• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOTI POCKET CONTROLLER - ĐIỀU KHIỂN PPC TRÊN PC

panykaqy

Mình đã kết nối rồi, click vào nút Start trên PC thì thông báo trên hiện ra ở PPC. Mình sử dụng cho O 2S thì ko sao, nhưng sử dụng cho Dopod M700 thì có hiện tượng này.

Có ai giúp eko? E chờ lâu lắm rùi :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có ai giúp eko? E chờ lâu lắm rùi :((
Nguyên văn bởi panykaqy Xem Bài gửi
Mình đã kết nối rồi, click vào nút Start trên PC thì thông báo trên hiện ra ở PPC. Mình sử dụng cho O 2S thì ko sao, nhưng sử dụng cho Dopod M700 thì có hiện tượng này.

Vì bạn chỉ cài PM này trên 02S còn trên con Dopod bạn chưa cài vào máy thì làm sao nó nhận được bạn phải cài cả trên PC file .exe thì nó sẽ cài cả trên PPC sau đó kết nối mới được bạn chỉ cài trên con 02S sau đó cắm trực tiếp con Dopod vào thì nó không nhận được là phải. Bạn thử xem nhé. Thân!!!

panykaqy

Vì bạn chỉ cài PM này trên 02S còn trên con Dopod bạn chưa cài vào máy thì làm sao nó nhận được bạn phải cài cả trên PC file .exe thì nó sẽ cài cả trên PPC sau đó kết nối mới được bạn chỉ cài trên con 02S sau đó cắm trực tiếp con Dopod vào thì nó không nhận được là phải. Bạn thử xem nhé. Thân!!!

E đã cài trên PPC luôn rồi (hiện icon trên màn hình PPC), e sợ bị lổi, remove và chạy file.exe lại, nhưng vẫn pó tay:O

tranbu

Mình đã làm mọi cách nhưng vần không sync ppc vào pc hoàng toàn.....vì sao vậy!!
Cám ơn...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
E đã cài trên PPC luôn rồi (hiện icon trên màn hình PPC), e sợ bị lổi, remove và chạy file.exe lại, nhưng vẫn pó tay:O

Mình chưa chạy thử trên dòng Dopod nên chưa biết nhưng trên con atom và exec thì chạy hoàn toàn bình thường khi đã cài đầy đủ và làm đúng quy trình "có thể" bạn làm chưa đúng quy trình bạn cố gắng xem lại nhé. Nếu làm mọi cách không được có lẽ phải HS lại rồi cài nó trước tiên để xem có đụng soft nào không nhé. Thân!!!

Mình đã làm mọi cách nhưng vần không sync ppc vào pc hoàng toàn.....vì sao vậy!!
Cám ơn...

Không hiểu bạn nói không sync "hoàng toàn..." là như thế nào? Bạn phải nói rõ nguyên căn của bệnh hoặc nó bị làm sao bạn nói thế làm sao mà biết lỗi được. Thân!!!

NhatNguyen

Hi Kobold1609,

Mình đã dùng SOTI v5.07 và thấy rất hay. Nay tìm thấy bản 6.0 giao diện rất đẹp và cấu trúc menu cũng gọn gàng hơn. Mình đã cài thử lên Exec nhưng dùng mã cũ của bản v.5.07 thì không được.

Bạn vui lòng hướng dẫn mình trường hợp này nhé.

Cảm ơn.

View attachment 37859 View attachment 37860
View attachment 37861 View attachment 37862

Bản Soti mới này, ko thể dùng mã cũ để đăng ký được đâu bạn, trong bài hướng dẫn của Mod Kobold đả có nói. Trong file tải về, sau khi cài đặt xong, bạn chạy file Patcher myPCP.exe rồi chỉ đường dẫn vào thư mục cài đặt trong ổ C:\ là phần mềm đã đc ĐK. Thế nhưng trong quá trình dùng, nó vẫn hiện bảng báo số S/N mình nhấp Cancel vào thì mới sử dụng. Bạn quay lại những bài trước Mod Thaikien có up lên file .exe đã ĐK, bạn copy đưa shortcut này ra Desktop và xóa hẳn shortcut cũ là ngon lành luôn !!!

Chúc vui :D

longcomit

Mình đã cài được SOTI 6.00 rồi

Bản Soti mới này, ko thể dùng mã cũ để đăng ký được đâu bạn, trong bài hướng dẫn của Mod Kobold đả có nói. Trong file tải về, sau khi cài đặt xong, bạn chạy file Patcher myPCP.exe rồi chỉ đường dẫn vào thư mục cài đặt trong ổ C:\ là phần mềm đã đc ĐK. Thế nhưng trong quá trình dùng, nó vẫn hiện bảng báo số S/N mình nhấp Cancel vào thì mới sử dụng. Bạn quay lại những bài trước Mod Thaikien có up lên file .exe đã ĐK, bạn copy đưa shortcut này ra Desktop và xóa hẳn shortcut cũ là ngon lành luôn !!!

Chúc vui :D

Hi all,

Trước tiên cảm ơn nhatnguyen9697 về bài hướng dẫn. Cả sáng nay hỳ hục mãi mà không cài được, toàn bị lỗi. Đầu giờ sáng đã phải gửi bài hỏi anh em trên Diễn đàn rồi. Cuối cùng cũng xong.

Mình xin tóm tắt theo từng bước như sau:
1/ Tải bản 6.00 từ đây
2/ Sau khi cài đặt phần mềm trên PC và PC,chạy file Patcher myPCP.exe trên PC và chỉ đến file PocketController.exe ,ấn chạy Patch, phần mềm đã đăng kí.
3/ Tải CR File trong DS, link sau:
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=829
4/ Đổi tên file PocketController.exe trong thư mục cài đặt thành PocketController1.exe.
5/ Xóa shortcut trên Desktop.
6/ Copy CR file vào thư mục cài đặt.
7/ Tạo shortcut trên Desktop cho file CR này.

Trên đây là tổng hợp của mình từ bài của các bạn sau:
+Kobold1609 tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1163&page=3
+Phạm Quang tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1163&page=5
+Lương Quang tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1163&page=6
+nhatnguyen9697 tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1163&page=7

Cảm ơn tất cả các bạn.

XuanTruong

Super V.I.P
Hi all,

Trước tiên cảm ơn nhatnguyen9697 về bài hướng dẫn. Cả sáng nay hỳ hục mãi mà không cài được, toàn bị lỗi. Đầu giờ sáng đã phải gửi bài hỏi anh em trên Diễn đàn rồi. Cuối cùng cũng xong.

Mình xin tóm tắt theo từng bước như sau:
1/ Tải bản 6.00 từ đây
2/ Sau khi cài đặt phần mềm trên PC và PC,chạy file Patcher myPCP.exe trên PC và chỉ đến file PocketController.exe ,ấn chạy Patch, phần mềm đã đăng kí.
3/ Tải CR File trong DS, link sau:
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=829
4/ Đổi tên file PocketController.exe trong thư mục cài đặt thành PocketController1.exe.
5/ Xóa shortcut trên Desktop.
6/ Copy CR file vào thư mục cài đặt.
7/ Tạo shortcut trên Desktop cho file CR này.

Mình chỉ cần làm như này là xong:
1/Tải và cài đặt bản 6.00 Build 1229
2/Copy file PocketController trong CR đè lên file PocketController trong thư mục cài đặt.
3/Chạy file Patch myPCP chỉ đến file PocketController trong thư mục cài đặt là chạy OK. Mình làm vậy và chạy ổn định cả tuần nay rồi, không còn hiện hộp thoại thông báo số key nữa. Thân!

LuongQuang

Super V.I.P

Pocket Controller v6.01 build 1256

Phiên bản cập nhật từ ngày 5-7-07 nhưng patch của V6.00 không làm việc với ver mới 6.01. Đây là patch của của nó. ;)
Phiên bản này phát triển thêm các tính năng sẵn có và fix lỗi. Cách CR vẫn như cũ.

File cài đặt tải tại trang chủ:
Mã:
http://www.soti.net/files/PCPro601Setup.exe
CR được tải TẠI ĐÂY

linhlk

File "thuốc .exe" của SOTI Pocket Controller-Professional v6.01 đính kèm dưới đây,download về giải nén và chép đè vào thư mục chứa PocketController.exe là xong .

"Thuốc" được đưa vào trong DS dưới đây:
Mã:
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=889

k hiểu sao e thực hiện y chang như thế mà nó vẫn đòi key????:((

Phần mềm này không hỗ trợ Unicode hả các bác?
Ý của bạn là sao nhỉ? Trên màn hình PPC của bạn hiện cái gì thì trên PC nó hiện ra như vậy, hỗ trợ unicode hay ko thì liên quan gì ở đây bạn nhỉ? Những bài viết ko rõ ràng đầu đuôi như vầy mình coi là spam, bạn ko nên post như vậy nữa nhé!

oradoe

Đừng nói em spam, tội! Em đã thử phần mềm này, hiển thị Unicode thì được, nhưng khi nhập dữ liệu từ PC bằng Unicode (đang sử dụng UniKey) thì không đánh tiếng việt có dấu được.

Kobold1609

Đừng nói em spam, tội! Em đã thử phần mềm này, hiển thị Unicode thì được, nhưng khi nhập dữ liệu từ PC bằng Unicode (đang sử dụng UniKey) thì không đánh tiếng việt có dấu được.

Uh,tại mình thử chưa kĩ nên vậy.Bạn dùng tạm Patch của anh LuongQuang đưa lên ở bài trước nhé.Mình sẽ kiểm tra lại sau ,cám ơn bạn đã cho nhận xét.Chúc vui !

xhuy

Chưa nghe nói vụ gõ tiếng Việt từ PC cho PPC có thể thực hiện được, vì về nguyên tắc là KHÔNG THỂ.

Theo tôi biết, việc gõ tiếng Việt cho PPC, chỉ có thể thực hiện trực tiếp trên PPC mà thôi.

Kobold1609

Chưa nghe nói vụ gõ tiếng Việt từ PC cho PPC có thể thực hiện được, vì về nguyên tắc là KHÔNG THỂ.

Theo tôi biết, việc gõ tiếng Việt cho PPC, chỉ có thể thực hiện trực tiếp trên PPC mà thôi.

Do phần mềm SOTI không hỗ trợ kiểu gõ tiềng việt Unicode ,vì thế khi mình gõ bằng bàn phím trên PPC sẽ không nhận biết được mà.Chứ còn nếu gõ tiếng Nga thì vẫn ổn đó =D>=D>=D>
Chúc vui !

Kobold1609

Ai đã tải được file CR bản 6.01 làm ơn up lên giùm mình với ... Mình vào DS tải không được ... Thành thật cảm ơn nhiều

Bạn chịu khó viết bài để đuọwc quyền vào DS download phần mềm về sử dụng nhé.Những yêu cầu như của bạn hầu như không được đáp ứng trong diễn đàn đâu.
Chúc vui và thành công!

Baoduyat

Các bạn nào không thể Cr@ck thì có thể tại file Patch mình đính kèm bên dưới !. Sau đó chép và thư mục cài cặt và chạy nó để Patch là Ok !.