• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

Son_Do

Well-Known Member
Cong voi ơi cho mình hỏi tại sao mình cài bản mod full vào thì ghi âm và quay phim lại ko có tiếng nhỉ mình dùng p990i!

Bạn có copy thư mục AAT từ ổ Z sang ổ C không? theo mình biết nếu mod sound full 1.1 mà không copy thư mục này từ Z qua C thì sẽ bị một số lỗi về âm thanh.

donga_hp

Mình chỉ copy thư mục AAT từ file giải nén kèm theo vào ổ C thôi, nếu copy từ Z sang thì có phải copy đè từ file nén kèm theo vào nũa ko vào nữa ko?

trankhap1i

Đó là mình chỉ dặn bạn thế thôi,đề phòng trường hợp bạn đã xóa mất file đó rồi!!Còn nếu chưa thì chỉ cần làm các bước còn lại là okie!!!

mình đã làm theo những thao tác rùi,ko chạy dược file se... .exe là sao vậy giúp với

Son_Do

Well-Known Member
Mình chỉ copy thư mục AAT từ file giải nén kèm theo vào ổ C thôi, nếu copy từ Z sang thì có phải copy đè từ file nén kèm theo vào nũa ko vào nữa ko?

Bạn copy thư mục AAT từ Z qua C sau đó copy đè 7 file trong thư mục AAT kèm theo vào là hết lỗi.

wuyp1i

Thêm 1 lưu ý nữa là bạn phải chép toàn bộ thư mục Z:\private\10200b19\AATFiles\*.* (tất cả các file trong thư mục này) vào C:\private\10200b19.

Sau đó mới giải nén và chép tiếp 7 file *.aat của file đính kèm vào thư mục AATFiles trong ổ C.
Nếu có hỏi overwrite hay không thì chọn YES.

Vấn đề là khi overwrite thì nó không cho, nó chỉ báo là copy duoc 1 file...>>kết quả không có biến đổi gì cả... xóa AATfiles folder cũng không được.
Ai có cách gì khác không chỉ dùm cái

vthnhon

Để giải quyết nhanh các bạn copi AATfiles trong ổ Z ra hẳn máy tính rồi lấy 7 file AATfiles tải về copi vào trong đó xong copi vào lại trong C:\private\10200b19\

nguyenvuvu

Bạn ơi giúp mình với!!!!!!!!!
Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
Tuy nhiên mình dùng W950i nên không có ổ Z, vậy có phải thay bằng ổ D không? Nhưng mình tìm trong D:\sys\bin thì không có file nào là mmmgmtserver.exe như trong hướng dẫn...
Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
Và trong D:\sys\bin của mình cũng không có file nào là M3SAPM.dll như trên để chép ra PC.
Phải làm sao để có 2 file đó hả bạn?
Theo mình đọc trong topic thì sound mod 1.1 tốt hơn 1.0 phải không bạn?

renoshinjo

Bạn ơi giúp mình với!!!!!!!!!
Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
Tuy nhiên mình dùng W950i nên không có ổ Z, vậy có phải thay bằng ổ D không? Nhưng mình tìm trong D:\sys\bin thì không có file nào là mmmgmtserver.exe như trong hướng dẫn...
Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
Và trong D:\sys\bin của mình cũng không có file nào là M3SAPM.dll như trên để chép ra PC.
Phải làm sao để có 2 file đó hả bạn?
Theo mình đọc trong topic thì sound mod 1.1 tốt hơn 1.0 phải không bạn?

Sử dụng Swiss hoặc X-Plorer để xem file ẩn bạn nhé. Nếu bác ko biết thì online mình sẽ giúp bro.

Nick:renoshinjo@yahoo.com;)

atmc

Xin cho họi, ổ đĩa Z: trong điện thoại là ổ nào vậy? Dùng Swiss Man chỉ thấy có 2 ổ C: và D: thôi là gì có ổ Z:??????????????? Điện thoại mình là W950i

atmc

Vô setting chỉnh lại, hèn gì không thấy j cả? Cúm ơn nhiu

stopcrying

Mod sound full rồi,nghe có to hơn về loa ngoài lẫn tai nghe,loa thoại,nhạc chuông,ko hề bị giảm ở tai nghe so vối sound mod lite 1.2,tình hình là chưa chép file 102867a.cre gốc vào C:\private\10202be9\persists nữa :D

smuggler

hehehe mình mới làm mới máy lại và mod bản này đúng là quá tuyệt...kekeke thanks bạn nhiều

nguyenvuvu

Smuggler ơi, mình chỉ thấy tai nghe to khủng khiếp chứ có thấy loa ngoài cải thiện hơn chút nào đâu?

nguyenvuvu

Mình cần bỏ cái mod 1.1 này thì phải làm thế nào hả các bro? Chỉ mình với chứ để vầy nghe tai nghe hại quá, mà loa ngoài lại nhỏ hơn nhiều...

smuggler

thì đúng rồi nó chỉ cải thiện tai nghe thôi...bạn cài bản mod sound 1.1 full kìa...hình như loa ngoài cũng tạm ổn...còn muốn trở lại ban đầu thì mình cũng hẽm biết nữa đang tính hỏi mấy bác trong diễn đàn nè