• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sound mod Lite 1.1 cho UIQ3

dongxanh

Sound mod là 1 chủ đề khá nổi cộm mấy ngày qua. Hôm nay mình rảnh 1 chút nên chia xẻ với các bạn.

Cách làm:

- Tải file về, giải nén
- Mở điện thoại và copy 1 file từ C:\private\10202be9\persist\1020867a.cre sang thẻ nhớ
- Đưa vào máy tính, để cùng thư mục với thư mục sound mod đã giải nén
- Chạy file se_sound_patcher.exe, chọn file 1020867a.cre
- Nhấn nút install
- Xong copy file đã patch trở lại chỗ cũ trong ổ C điện thoại
- Khởi động lại máy

Mở nhạc nghe để kiểm nghiệm kết quả =D>

Lưu ý:
1) Nhớ lưu giữ file gốc 1020867a.cre (nếu có) để phục hồi khi cần thiết
1) một số máy có thể không có sẵn file 1020867a.cre, do file này chỉ có trên P1i và walkman thôi, hoặc trên máy P990 đã mod sound bài "tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh" thì mói có file này
2) Ai không có file này, hoặc lười làm những bước trên, thì cứ lấy file mình đã patch sẵn trong thư mục "file da patch xong" của file đính kèm, rồi chép vào ổ C theo đường dẫn như đã nói trên đây là được.
3) Nhớ giảm bớt volume trước khi đeo tai nghe và mở nhạc để khỏi bị lùng bùng lỗ tai :))

CongVoi

Super V.I.P
Lại là một bài hay nữa của bạn dongxanh cám ơn bạn đã chia sẻ cho mọi người =D>=D>=D>

gameland

có cần mod sound theo bài "tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh" trước không? hay cứ lấy file của bạn chép vào là đc?

dongxanh

có cần mod sound theo bài "tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh" trước không? hay cứ lấy file của bạn chép vào là đc?

Không cần, chỉ cần chép đè file đã patch là được, vì nó đã được mod sound qua 2 lần rồi

Son_Do

Well-Known Member
Bạn dongxanh cho mình hỏi chút : sao mình copy file của W950 vào nghe lúc đó thì rất tốt nhưng khởi động lại máy thì nó lại về như lúc chưa mod.
Cám ơn bạn.

dinhquy

Mình đã patch xong thì tạo ra thêm file này 1020867a.cre.bak vậy copy file này hay file củ vào C của smartphone? thank

savage

Mình đã patch xong thì tạo ra thêm file này 1020867a.cre.bak vậy copy file này hay file củ vào C của smartphone? thank

không phải đâu bạn ơi! file patch xong thì nó nằm trong thư mục file đã patch xong cơ mà! file đó cài vào là bị lỗi đó! bạn nên lấy file mình mới patch xong mà làm nhé! thân :D

demonntl

Active Member
sau khi mod sound cho e p1i,với sở thick tra tấn lỗ tai,e tai nghe e630 iu dấu gắn bó được hơn 2 tháng đã wa đời vì chịu hok nổi,huhu
chỉ tại vì cái chương trình này đỉnh wá mà thui

dinhquy

sau khi mod sound cho e p1i,với sở thick tra tấn lỗ tai,e tai nghe e630 iu dấu gắn bó được hơn 2 tháng đã wa đời vì chịu hok nổi,huhu
chỉ tại vì cái chương trình này đỉnh wá mà thui

bạn không đọc lưu ý cuối cùng hả bạn?:-??
lần sau nhớ đọc kỹ lưu ý nghe;;)

dinhquy

không nói ảnh hưởng đến tai nghe thì bạn củng nên làm theo lưu ý đó,nếu bạn làm theo thì cái tai nghe của bạn không bị die.
Mình nghe bằng cai HPM-82 mỡ max volum thì nó rè luôn,volum lên 70% thì đả thấy uy lực lắm rồi bạn để max nó die củng phải. Chúc bạn cẩn thận hơn

bafknight

Nếu thế thì đang nghe loa ngoài để max , lúc cắm tai nghe vào để nghe quên ko giảm đi thì tèo luôn tai nghe à ? vậy nguy hiểm quá :-ss .
em vừa test , to hơn khủng khiếp , không nghe nổi ở max , chỉ nghe 50-60 % là vừa :D thx bác dongxanh.

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
Nếu thế thì đang nghe loa ngoài để max , lúc cắm tai nghe vào để nghe quên ko giảm đi thì tèo luôn tai nghe à ? vậy nguy hiểm quá :-ss .
em vừa test , to hơn khủng khiếp , không nghe nổi ở max , chỉ nghe 50-60 % là vừa :D thx bác dongxanh.
cũng tùy tai nghe nữa,tai nghe nhỏ sẵn thì nghe kh sao,tai nghe mà to sẵn gắn vào nghe mới dễ đi

tacaza

Con P1i của mình chỉ có mỗi thư mục Private, ko có thư mục con nào hết thì phải làm sao đây. Đã thử tạo thư mục con 10202be9 bằng X-plore mà nó ko cho.

vitcondeptrai

mình đang sài p1 có cài walkman 3.0 vậy có mod sound được không ?

Dc tui làm rồi cách đây 4,5 bữa oi nè :) Tai nghe HPM-70 nghe đã khủng rồi chơi cái ep630 zô chắc chết quá .Hix tiếc là chưa thử qua dc tai nghe ep630 vì con nhỏ bạn cầm nhầm mất tiu òi :(

nguyenlehoang82

có vấn đề sau khi hack sound mod 1.2 hay 1.1 cũng vậy, smartmovie bị lỗi snd, ko dùng được, CorePlayer thì không sao? bác nào khắc phục được cái này, giúp em nhá! thương nhiều. E kết SmartMovie lắm lắm