• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận

Status
Không mở trả lời sau này.

yeugapnganlanhon

các bác ơi,em muốn download pocketsnow v1.05 và pocketfirework v1.05 luôn nhưng em tìm hoài mà không thấy.Mong bác nào tốt bụng cho em xin đường dẫn để down 2 chương trình trên.cám ơn các bác nhiều.nếu các bác có thời gian,xin gửi 2 đường dẫn về mail em: yeugapnganlanhon@yahoo.com . Đa tạ các anh,các bác lắm lắm.

ancola66

Super V.I.P
các pác ơi sao 02 mini của e cứ bị chập chờn sóng hoài có khi ngắt kết nối GPRS nữa,à,có phải trên máy có chữ G là kết nối GPRS ko ?
Chập chờn sóng thì có nhiều nguyên nhân : Mạng cung cấp, Rom, Radio V.v .Khi có chữ G là báo có sóng GPRS chứ không phải bạn đang kết nối GPRS .Khi nào bạn kết nối GPRS với mạng điện thoại bạn đang dùng thì có một chữ G nhỏ hơn ở trên cột báo sóng

hector

tùy bản rom,radio mà sóng nó chập chờn thui nhưng mình nghĩ kiểu ấy là bạn đi vào vung mất sóng hoặc là mạng bạn dùng đang nâng cấp thui!mini của bạn bình thường mà!

milo

các bạn ơi! cho tớ đường dẫn để tham khảo và down PM sktool nhé. Thank nhiều.

kokoro194

bạn ơi cho mình hỏi. sao cái O2 IIs của mình chạy pocket music nghe lâu lâu thì thỉnh thoảng lại bị tắt vậy?? mình đặt chế độ enable sleep mode thỉnh thoảng nó sleep hẳn luôn :D máy vẫn báo sóng nhưng lấy số khác gọi đến thì vẫn trơ như cục gạch và mình toàn phải dùng động tác bất đắc dĩ là "chọt xxx " thôi bạn ạ?? nghe Windown media thì ko sao cả!! sao lạ vậy bạn???

bestofstrongman

bạn ơi cho mình hỏi. sao cái O2 IIs của mình chạy pocket music nghe lâu lâu thì thỉnh thoảng lại bị tắt vậy?? mình đặt chế độ enable sleep mode thỉnh thoảng nó sleep hẳn luôn :D máy vẫn báo sóng nhưng lấy số khác gọi đến thì vẫn trơ như cục gạch và mình toàn phải dùng động tác bất đắc dĩ là "chọt xxx " thôi bạn ạ?? nghe Windown media thì ko sao cả!! sao lạ vậy bạn???

hình như bạn fải tắt chế độ đó chứ sao lại enable nó ta :D

dinhnn

máy o2s khi nghe nhạc mà bấm nút power thì nhạc cũng tắt theo, em thường phải bấm nút tắt màn hình thôi thì mới nghe nhạc tiếp được, có các nào nghe nhạc mà power off luôn được không

kassenza16

máy o2s khi nghe nhạc mà bấm nút power thì nhạc cũng tắt theo, em thường phải bấm nút tắt màn hình thôi thì mới nghe nhạc tiếp được, có các nào nghe nhạc mà power off luôn được không

tắt màn hình ở đây mà bạn nói phải chăng là chỉ tắt backlight,còn nếu màn hình tắt đi là được rồi,vậy mới nghe tiếp nhạc được chứ.
còn nếu bạn chưa tắt được màn hình thì qua đây tham khảo nhé

http://pdaviet.com/showpost.php?p=296009&postcount=1

Little Lil In Kassenza...

kokoro194

thế máy bạn ko bị thế ạ?? nhưng mà máy mình thỉnh thoảng nó mới bị hay sao ấy :)

mailee

mình sử dụng O2s, dùng CORE nghe nhạc toàn phải để màn hình không dám tắt bằng nut nguồn, tắt là khỏi nghe luôn, các bác có p.án nào giúp với, thanks

kokoro194

mình sử dụng O2s, dùng CORE nghe nhạc toàn phải để màn hình không dám tắt bằng nut nguồn, tắt là khỏi nghe luôn, các bác có p.án nào giúp với, thanks

đúng rồi bạn ạ!! tắt nguồn là dừng máy luôn đấy. bạn chỉ tắt màn hình thôi. bạn down chương trình power manager về rồi ấn vào nút turn off screen. chứ đừng turn off device bạn nhé...
à các bạn ơi!! cái pocket music của mình bản 5 bây giờ ấy.. bệnh lại càng nặng rồi >""<nó cứ nghe hết 1 bài là tự động xì tốp mà ko chuyển sang bài khác >""< mặc dù mình thử chọn hết các chế độ rồi >""< nếu để repeat thì nó cứ chơi đi chơi lại 1 bản nhạc còn tắt đi thì hết bài là nó tự xì tốp ????:mad:)
chẳng lẽ lại phải remove đi à >""< tiếc quá. cái này được cái giao diện đẹp :(( và có chức năng hẹn giờ tắt nữa ( vì mình hay nghe nhạc khi đi ngủ, mà lại sợ ngủ quên):-?

hongduc13

đúng rồi bạn ạ!! tắt nguồn là dừng máy luôn đấy. bạn chỉ tắt màn hình thôi. bạn down chương trình power manager về rồi ấn vào nút turn off screen. chứ đừng turn off device bạn nhé...
à các bạn ơi!! cái pocket music của mình bản 5 bây giờ ấy.. bệnh lại càng nặng rồi >""<nó cứ nghe hết 1 bài là tự động xì tốp mà ko chuyển sang bài khác >""< mặc dù mình thử chọn hết các chế độ rồi >""< nếu để repeat thì nó cứ chơi đi chơi lại 1 bản nhạc còn tắt đi thì hết bài là nó tự xì tốp ????:mad:)
chẳng lẽ lại phải remove đi à >""< tiếc quá. cái này được cái giao diện đẹp :(( và có chức năng hẹn giờ tắt nữa ( vì mình hay nghe nhạc khi đi ngủ, mà lại sợ ngủ quên):-?

1. Muốn tắt màn hình thì chọn chế độ tắt màn hình trực tiếp trong Pocket Music luôn (theo mình nghĩ không cần cài thêm phần mềm chi cho năng máy). Đường dẫn: Từ trong Pocket Music > Menu > Player Option > Power > Chọn thời gian tự động tắt màn hình sau bao nhiêu giây tùy bạn.

2. Bệnh của bạn cũng như mình lúc trước, nếu mình nhớ không lầm là lúc play đến cuối bài hát thì nó dừng lại, và thời gian play trên màn hình chuyển sang một con số -00:04 hay là gì đó tương tự mình không nhớ rõ lắm rồi dừng ở đó luôn. Đó chính là lỗi do bản cr**k của version 5.0.0. Nếu muốn khắc phục bạn có thể kiếm bản fix mới của version 5.0 hoặc download bản 5.0.6 sẽ hết lỗi này. Chúc bạn thành công.

kokoro194

1. Muốn tắt màn hình thì chọn chế độ tắt màn hình trực tiếp trong Pocket Music luôn (theo mình nghĩ không cần cài thêm phần mềm chi cho năng máy). Đường dẫn: Từ trong Pocket Music > Menu > Player Option > Power > Chọn thời gian tự động tắt màn hình sau bao nhiêu giây tùy bạn.

2. Bệnh của bạn cũng như mình lúc trước, nếu mình nhớ không lầm là lúc play đến cuối bài hát thì nó dừng lại, và thời gian play trên màn hình chuyển sang một con số -00:04 hay là gì đó tương tự mình không nhớ rõ lắm rồi dừng ở đó luôn. Đó chính là lỗi do bản cr**k của version 5.0.0. Nếu muốn khắc phục bạn có thể kiếm bản fix mới của version 5.0 hoặc download bản 5.0.6 sẽ hết lỗi này. Chúc bạn thành công.

vậy ạ ^.^ vậy bạn có thể cho mình xin link tải bản 5.0.6 được ko ạ!! chứ mình biết tìm đâu trong thế giới phần mềm rộng lớn này :D

tnt123abc

Tạo Shortcut trong Progam

Có một số chương trình sau khi cài dặt vào thẻ nhớ không thấy có biểu tượng khi bấm vào Start -> Progam. Có ai biết cách tạo các biểu tưởng của các chương trình trong thẻ nhở vào trong phần Progams không, chỉ giúp mình với.

salemgtvt84

Có một số chương trình sau khi cài dặt vào thẻ nhớ không thấy có biểu tượng khi bấm vào Start -> Progam. Có ai biết cách tạo các biểu tưởng của các chương trình trong thẻ nhở vào trong phần Progams không, chỉ giúp mình với.
Bạn cài pm Resco Explorer, đã có bản Việt hóa trên diễn đàn, sau đó, bạn vào Program, nhấn giữ icon chương trình, rùi làm theo hướng dẫn trên hình:

Status
Không mở trả lời sau này.