• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sound Mod Full 1.1 Lỗi - Ai Biết Sửa Lỗi Giúp Em

chipheo62

Máy Em Là P990i ! Các anh ơi, sau khi em Mod Sound bản 1.1 Full của anh CongVoi, thì máy em không ghi âm được nữa, quay phim cũng ko có âm thanh, anh nào biết sữa lỗi giúp em. Thank các anh nhiều, Em cũng có Mod theo bản 1.2 rồi nhưng âm thanh không hay bằng bản 1.1 Full. Nên em chọn bản 1.1 nhưng không ghi âm được và quay phim ko có tiếng. Có ai bị giống em không nhỉ ? :( :-/ Giúp Em Nào

Last edited by a moderator:

Son_Do

Well-Known Member
Bạn để tiêu đề như vậy thì chẳng ai giúp bạn đâu mặc dù lỗi như vậy sử lý rất đơn giản. Một là bạn đổi tiêu đề bài viết, Hai là bạn tự đọc cũng có cách giải quyết lỗi máy của bạn đấy.

Caohieu88

Theo mình thì bạn đã Copy nhầm AATFiles vào Folder C/private/10202be9 rồi, bạn xem lại xem thế nào... đúng ra là phải copy vào C/private/10200B19 mới đúng... mình cũng từng bị nhầm như vậy, mong bạn khắc phục được lỗi này ^ ^

chipheo62

Em Đã Làm Rất Kĩ Và Cẩn Thận Anh Ơi

Em làm rất kĩ nên không có sự nhầm lẫn đâu, dù sao cũng cảm ơn, em sẽ viết một bài khác vậy ? chắc có nhiều người cũng bị như em.
Chỉ khi Mod Sound mới bị như thế thôi... Hic :-/

Son_Do

Well-Known Member
Em làm rất kĩ nên không có sự nhầm lẫn đâu, dù sao cũng cảm ơn, em sẽ viết một bài khác vậy ? chắc có nhiều người cũng bị như em.
Chỉ khi Mod Sound mới bị như thế thôi... Hic :-/

Theo mình thì bạn làm chưa kỹ đâu, nếu mình đoán không lầm thì bạn đã không copy thư mục AATfile từ ổ Z ra C:\Privete\10200b19 rồi mới tiến hành copy đè 7 file trong thư mục AATfile đính kèm vào. Khi không copy thư mục AATfile từ Z qua C thì sẽ bị một số lỗi về âm thanh như : ghi âm không có tiếng, quay phim không tiếng hay không đàm thoại bằng loa ngoài được vv.vv.

huyenbeo

Theo mình thì bạn làm chưa kỹ đâu, nếu mình đoán không lầm thì bạn đã không copy thư mục AATfile từ ổ Z ra C:\Privete\10200b19 rồi mới tiến hành copy đè 7 file trong thư mục AATfile đính kèm vào. Khi không copy thư mục AATfile từ Z qua C thì sẽ bị một số lỗi về âm thanh như : ghi âm không có tiếng, quay phim không tiếng hay không đàm thoại bằng loa ngoài được vv.vv.

uh đúng rồi,trước mình không cop AATfile từ Z qua C thì sẽ bị lỗi như son_do đã nói,bạn hãy đọc kỹ và làm cẩn thận từng bước về bài mod sound sẽ khắc phục được thôi,chúc bạn thành công.b-)

nguyenvuvu

Mình cài sound mod full 1.1 của anh CongVoi nhưng nhận thấy âm loa ngoài nhỏ hơn hẳn, vậy là mình quyết định LÀM NGƯỢC LẠI CÁC BƯỚC CHỈ DẪN của anh ấy, cuối cùng máy trở lại như cũ :D
Đồng ý với thái độ của Son Do, CongVoi giúp rất nhiều cho diễn đàn và hoàn toàn thiện chí, nếu không hợp thì không dùng chứ đừng nói như bạn Chipheo62.
Tuy nhiên cũng thông cảm cho bạn ấy là lính mới (cũng như mình) lần đầu vọc máy nên hốt hoảng. Cùng lắm thì update fw lại thôi bạn à, không sao đâu :D

nguyenvuvu

Quên hỏi các anh em có ai biết phần mềm nào anti virus cho QUI 3.0 thì giới thiệu nhé. Thanks trước!

671988

mình nghĩ bác ko nên để tiêu đề bài viết như thế...ai lại đem tên người ta lên như vây!!vả lại bác congvoi đã nhiệt tình với diễn đàn và có rất nhiều bài viết có ích như vậy!!!!mà bác nỡ nói thế thì thua!!!!!!X-(X-(X-(X-(X-(.thiệt nhìn thấy cái tiêu đề là ko ai muốn giúp rùi.........bác sửa dùm cái tiêu đề lại cho tế nhị thì may ra có nhìu người vô giúp chứ thế mà thì............

smuggler

chắc bác lính mới này làm chưa đúng trình tự của nó nên mới bị lỗi...và do là lính mới nên chưa có kinh nghiệm xử lý nên mới có những...mong các a e trong diễn đàn hãy thông cảm....

chipheo62

Híc Em Có Biết Gì Đâu, Đã Cải Thiện Tốt Rồi

Nếu Bài Viết Có Gì ? Xin Mod Xóa Đi Hộ, Chỉ Bị Lỗi Thôi Mà, Chứ Em Có Trách Móc Gì Anh CongVoi Đâu Chứ, Giờ Đã Khắc Phục Được Rồi...
Nhưng Nếu Mình Ko Chép Thư Mục Gốc Trong Ổ Z Ra THì Đúng Là Bị Như Vậy, Giờ EM Dùng Bản Mod 1.2 Rùi. Thank Anh CongVoi, Và Các Bạn Rất Nhiều.

Theo tôi thì trước khi sound mod cho máy bạn nên backup fone vào computer, để lở có bị hỏng thì restore lại, khỏi phải update soft.

Son_Do

Well-Known Member
Theo tôi thì trước khi sound mod cho máy bạn nên backup fone vào computer, để lở có bị hỏng thì restore lại, khỏi phải update soft.

Mod máy thì phải cẩn thận thôi bạn ơi vì có nhiều trường hợp bị lỗi máy có khởi động được đâu mà đòi restore.

decon

mình đã mod con P990i rùi hôm qua mới mod sound ho con P1i mới mua cho thằng bạn mà vẫn tốt thôi.có lẽ do hấp tấp quá nên mấy ông chép kg đúng thư mục đó.