• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.0 - HOT HOT HOT

dongxanh

Hôm nay hacker nổi tiếng SWmail đã cho ra lò bản sound mod full được nhiều người mong đợi nhất.

Cách làm:

Tải file về từ: http://www.agathosyne.de/files_ext/se_uiq3_sound_mod_full.zip
- Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
- Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
- Chạy file se_sound_patcher_full, chọn file file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' được copy từ điện thoại và nhấn "Install".
- Copy file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' đã patch trở lại điện thoại vào thư mục 'c:\sys\bin\' và giải nén file 'AATFiles.zip' vào trong thư mục 'C:\private\10200B19\'.
- Khởi động lại máy

=D> =D> =D>

Lưu ý: Nếu đã áp dụng bản soundmod lite V1.1 và 1.2 thì bạn phải vào xoá file ở trong
'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' thì mới dùng được bản sound mod full này.

CẢNH BÁO:

Nếu máy bạn đã có Mod sound driver trong bài "Tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh", hoặc có copy bất cứ sound driver nào của các máy khác như W960 hay G900 thì không dùng được sound mod full này. Máy sẽ liên tục bị restart, phải dùng SEUS để upgrade firmware mới xong.
Muốn dùng, bạn phải format máy trở về tình trạng nguyên thủy lúc xuất xưởng thì mới áp dụng được.

Nhân tiện, gửi các bạn file M3SAudioPolicyMgr.dll ĐÃ PATCH dùng cho P990i

Chúc vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

hieusaco

Bạn cho mình hỏi là cái này có dùng được cho P1i không và giải nén file aatfiles vào thư mục 10200B19 thì copy cả file đó vào hay là chỉ copy các file ở bên trong vào trong đó?

dongxanh

Bạn cho mình hỏi là cái này có dùng được cho P1i không và giải nén file aatfiles vào thư mục 10200B19 thì copy cả file đó vào hay là chỉ copy các file ở bên trong vào trong đó?

Dùng được cho P1i

Trích nguồn của tác giả:

Mod: Sony Ericsson UIQ3-smartphones sound mod full
Mod's authors: Sergey (aka VSV), SWmail (aka SW)
Mod's version: 1.0 (09 June 2008)
Home page: http://101swmail010.googlepages.com/uiq3mods

This mod increases the volume on SE UIQ3 smartphones.
In this version supports any wired headset, BT headset and rear speaker.

Tested on: P1i (R6G04/R9K009/GW1), M600 (R6A16)

- Chỉ copy các file bên trong AATFiles.zip, không copy cả thư mục

demonntl

Active Member
cho mình hỏi cái mod full này có cải tiến jì thêm so với cái trc' đây của pác hok???

ngmtri

Tui vừa làm theo các bước nhưng chằng thấy hiệu quả gì, nếu có pac dõnganh nói a e nghe thử xem, tui làm theo y như các bước máy cũng ko bị lỗi gì mà ko thấy dc hiệu quã của cái này.

tungspirou

Lưu ý: Nếu đã áp dụng bản soundmod lite V1.1 và 1.2 thì bạn phải vào xoá file ở trong
'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' thì mới dùng được bản sound mod full này.

Cho mình hỏi cái này khi mình xóa file 1020867a.cre(Patch) thì mình có cần chép lại cái file 1020867a.cre gốc của máy trước khi patch kô bạn???Tại mình còn lưu lại file gốc,với lại bản sound mod full này có gì cải tiến thêm kô bạn???
Thanks

demonntl

Active Member
Cho mình hỏi cái này khi mình xóa file 1020867a.cre(Patch) thì mình có cần chép lại cái file 1020867a.cre gốc của máy trước khi patch kô bạn???Tại mình còn lưu lại file gốc,với lại bản sound mod full này có gì cải tiến thêm kô bạn???
Thanks

theo mình bạn nên chép lại file này
còn về mod tac giả nói là chỉ nghe to hơn mà thôi :)
vì ko có nhu cầu nghe to nên mình cung chưa thử

bui_theanh

vậy là chỉ có tác dụng tăng âm thanh thôi hả, có gì khác hoặc tiến bộ hơn cái bản cài đặt cũ không? Hay là chỉ có thế thôi!

dongxanh

Bản sound mod full này có tác dụng tăng volume cho cả tai nghe và cho loa ngoài của điện thoại.
Khi cài bản này thì không cần đến bản sound mote Lite nữa.

Trước khi cài, bạn phải chép file 1020867a.cre nguyên thủy trở lại vị trí cũ của nó trong máy, nếu máy bạn có cài sound mod lite trước đó.

Theo các diễn đàn khác, đã có nhiều người làm thành công, nhưng cũng có một số gặp phải trục trặc như bị restart máy, hoặc không thấy có tác dụng gì. Điều này có lẽ do ảnh hưởng bị cài nhiều mod khác cùng lúc nên bị đụng chương trình

Hiện nay mình đang chạy lại firmware để làm mới máy. Sau đó cài thử cái mod này. Kết quả như thế nào, mình sẽ thông tin tiếp cho các bạn biết.

Lưu ý: Phần hướng dẫn của tác giả không nói rõ lắm về việc bung nén file ATTFiles vào ổ C là chép nguyên rhư mục có chứa file, hay chỉ chép những file bên trong. Nhưng sáng nay vào diễn đàn IPmart-forum, thấy mod Shahram là 1 mod nhiều kinh nghiệm có khuyến cáo là phải chép nguyên thư mục.

Mã:
Re: MODs by SWmail
guys plz take care that AATFiles should be like this :

C:\private\10200B19\AATFiles\*.aat

Các bạn thử làm như thế xem sao.

vthnhon

Tôi thử rồi -tốt lắm loa ngoài cực lớn và trong. Nhưng không phải copi nguyên file zip AATFiles mà giải nén ra rồi copi nguyên cái AATFiles\*.aat vào trong C:\private\10200B19\
Mà các bạn cũng không cần phải xóa các mod đã cài trước làm gì.Máy tôi cài vào không thấy có hiện tượng gì xảy ra cả.

dongxanh

Sau khi format máy mình đã cài thành công sound mod full.

Đã nghe thử cả loa ngoài và earphone

Sau đây là một số nhận xét:

- Nghe bằng tai nghe, chất lượng hay tương tự bản sound mod lite 1.2, nhưng âm lượng hơi nhỏ hơn một chút, dĩ nhiên là lớn hơn so với chưa mod, nhưng có thể nghe maximum volume mà không sợ điếc tai

- Loa ngoài chỉ lớn hơn một chút, nhưng tiếng bass có vẻ chói, mặc dù đang để ở mega bass

- Loa ngoài có vẻ như hơi bị rè một chút khi nghe những bài có âm lượng lớn.

- Mình thử luôn chất lượng cuộc gọi khi đang gọi điện thoại, thấy cũng bình thường.

Nhìn chung thì không hoàn toàn như mong đợi cho lắm. Điều chúng ta cần là làm sao cho loa ngoài lớn, và bass rõ hơn thì mới hay.

Ngoài ra theo mình biết, khi đã mod cái này vào, thì không thể gỡ bỏ nó một cách thủ công được, vì các sound driver đã cài vào rồi thì một số file luôn ở tình trạng "in use" nên không thể xoá đi được.

Các bạn nếu không muốn format máy để gỡ bỏ nó thì nên cân nhắc có cài hay không.

Riêng mình chắc vẫn giữ lại, vì cũng có cải tiến chút ít.

Nếu phải chấm điểm, thì mình cho bản sound mod light 9 điểm, còn sound mod full này chỉ 6 điểm thôi

decon

mình nghĩ anh em nêb gỡ bõ hết những sound mod cũ đi.để tránh trường hợp máy sứ tự khởi động lại.mình đã bị.Mọi người nên chú ý.

nateht213

Mình thì lại thấy bản Mod sound full này rất hay. Vì không chỉ nó thay đổi chất lượng âm thanh khi nghe nhạc: bằng tai nghe thì rõ hơn, âm lượng lớn hơn hẳn, tiếng bass cũng chắc hơn mặc dù chỉ để âm lượng ở mức 7, 8 để hết cỡ cũng không chói tai nhưng thích hợp hơn khi nghe nhạc sàn; đối với loa ngoài cũng cải thiện hơn âm to hơn, tiếng bass cải thiện hơn, giảm bớt tiếng tress.
Hơn thế bản này hơn bản lite ở chỗ nó cải thiện chất lượng âm cả đối với khi phát nhạc chuông và âm báo thức.( các bạn cứ thử test xem)
Còn nếu yêu cầu loa ngoài to hơn nữa, bass chắc hơn nữa thì chỉ có nước thay phần cứng thôi, vì loa ngoài của SE p990 vốn cũng yếu.
Mặc dù vậy cũng đáng ghi nhận công sức của tác giả S.h.a.r.k nghiên cứu cải thiện driver cho UIQ3.
Tóm lại: Mình hoàn toàn thỏa mãn khi sử dụng bản Sound Full này

demonntl

Active Member
Sau khi format máy mình đã cài thành công sound mod full.

Đã nghe thử cả loa ngoài và earphone

Sau đây là một số nhận xét:

- Nghe bằng tai nghe, chất lượng hay tương tự bản sound mod lite 1.2, nhưng âm lượng hơi nhỏ hơn một chút, dĩ nhiên là lớn hơn so với chưa mod, nhưng có thể nghe maximum volume mà không sợ điếc tai

- Loa ngoài chỉ lớn hơn một chút, nhưng tiếng bass có vẻ chói, mặc dù đang để ở mega bass

- Loa ngoài có vẻ như hơi bị rè một chút khi nghe những bài có âm lượng lớn.

- Mình thử luôn chất lượng cuộc gọi khi đang gọi điện thoại, thấy cũng bình thường.

Nhìn chung thì không hoàn toàn như mong đợi cho lắm. Điều chúng ta cần là làm sao cho loa ngoài lớn, và bass rõ hơn thì mới hay.

Ngoài ra theo mình biết, khi đã mod cái này vào, thì không thể gỡ bỏ nó một cách thủ công được, vì các sound driver đã cài vào rồi thì một số file luôn ở tình trạng "in use" nên không thể xoá đi được.

Các bạn nếu không muốn format máy để gỡ bỏ nó thì nên cân nhắc có cài hay không.

Riêng mình chắc vẫn giữ lại, vì cũng có cải tiến chút ít.

Nếu phải chấm điểm, thì mình cho bản sound mod light 9 điểm, còn sound mod full này chỉ 6 điểm thôi
pác dong xanh dùng p1i hay p990i vy?
sao thấy pác vthnhon wảng cáo loa ngoài nghe cực lớn và trong mà
9đ cho sound mod light,6đ cho sound mod full thì wả là fân vân

tinh_la_gi

Administrator
Mình thì lại thấy bản Mod sound full này rất hay. Vì không chỉ nó thay đổi chất lượng âm thanh khi nghe nhạc: bằng tai nghe thì rõ hơn, âm lượng lớn hơn hẳn, tiếng bass cũng chắc hơn mặc dù chỉ để âm lượng ở mức 7, 8 để hết cỡ cũng không chói tai nhưng thích hợp hơn khi nghe nhạc sàn; đối với loa ngoài cũng cải thiện hơn âm to hơn, tiếng bass cải thiện hơn, giảm bớt tiếng tress.
Hơn thế bản này hơn bản lite ở chỗ nó cải thiện chất lượng âm cả đối với khi phát nhạc chuông và âm báo thức.( các bạn cứ thử test xem)
Còn nếu yêu cầu loa ngoài to hơn nữa, bass chắc hơn nữa thì chỉ có nước thay phần cứng thôi, vì loa ngoài của SE p990 vốn cũng yếu.
Mặc dù vậy cũng đáng ghi nhận công sức của tác giả S.h.a.r.k nghiên cứu cải thiện driver cho UIQ3.
Tóm lại: Mình hoàn toàn thỏa mãn khi sử dụng bản Sound Full này
Hoàn toàn chính xác ...
Dù TLG ít online nhưng việc Hack Mod này TLG củng có chú ý ngay từ lúc đầu ...

Nếu phải nói chấm điểm cho bản Lite và Full thì khó đấy... nhưng Full mà < Lite thì TLG thấy chưa hợp lý

Riêng TLG cho cả 2 đều 8d ... anh em khách dùng thử thì cho ý kiến thêm nhé

freeman2203

thanks anh dongxanh sau khi mod máy P1i của mình nghe nhạc rất ngon ( loa ngoài lẫn tai nghe) -----> mod sound full + walman 3.0 ----> rất tuyệt

rokky

mấy a cho e hỏi. e đã hack cái file sound version 1.2 rồi. Bước kế tiếp bắt đầu như thế nào để xài được bản Full này vậy. ??? Xóa cái file 1020867a.cre' ??? hay sao ạ. a nào rành chút chỉ e nhé. Cũng nôn lắm nhưng chứ dám làm vì thấy lo lo sợ chạy lại FW mất công nữa. Em xài W950i ạ !!! Mấy a giúp thằng e này nhé.

thanhchi

Hỏng rồi, máy đã bị restart lại liên tục. Chắc phải up lại FW thôi.