• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.
cảm ơn bác nhiều lắm.em cài được rùi hihi.
cho em hỏi về phần mềm này một chút là làm thế nào để add cái nut ở giữa mấy có nút lên xuống trai phải (em chẳng biết gọi nó thế nào nữa) để mặc định là nó lên funtion launch của Wktask không ạ.
tiện thể cho em hỏi luôn là có phần mềm nào mà mình click vào chỗ trống trong today nó sẽ hiện lên cho mình những trình mình đang chạy không ạ
cảm ơn bác rất nhiều. em tìm cái WkTASK mãi giờ mới thấy. bác có ở hà nội không, hồm nào rỗi rãi mời bác cốc cafe gọi là cảm ơn (mục đích là để hỏi han :p)
Bạn sang topic của WkTASK để thảo luận tiếp nhé, còn phần mềm mà bạn nói là Resco Today, chấm vào button của nó ngòai today nó sẽ hiện ra các ứng dụng đang chạy!
PS: rất tiếc là mình ở SG :D

bmd

e muốn tìm phần mềm Flash SMS (dùng cho windons mobile) nhưng không tìm gặp, nhờ các Bác chỉ giúp. Xin lỗi nếu phần mềm đã có nhưng không tin kỹ. Thanks

ntthanh

Bạn gởi đi như thế nào mà được vậy? Mình đã thử đủ mọi cách nhập: 09xxxxx, 849xxx, +849xxxxx, 9xxxxx mà vẫn không gởi đi được (trong khi mình dùng chương trình của máy vẫn gởi được bình thường). Nó cứ báo lỗi như thế này: There was a problem sending your message mình bó tay, ko biết cái problem mà nó báo là cái gì? Bạn giúp mình được không? (Mình đang dùng con Wizard WM6)

Mình cũng bị lỗi giống như vậy.Chương trình này trông rất đơn giản, nhưng ko hiểu sao mình chẳng thực hiện được chức năng nào cả, send thường ko được, ping cũng ko, chán quả. Chẳng biết làm thế nào cả. Nó chỉ báo là "there was a problem sending your message".
Có khi là do máy không hợp (key) thì phải. Đoán mò:-??.Bó tay con gà quay thôi.

tieu_long2002

Mình cài bản PocketMusic v5.0 từ trang chủ về và đăng ký với code PMBND-PXDXA-PRESENT-HHDA của bác Tmap. tuy nhiên, nó chỉ chạy được 1 bài hát rồi ngưng không hát tiếp các bài sau trong list mặc dù mình đã để chế độ hát liên tục và khi lock màn hình của nó thì lại vẫn sử dụng được các nút chức năng. có bác nào bị tình trạng giống mình không nhỉ (mình đã test trên máy Atom Exec và 02 mini) và bác nào biết cách giải quyết thì giúp mình với. cảm ơn các bạn nhiều, chúc vui.

Hungpdahl

Well-Known Member
HushSMS 0.1
Phần mềm này mình tes trên Exec _G4 cũng bị lỗi k gửi được.G3 thì chạy vù vù:-?:-?

truong_o2

Bạn gởi đi như thế nào mà được vậy? Mình đã thử đủ mọi cách nhập: 09xxxxx, 849xxx, +849xxxxx, 9xxxxx mà vẫn không gởi đi được (trong khi mình dùng chương trình của máy vẫn gởi được bình thường). Nó cứ báo lỗi như thế này: There was a problem sending your message mình bó tay, ko biết cái problem mà nó báo là cái gì? Bạn giúp mình được không? (Mình đang dùng con Wizard WM6)
Bạn dùng chức năng ping phải không:D? Lúc đầu mình cũng không gửi được, hóa ra là mình chưa viết kí tự nào mà đã gửi đi rồi. Mình không biết máy bạn như nào nhưng máy mình thì chức năng gửi tin nhắn của máy phải viết ít nhất 1 kí tự thì nó mới cho gửi đi. Mình cũng thử ping rùi, máy kia không hề nhận được tin nhắn nhưng máy mình có báo là máy kia đã nhận được tin. Quá ổn! Nhưng mình vẫn chưa hiểu về chức năng gửi thông báo thôi.

ancola66

Super V.I.P
Bạn dùng chức năng ping phải không:D? Lúc đầu mình cũng không gửi được, hóa ra là mình chưa viết kí tự nào mà đã gửi đi rồi. Mình không biết máy bạn như nào nhưng máy mình thì chức năng gửi tin nhắn của máy phải viết ít nhất 1 kí tự thì nó mới cho gửi đi. Mình cũng thử ping rùi, máy kia không hề nhận được tin nhắn nhưng máy mình có báo là máy kia đã nhận được tin. Quá ổn! Nhưng mình vẫn chưa hiểu về chức năng gửi thông báo thôi.
Mình thì như trên đã nói là PING thì rất tốt. Không cần viết một kí tự nào cả : Nếu bên kia tắt máy thì không có tín hiệu phản hồi, Nếu bên kia bật máy thì có ngay tín hiệu phản hồi ( Kể cả không dùng chức năng Return Confirmation) Nhưng vấn đề ở chỗ là chỉ gủi được mỗi một tin nhắn giấu số ,sau đó thì hiện ầm ầm:))Làm tẽn tò với mấy thằng bạn:p

quoctuan911

Không đọc được email trên yahoo

Các bác cho em hỏi, em dùng con HTC P3600, connect internet vô tư, khi vào yahoo mail, thông báo có email nhưng vào đọc thì ko có gì, trắng phớ hic hic. Còn đọc trên gmail thì vô tư. không hiểu tai sao? Làm cách nào đây hả các bác. em dùng ROm Faman_FR_3.4_Full_Trinity. Merci

Moon_River

Có ai biết cách sử dụng của phần mềm Lock màn hình : S2U2 chỉ cho em với ạ!!!! Em cài cho Exec mà mãi chả thấy gì xảy ra!!!!!:((

ducdl2

Có ai biết cách sử dụng của phần mềm Lock màn hình : S2U2 chỉ cho em với ạ!!!! Em cài cho Exec mà mãi chả thấy gì xảy ra!!!!!:((
SUS2 bạn cài bản 0.6 nên cài vào Main nhớ reset máy sau khi cài,nếu không chạy bạn vào sus2 lick vào ilock là được.

HaChau

Super V.I.P
Mình dùng phần mềm HushSMS 0.1 chỉ gửi được lần đầu tiên là dấu được số=D>. Nhưng sau đó thì làm đủ mọi kiểu vẫn bị hiện số:((. Chỉ có chức năng PING là hoạt động tốt:)). Mà phần mềm này sao lại không có xuất sứ nhỉ???:-/:-/:-/Sao mà nghi quá vậy:-?:-?:-?.
HushSMS là phần mềm miễn phí đã được giới thiệu trên forum xda-developers.com và có trang chủ riêng nên có thể tin cậy được :D
Mình cũng bị lỗi giống như vậy.Chương trình này trông rất đơn giản, nhưng ko hiểu sao mình chẳng thực hiện được chức năng nào cả, send thường ko được, ping cũng ko, chán quả. Chẳng biết làm thế nào cả. Nó chỉ báo là "there was a problem sending your message".
Có khi là do máy không hợp (key) thì phải. Đoán mò:-??.Bó tay con gà quay thôi.
Mình thử với thằng bạn cũng dùng Vinaphone thì ping được nó. Tuy nhiên thử với cái SFone của bà xã thì cũng báo lỗi như của bạn.
Không biết có phải khác hệ (GSM vs CDMA) không?

Trong vài ngày tới, tác giả sẽ tung ra bản 0.2 fix lỗi. Nếu có thêm nhiều người dùng và cải tiến hữu ích thì sẽ tách các bài về HushSMS ra lập chuyên đề riêng cho dễ theo dõi.

Taybac

Well-Known Member

VITO AudioNotes 1.32

Phần mềm ghi âm và ghi âm cuộc gọi quen thuộc trên PPC, phiên bản tiếp theo v1.32
Hỗ trợ các hệ điều hành từ WM2003 trở lên.

Thông tin thêm tại:
Mã:
http://vitotechnology.com/en/products/audionotes.html

Cài đặt và chép đè file CR.

Sao cài bản này trên WM2003 không thấy chức năng tự ghi âm cuộc gọi nữa vậy các Mod ơi ???:(:)(:)((

Moon_River

Touch Commander

Ứng dụng giúp bạn truy cập đến những ứng dụng trên PPC chỉ bằng động tác vuốt ngón tay qua lại trên màn hình. Bạn có thể thêm, bớt, chỉnh sửa các ứng dụng kể cả Icon theo ý mình bằng cách nhấn và giữ trên biểu tượng, để gọi gọi nhanh Touch Commander bạn cần phải gán cho nó một phím cứng.
Hỗ trợ WM5&WM6 , yêu cầu .Net CF 2.0 đối với WM5

Tham khảo chi tiết tại đây:
Mã:
http://www.touch-commander.com/

Phiên bản đã CR, chỉ việc cài đặt và sử dụng.

Có ai hướng dẫn em cách dùng với ạ!!! Em cài vào mà ko thấy hiện tượng gì xảy ra!!!!!!!:(( Nó còn không xuất hiện thêm cái Icon nào mới trong Program để mà chạy như khi cài các phần mềm khác!!!!:((

kmkz

Cái soft Touch commander này, theo như em vừa mày mò, thì khi chạy phải assign hotkey cho nó, bác vào program files active nó, nó sẽ yêu cầu assign hotkey, như em em chọn đại nút record, sau đó soft reset, bấm nút record, voila here it goes :D
À mà nó có thể customize khá dễ dàng các chức năng ở màn hình lật, chỉ bằng cách giữ bút, em thấy khá thân thiện.

Moon_River

Cái soft Touch commander này, theo như em vừa mày mò, thì khi chạy phải assign hotkey cho nó, bác vào program files active nó, nó sẽ yêu cầu assign hotkey, như em em chọn đại nút record, sau đó soft reset, bấm nút record, voila here it goes :D
À mà nó có thể customize khá dễ dàng các chức năng ở màn hình lật, chỉ bằng cách giữ bút, em thấy khá thân thiện.

Thật chán!! Cái này cài cho VGA hiển thị không được đẹp lắm!! Icon nhỏ xíu + cái nền màu đen ở phía sau bị giãn hình!!!!:( có ai khắc phục được không ạ???

TRANGIA63

Tôi là lính mới nên không có quyền vào DS cũng không down được trong 4share do quá hạn hay sao ấy, mà lại rất thích dùng chương trình Pocket IMusic V2.1 do có giao diện đẹp và tương tự Winamp do bạn tanlinhub giới thiệu trên box này(Tr.1). Tôi đã có KKK của tanlinhub cung cấp và down bản trial tại trang chủ nhưng khi cài vào máy mình thì vẫn là bản trial, vì khi cài và cài xong tôi đã tìm mãi vẫn không thấy chỗ để kéo fec-mo-tuye cho nó :D(chả biết gắn cái KKK của tanlinhub vào chỗ nào nữa):-??. Có bạn nào hay chủ nhân của cái fec-mo-tuye có thể chỉ giúp mình với. Thanks

Có bác nào giúp hộ với?, thích quá rồi có đủ đồ nghề rồi mà không biết làm sao để dùng đầy đủ tính năng của nó:-/

myShinichi

Chào các bạn,

Mình cần tìm một ct cho phép preview themes (*.tsk) trên PC để set vào PPC cho tiện, bạn nào có cho mình với

Cám ơn các bạn,

Thân,

hongduc13

Cho mình hỏi tý, không biết có bạn nào bị như mình không ?
Mình cài Pocket Music v5.0; Sau khi cài xong đăng ký với code của mod tmap xong, nghe nhạc bình thường, nhưng đến cuối bài hát, nó không tự động nhảy qua bài tiếp theo. Và đứng ở đó luôn, hix hix . Đã cài lại nhiều lần, nhưng vẫn không được. Nếu setup bản 4.3.4 thì vẫn OK mọi thứ.
Cứu mình với

khoavetccty

Vui lòng cho em hỏi với, em hiện đang sử dụng O2s, WM06, nhưng khi bật Bluetooth lên chỉ có thể gửi sang máy khác chứ không thể nhận file từ máy khác chuyển sang mặc dù khi search thì vẫn thấy được máy đó, em đã chỉnh trong setting ở mục cho phép máy khác nhìn thấy rồi. Ngay cả khi máy khác nhận ra máy của em nhưng khi gửi thì máy đó nó báo là không hỗ trợ kết nối. Vui lòng giúp em với, thks các bác nhiều lắm

Status
Không mở trả lời sau này.