• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb GPRS Monitor đặ sẵn giá cước cho VMS

hanoiwap

Super V.I.P
Trước hết xin cám ơn bác Hanoiwap đã bỏ công sức cho anh em PDAViet.
Mình có chút thắc mắc xin mọi người giúp đỡ. Mình đã tải và cài SPB Monitor việt hóa của bác nhưng thử truy cập qua GPRS mà chẳng thấy nó si nhê gì hết (không thấy nó hiển thị dung lượng gửi nhận) :-/ mình đang dùng GPRS 2 của Viettel. Mà hình như phần mềm Monitor này bị đụng soft gì ý, thỉnh thoảng softreset là máy bị treo, phải reset mấy lần, rồi có lúc nó lại bị mất cái today của spb pocket. Không biết tại sao nữa. Liệu có phải do Rom không nhỉ :( Máy mình xài là T mobile pro Rom Ranju 7.6 :-??

To @agriver05
SPB Monitor hoàn toàn ổn định bạn ạ.Nếu không thích bản Việt hóa,bạn có thể dùng bản giao diện tiếng Anh

Download

agriver05

;;) Mình rất thích dùng những phần mềm việt hóa vì trong nó là tâm huyết của mọi người nhằm mang lại cho anh em sự tiện dụng khi sử dụng phần mềm.
Mình đã cố gắng cài thử bản việt hóa SPB Monitor nhưng chẳng biết tại sao nó vẫn chẳng động đậy. Cố cài phần mềm này rồi tự nhiên nó không nhận sim nữa các bác ah :-/ Đành phải up Radio thì nó khỏi. Mình hay dùng GPRS để mess với bạn bè và để xem ck nên rất muốn dùng được Spb Monitor :(

hanoiwap

Super V.I.P
;;) Mình rất thích dùng những phần mềm việt hóa vì trong nó là tâm huyết của mọi người nhằm mang lại cho anh em sự tiện dụng khi sử dụng phần mềm.
Mình đã cố gắng cài thử bản việt hóa SPB Monitor nhưng chẳng biết tại sao nó vẫn chẳng động đậy. Cố cài phần mềm này rồi tự nhiên nó không nhận sim nữa các bác ah :-/ Đành phải up Radio thì nó khỏi. Mình hay dùng GPRS để mess với bạn bè và để xem ck nên rất muốn dùng được Spb Monitor :(

To @agriver05
Bạn hãy tải lại nhé

SpbGPRS_Monitor_Vi_92873292.arm.cab(1,098K)

Có thể bạn chưa đặt đúng các tham số
Xem thêm

Chỉnh sửa cuối:

thethong

Chào bạn, tôi rất muốn sử dụng phần mềm này, những không hiểu sao cài đặt được nhưng không thể sử dung được.Tring phần tùy chọn chế độ không thể hiện bất cứ mạng nào hết ( để mà chọn).Không thấy bảng liệt kế các mạng như trong hình chỉ dẫn của bạn.
Mng nhận được giúp đỡ.
Cam ơn nhiều.
Tôi dùng HTV Touch Pro

liping

Chào bác Hanoiwap, tình hình là cái SpbGPRS_Monitor_Vi_92873292.arm.cab của bác em đã cài rồi, trong mục đơn giá của bác thấy cũng có đủ các gói cước của Mobifone, viettel, vinaphone nhưng em thấy hình như cước của vinaphone chưa đủ các gói thì phải, và giá cước cũng chưa đúng. Em đang dùng vinaphone GPRS không gói cước, em đã update giá cước trong chương trình nhưng hình như dữ liệu không đúng vì theo www.vinaphone.com.vn thì vinaphone GPRS không gói cước là 45.5 đồng/10kbyte (chưa có VAT), bác có thể xem ở đây: http://www.vinaphone.com.vn/view.do?g=tariff&p=tariff_gprs
như vậy nếu tính chuẩn thì phải là:
Trả hàng tháng ($): 0
Dữ liệu thuê bao (MB) 0
Giá dữ liệu phụ trội ($): 50.05
cho: 10kB
(em đã cộng cả VAT)
bác làm ơn xem xét lại giúp!

hanoiwap

Super V.I.P
Chào bác Hanoiwap, tình hình là cái SpbGPRS_Monitor_Vi_92873292.arm.cab của bác em đã cài rồi, trong mục đơn giá của bác thấy cũng có đủ các gói cước của Mobifone, viettel, vinaphone nhưng em thấy hình như cước của vinaphone chưa đủ các gói thì phải, và giá cước cũng chưa đúng. Em đang dùng vinaphone GPRS không gói cước, em đã update giá cước trong chương trình nhưng hình như dữ liệu không đúng vì theo www.vinaphone.com.vn thì vinaphone GPRS không gói cước là 45.5 đồng/10kbyte (chưa có VAT), bác có thể xem ở đây: http://www.vinaphone.com.vn/view.do?g=tariff&p=tariff_gprs
như vậy nếu tính chuẩn thì phải là:
Trả hàng tháng ($): 0
Dữ liệu thuê bao (MB) 0
Giá dữ liệu phụ trội ($): 50.05
cho: 10kB
(em đã cộng cả VAT)
bác làm ơn xem xét lại giúp!
Đã lâu tôi chưa cập nhật.Vì bận chuyển nhà nên xin khất vài tuần.Xin bạn vui lòng

Posted via Mobile Device

blackdoor

Manager
link die rồi bác ơi, up lại cho em nhé

Bạn nói thế này không ai hiểu để giúp bạn cả, link nào die bạn phải chỉ ra chứ. Tốt nhất nên PM cho người dẫn link để có kết quả nhanh hơn. Nếu bạn còn thắc mắc link thế này sẽ bị xóa mà không cần thông báo.

phuyem

Mình đang dùng SPB wireless monitor, nó là bạn tổng hợp tất cả các thể loại monitor. Bán nào muốn dùng thi google: ppcwarez SPB wireless monitor là có ngay tắp lự.
Mình muôn hỏi 1 điều: mình dùng Viettel on HTC Kaiser, nó hiện ra 3 cái "viettel mms" "viettel gprs" "viettel internet", mình k biết khác nhau cai j, bình thường thì vào màng qua "viettel internet". Ai giai thích giùm với.
Thực ra thì mỗi tháng mình cũng k tốn máy tiến, 1 vài chục K thôi, nhưng monitor cho vui :). Chỉ mội tội là với viẹttel thì k update duoc tariff (cuoc phi), nó cứ báo failed, đành fai dùng custom, bạn nào biết cách khác phục k

emxinhang

Mình đang dùng SPB wireless monitor, nó là bạn tổng hợp tất cả các thể loại monitor. Bán nào muốn dùng thi google: ppcwarez SPB wireless monitor là có ngay tắp lự.
Mình muôn hỏi 1 điều: mình dùng Viettel on HTC Kaiser, nó hiện ra 3 cái "viettel mms" "viettel gprs" "viettel internet", mình k biết khác nhau cai j, bình thường thì vào màng qua "viettel internet". Ai giai thích giùm với.
Thực ra thì mỗi tháng mình cũng k tốn máy tiến, 1 vài chục K thôi, nhưng monitor cho vui :). Chỉ mội tội là với viẹttel thì k update duoc tariff (cuoc phi), nó cứ báo failed, đành fai dùng custom, bạn nào biết cách khác phục k
Chắc bạn sài nhiều nên mới để ý đến cước phí như vậy.Tôi thì chỉ cài để đo lưu lượng sư dụng thôi,cứ gói D50 mà sài,mỗi tháng miễn phí 300MB dùng vào web tẹt ga,chỉ cần để ý khống chế cho không vượt định mức 300M hoặc vượt không quá nhiều là được.:-?:p:p:p:p

hanoiwap

Super V.I.P
Bác Hanoiwap có thể lập giúp cho em gói D10 của Viettel không? Xin cảm ơn!

Bạn cài bản mới cập nhật dưới đây:
ViSpbGPRSMonitor.cab

Đặc điểm:
-Cập nhật giá ngày 21/10/2009 cho Viettel,Mobifone,Vinaphone
-Cập nhật giá trực tuyến (qua internet)
-Hiệu chỉnh phần Việt hóa

Chỉnh sửa cuối:

rock_online

Mình nghĩ viettel mms là multimedia message,tương tự viettel internet là name config để vào mạng internet. Còn cái GPRS thì xuất hiện ở 1 vài vị trí khác trong settings.

tancaox3

The bandwidth or page view limit for this site has been exceeded and the page cannot be viewed at this time. Once the site is below the limit, it will once again begin serving as normal.
Bạn up qua chỗ khác đi cho anh em được nhờ

JongZiZi

The bandwidth or page view limit for this site has been exceeded and the page cannot be viewed at this time. Once the site is below the limit, it will once again begin serving as normal.
Bạn up qua chỗ khác đi cho anh em được nhờ

Link hôm wa có vấn đề, giờ đã down tốt. Cho bạn thêm link MediaFire.

P/S: Lần sau ăn nói cho đàng hoàng 1 tí nhé.