• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

00fts00

Sau khi mod xong bản sound mod full 1.1 trên p1i của mình thì thấy, loa ngoài nghe ấm hơn nhưng nhỏ hơn lúc chưa mod, tai nghe thì phải nói là quá ok, để 100% chắc điếc luôn.

Joker2Go

tiền bối nào cho mình hỏi chút.sao mình mod 1.1 vào em P1i xong thì không thể vào WALK MAN hoặc trình nghe nhạc của máy nữa.nó toàn báo lỗi Geleral ( unspecified ) error thôi.làm ơn chỉ dùm mình với :-s

myp990i

Cái này chắc là copy nhầm 1 hay 1 số file nào đó. Bạn bình tĩnh copy lại từ đầu xem sao, nếu đúng thì không thể lỗi được, bạn yên tâm.
Mình cũng đã bị lỗi này, khi mà cả 2 pm nghe nhạc: của máy và WM đều bị lỗi, mình lại phải copy lại từ đầu, và thế là ngon luôn. Tuy nhiên là pm nghe nhạc của máy vẫn lỗi vì mình đã nhầm file nào đó mà giờ thì chịu không biết là file nào để khắc phục, còn WM thì ngon lành luôn rồi.

Bạn nên tự patch thì hay hơn đấy, vì bạn không nói bạn dùng máy gì. Tốt nhất là copy từ máy mình ra, sau đó patch và copy vào. Đơn giản thôi mà. Nếu bạn dùng P990i thì mình sẽ gửi cho cũng được

Last edited by a moderator:

Joker2Go

thanks bạn đã tư vấn,mình dùng P1i.mình đã mod ngon lành bản final cho p1i,sau đó cài đặt WM 3.0 reset máy và dùng ngon lành.nhưng cứ reset lần tiếp theo là lại bị lỗi như trên :-s thật là khó hiểu?hay máy mình lỗi main

duck_vit

có bác nào có file m3saudiopolicimgr.dll sau khi path kô ạ. xem xài cda gw2 ko path đc. path đang dở thì báo lỗi invalid file ỏ pathched file

nếu như trong máy có file 1020867a.cre thì xóa đi có sao không ak? tại sound mod lite 1.2 có nói nếu trong máy có file này thi copy ra zồi patch.xong lại phai copy file đả pacth trở lại máy

mod xong thì khi gọi điện thoại nghe có to không mấy anh?

shadow141206

nếu như trong máy có file 1020867a.cre thì xóa đi có sao không ak? tại sound mod lite 1.2 có nói nếu trong máy có file này thi copy ra zồi patch.xong lại phai copy file đả pacth trở lại máy
?

Không xóa được nhé bạn !!! Mod bằng file đó mà, bạn xóa nó đi thì lấy gì mod ? Ngoài ra có thể gây lỗi cho hệ thống !

Son_Nguyen

nhưng ở trên bảo là ai đã mod sound lite rồi thì phải xóa đi không thì sẻ bị lối restart?

Bản Mod sound full 1.1 này xài chung với bản lite 1.2 OK nhé bạn. Ko sao cả. Mình đang xài cả 2 thằng này từ lâu lắm rồi.:D. Chỉ cần mod bản full 1.1 trước sau đó mod bản lite 1.2 là ngon.

mlsno7

myp990i

Đương nhiên là được rồi bạn ạ. Super sound chính là modsound full. Tuy nhiên bạn phải chú ý là mod supersound trước, khởi động lại nghe thử rồi tiếp tục mod lite 1.2 vào là OK. Có người nói nếu là ngược lại là máy bị restart lại tiên tục đó (mình chưa làm nên ko biết thực hư thế nào)

có bác nào có file m3saudiopolicimgr.dll sau khi path kô ạ. xem xài cda gw2 ko path đc. path đang dở thì báo lỗi invalid file ỏ pathched file

- Patch là thực hiện trên PC, ko liên quan gì đến CDA cả bạn nhé.
- invalid file ỏ pathched file: tức là nó báo file này đã được patch nên chỉ cần copy vào thôi (nhớ lấy đúng file của máy mình nhé)

cup5000

mình hỏi cái cái này dùng cho mọi máy uiq3 hay là dùng cho p1i p990i!!!g900 xài dc hok! g900 của mình loa trog nhỏ wa'

unisaco

Mình dùng P1i, mần gùi, âm thanh loa ngoài ko lớn hơn là mấy, tai nghe thì đúng thật như tăng 200% nhưng mà dùng Walkman 3.0 cho P1i, để chế độ MegaBass wánh yếu lơn lúc chưa mod, hem còn cảm giác "tức ngực :D"
Loa nghe đàm thoại vẫn rứa có thấy lớn hơn tẹo nào đâu :(
Mình mod bản full thui, làm ok hết đã test quay phim và recode là tiếng là ổn :D

Có bản pacth nào nâng cái volume nghe thoại lớn lớn giùm em với :((

tommynguyen1961

Mình dùng P1i, mần gùi, âm thanh loa ngoài ko lớn hơn là mấy, tai nghe thì đúng thật như tăng 200% nhưng mà dùng Walkman 3.0 cho P1i, để chế độ MegaBass wánh yếu lơn lúc chưa mod, hem còn cảm giác "tức ngực :D"
Loa nghe đàm thoại vẫn rứa có thấy lớn hơn tẹo nào đâu :(
Mình mod bản full thui, làm ok hết đã test quay phim và recode là tiếng là ổn :D

Có bản pacth nào nâng cái volume nghe thoại lớn lớn giùm em với :((

Dùng ban Supper sound mod V4.1 hoặc V4.2 là sẽ thay đổi dc âm thanh đàm thoại thôi.

chuduytuong

mình làm chẳng thấy gì khác cả, chắc thất bại rùi
cho mình hỏi là nếu máy mình chưa up FW thì mod có thành công không?

NokuaN70

Well-Known Member
Không cần up FW mới mod dc, có lẽ bạn đã làm sai ở bước nào rồi, thử lại lần nữa đi. Máy mình đang sử dụng bản mod sound Final của DongXanh, loa thoại sử dụng cũng khá tốt, tuy nhiên các bạn cũng nên lưu ý vấn đề lớp lưới bảo vệ bên ngoài nữa, nó cũng ảnh hưởng khá nhiều đến âm lượng nếu như bị bám bẩn nhiều quá.