công nhận pm này dùng rất được, nhưng ko hỉu sao mà mình ko thể c***k đc. nên khi convert thì chỉ đc 1/2 thui à (kỉu demo ý):(

Sao ko crack dc hả pác? Cài pm xong thì đừng mở lên vội mà chạy file cr***k.exe xong hả mở.vào là xài vô tư đâu cần đăng ký gì nữa.

bemapsatthu

ban oi cai phần mềm cua bạn có đăng ký ko vậy lúc covert nó hiện lên cai bảng đòi nhập mã đăng ký:-?

Last edited by a moderator:

ngmtri

ban oi cai phần mềm cua bạn có đăng ký ko vậy lúc covert nó hiện lên cai bảng đòi nhập mã đăng ký:-?

Có file cr***k.exe trong đó mà, setup xong pm thì đừng mở lên,chạy file ***.exe rồi ở lại là xài ko phải đăng ký.

khongconet

Có file cr***k.exe trong đó mà, setup xong pm thì đừng mở lên,chạy file ***.exe rồi ở lại là xài ko phải đăng ký.
Bạn ơi xin chỉ mình chọn thông số như của bạn đim mình chọn mà không được xin cám ơn bạn
+ Video:
+ Audio:

ngmtri

Bạn ơi xin chỉ mình chọn thông số như của bạn đim mình chọn mà không được xin cám ơn bạn
+ Video:
+ Audio:

Bấm vào nút mũi tên chỗ khoanh tròn màu đỏ để hiện ra bảng chỉnh thông số nhé bạn

viet3111

Em convert với thông số như trên thì xem lại ko full màn hình.Pác có thể đưa lại thông số ko :(

kakakaaaa

ctri`nh na`y có hỗ trợ lô`ng phụ đề vào fin khi convert ra lun ko vậy???thks trước

ngmtri

Em convert với thông số như trên thì xem lại ko full màn hình.Pác có thể đưa lại thông số ko :(

Để xem full màn hình pác cần lưu ý điều nữa là tuỳ thuộc vào file add vào, nếu file pác ko phải là file dạng màn ảnh rộng (ví dụ như 640x480, 320x240....) thì convert ra cũng không xem full được đâu, chỉ xem ở chế độ stretch thôi là kéo dãn ra.

ctri`nh na`y có hỗ trợ lô`ng phụ đề vào fin khi convert ra lun ko vậy???thks trước

Cai này là chương trình để convert định dạng video thôi pác ơi chử không phải chương trình biên tập video mà có thể add phụ đề vào được.

viet3111

Để xem full màn hình pác cần lưu ý điều nữa là tuỳ thuộc vào file add vào, nếu file pác ko phải là file dạng màn ảnh rộng (ví dụ như 640x480, 320x240....) thì convert ra cũng không xem full được đâu, chỉ xem ở chế độ stretch thôi là kéo dãn ra.

Kéo dãn làm sao hả pác :|.Em chọn stretch hay zoom thì không thấy có kéo dãn hay zoom gì cả :(.Mong pác hướng dẫn giúp.Thanks :D

m0nk3y86

Nó bị mờ đi làm sao chỉnh được đây bạn ơi.Xin chỉ mình với.Mình cám ơn bạn
Bạn làm theo ảnh hướng dẫn của mình nhé, vào mục Profile chọn iPhone MPEG-4 Video (*.mp4) thì sẽ chỉnh sửa được bên phần Profile Settings.