• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

nickerdoo

ai có soft systray, với lại rotate screen cho e với e xài exec có mấy soft ko hỗ trợ màn hình landscape thanks

HaChau

Super V.I.P
cả nhà ai có soft ghi nhớ ngày âm lịch ko ạ ? chả là nhà em nhiều đám giỗ quá mà em thì lu bu, chả nhớ gì cả, giờ mong muốn có 1 soft ghi nhớ ngày đó lại để tiện sắp xếp công việc. em cảm ơn
Tính năng ghi nhớ ngày âm lịch như bạn cần có ở trong phần mềm bản quyền Lịch Phù Đổng của nhóm PhuDongSoft. Bạn xem tại đây nhé.
ai có soft systray, với lại rotate screen cho e với e xài exec có mấy soft ko hỗ trợ màn hình landscape thanks
Soft đưa biểu tượng ra tray thì bạn dùng Tray Launch nhé.

với lại rotate screen cho e với e xài exec có mấy soft ko hỗ trợ màn hình landscape thanks
Bạn sang topic Thảo luận về cách hack registry để biết cách đưa nó ra ngòai nhé, có sẵn trong rom rồi, ko cần cài thêm đâu!

shogunr125

Xin softs báo rung khi kết nối cuộc gọi!

Mình mới chuyển sang dùng Prophet, mình không sử dụng được chức năng rung khi kết nối cuộc gọi (đã kích hoạt chức năng này trong Phonealarm, IAB contact, redial, PhoneSharpenp(các phiên bản,kể cả bản mới nhất) ... nhưng tất cả đều không có tác dụng). Bạn nào giúp mình được không? Hay có lẽ dòng Prophet không hỗ trợ chức năng này?! (BA, Atom, UNI, mini đều sử dụng được chức năng này trong cả 4 softs kể trên)

phenmientay

Của bạn đây.Nhớ...nhé bạn.

Hỏi, có soft giải nén trên ppc không? vì máy Mình bản thân đã có soft Winzip rồi, nếu có Winrar nữa thì quá tốt không cần phải qua PC nữa!
Thanks!
Bạn nen dùng resco explorer 2007 6.15, có tích hợp giải nén. Khỏi càn cài them pm giải nén nào nữa cho nó đỡ tón tài nguyen. Chúc vui

tkd

Chủ đề các phần mềm VOIP trên PPC

Mình thấy chưa có Topic về VOIP nên mạo muội lập chủ đề này cho anh em PDAViet cùng thảo luận.Hiện nay VOIP đã trở nên quen thuộc vói nhiều người.Đặc biệt là khi các mạng viễn thông đang tích cực triển khai công nghệ 3G.
Cũng xin khai trương Topic với 1 problem là em không biết cài đặt VTGO trên PPC như thế nào để có thể thực hiện một cuộc gọi.Rất mong được các bác đã dùng qua chỉ dẫn!

donquixote

Làm sao để xóa được chương trinh trong Program

Hi cả nhà

em là new member của PDAVIET, hiện tại em đang dùng atom life 2nd
trong phần Program của em có đến 2 chương trình mtd2002, em tìm mọi cách để xóa bớt đi nhưng ko được vì trong remove program ko co mtd.

Vậy em phải làm sao hả các bác ? pls help!

rockone1909

bạn dùng quản lý file tìm thư mục chứa file mtd2002.exe rồi xóa cả thư mục nó đi là được, theo mình nghĩ thì máy bạn có hteer để file ấy trên thẻ , bạn tìm trên thẻ xem nhá

Tmap

Super V.I.P
Mình mới chuyển sang dùng Prophet, mình không sử dụng được chức năng rung khi kết nối cuộc gọi (đã kích hoạt chức năng này trong Phonealarm, IAB contact, redial, PhoneSharpenp(các phiên bản,kể cả bản mới nhất) ... nhưng tất cả đều không có tác dụng). Bạn nào giúp mình được không? Hay có lẽ dòng Prophet không hỗ trợ chức năng này?! (BA, Atom, UNI, mini đều sử dụng được chức năng này trong cả 4 softs kể trên)

Phần mềm bạn cần đã có ở ĐÂY

ltnet

Tư vấn giùm mình cách cài MS Compact Framework 2.0 sp2 trên O2 Mini với
Mình down từ trang của Microsoft và cài xong rồi nhưng không chạy được cái PPCWCalc, nghe mấy bác trong DD nói là cần .NetCF2.0 nhưng cài xong vẫn chạy không được
Mình dùng SKTools vô mục Installed Program, xem những file cài đặt của .Net CF2 thì thấy Miss files một đống file .dll, theo mình hiểu thì đây là những file còn thiếu của .Net CF2 SP2.
Lúc cài đã cài mặc định vào Main Memory rồi mà vẫn bị thiếu, tình trạng này cũng xảy ra khi cài .Net CF2 trước đây.
Bác nào có thể post 1 bài hướng dẫn cách cài đặt CF2 sp2 không,em search trên DD không thấy.
Thanks for reading this.

Tmap

Super V.I.P
Tư vấn giùm mình cách cài MS Compact Framework 2.0 sp2 trên O2 Mini với
Mình down từ trang của Microsoft và cài xong rồi nhưng không chạy được cái PPCWCalc, nghe mấy bác trong DD nói là cần .NetCF2.0 nhưng cài xong vẫn chạy không được
Mình dùng SKTools vô mục Installed Program, xem những file cài đặt của .Net CF2 thì thấy Miss files một đống file .dll, theo mình hiểu thì đây là những file còn thiếu của .Net CF2 SP2.
Lúc cài đã cài mặc định vào Main Memory rồi mà vẫn bị thiếu, tình trạng này cũng xảy ra khi cài .Net CF2 trước đây.
Bác nào có thể post 1 bài hướng dẫn cách cài đặt CF2 sp2 không,em search trên DD không thấy.
Thanks for reading this.

Cái PPCWCalc nó chạy trên PC chứ không phải chạy trên PPC đâu bạn và trên PC của bạn phải cài cái Microsoft .NET Framework Version 2.0. Chúc thành công!

man8x_2006

chào các bác!
em muốn hỏi 1 chút về cách thức làm việc của phần mềm xả ram, và xin các bác cho em xin phần mềm này, hôm nay em search mãi mà ko ra phần mềm này, em là newbie nếu có gì ko đúng mong các bác chỉ dẫn, cám ơn các bác nhìu

HaChau

Super V.I.P
Hi cả nhà

em là new member của PDAVIET, hiện tại em đang dùng atom life 2nd
trong phần Program của em có đến 2 chương trình mtd2002, em tìm mọi cách để xóa bớt đi nhưng ko được vì trong remove program ko co mtd.

Vậy em phải làm sao hả các bác ? pls help!
Đấy là shortcut của MTD2002.
Bạn có thể xoá bỏ bằng tay bằng cách dùng chương trình quản lý file (File Explorer, Resco Explorer, Total Commander CE,...) truy xuất vào thư mục \Windows\Start Menu\Programs rồi xoá bớt 1 file shortcut ấy đi là được.

chào các bác!
em muốn hỏi 1 chút về cách thức làm việc của phần mềm xả ram, và xin các bác cho em xin phần mềm này, hôm nay em search mãi mà ko ra phần mềm này, em là newbie nếu có gì ko đúng mong các bác chỉ dẫn, cám ơn các bác nhìu
Về cơ chế giải phóng bộ nhớ, nếu không có kinh nghiệm về IT thì thật khó giải thích cụ thể, trước hết là đi từ thuật ngữ heap, stack,... Bạn có thể sang các forum chuyên về IT để tìm hiểu kỹ hơn.
Phần mềm thì có nhiều, cứ tuỳ tiện chọn 1 soft trong danh sách dưới đây rồi search diễn đàn để tìm link download nhé:
- MemMaid
- SK Tools
- Oxios Hibernate
... còn một số nữa mình không nhớ :|

Chỉnh sửa cuối:
Về cơ chế giải phóng bộ nhớ, nếu không có kinh nghiệm về IT thì thật khó giải thích cụ thể, trước hết là đi từ thuật ngữ heap, stack,... Bạn có thể sang các forum chuyên về IT để tìm hiểu kỹ hơn.
Phần mềm thì có nhiều, cứ tuỳ tiện chọn 1 soft trong danh sách dưới đây rồi search diễn đàn để tìm link download nhé:
- MemMaid
- SK Tools
- Oxios Hibnate
... còn một số nữa mình không nhớ :|

Trong những soft kể trên e thấy Oxios là hay nhất, nhẹ nhàng nhưng hiệu quả, tốc độ xả nhanh hơn rất nhiều so với SKTools hay memmaid!

bkav3003

các bạn cho mình hỏi ,,mình down về serial key lingvosoft2007 v4.0.74,,nhưng khi mình lên trang chủ của linvo thì thấy hiên nay là v4.0.78 vậy serial key của v4.0.74 có xài cho v4.0,78 dược ko các bạn thanks

Status
Không mở trả lời sau này.