• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

Lamson

Well-Known Member
Công nhận today của bạn đẹp thật, nhưng PPC của bạn ngoài Spb Mobile Shell và Spb diary thì bạn có dùng thêm tools nào khác để tạo màn hình như vậy ko? Xin bạn nói rõ hơn cách tạo một vài shortcut trên today. Xin cảm ơn

Chào Lamson! File Restart chính xác là gì, vị trí chỗ nào mà mình tìm ko thấy? Xin chỉ dẫn của bạn. Cám ơn
à nó là cái file shutdown mà mình bấm vào nó tắt máy như PC ấy mà, mình gửi kèm theo nhé, chẳng phải cài dặt gì đâu 23K thôi

Chỉnh sửa cuối:

tieu_vu1410

à nó là cái file shutdown mà mình bấm vào nó tắt máy như PC ấy mà, mình gửi kèm theo nhé, chẳng phải cài dặt gì đâu 23K thôi

Cái này dùng có khác SR ko bạn. Nếu same thì dùng psshutxp_eng[1].xscale tiện hơn à.

elmi

Tôi thấy nó báo chính xác đấy chứ, đúng cho từng buổi cơ mà.
Nếu bạn thích thay đổi địa điểm thì đầu tiên hãy mở nó ra:
Sau đó giữ chặt bút trên màn hình sẽ thấy ô sau xuất hiện

Bác có cái themes cool quá có thể gửi cho tui được không

Lamson

Well-Known Member
Mình thấy cài mobile shell cùng với claunch của iphone hay ra phết

thêm được nhiều ứng dụng

Chỉnh sửa cuối:

tubua

mình đã thử cài cái Spb Mobile Shell dùng cũng tạm được thui . nó có giao diện đẹp so voi spb plus thui chứ dùng thì ko bằng spb plus . m dùng hames mà thấy tốn Ram và hết pin nhanh lắm . ngày HR vài lần là ít . thời tiết thì ko update được . mà cái này ko cố định được chương trình mình thích . nên mình sẽ ko dung lại Spb Mobile Shell nữa. hihihi. anh em cho vài ý kiến nhé

binhlerhm

mình đã thử cài cái Spb Mobile Shell dùng cũng tạm được thui . nó có giao diện đẹp so voi spb plus thui chứ dùng thì ko bằng spb plus . m dùng hames mà thấy tốn Ram và hết pin nhanh lắm . ngày HR vài lần là ít . thời tiết thì ko update được . mà cái này ko cố định được chương trình mình thích . nên mình sẽ ko dung lại Spb Mobile Shell nữa. hihihi. anh em cho vài ý kiến nhé

dùng hames mà thấy tốn Ram và hết pin nhanh như thế nào thì tôi không biết. Riêng tôi dùng wizard WM6 thấy Spb Mobile Shell chạy rất ổn không tốn ram, pin nhiều lắm. muốn update thời tiết bạn phải vào mạng trước (wifi, hay active sync pc) sau đó nhấn& giữ trên table thời tiết -->update.
Muốn cố định chương trình thì chọn vào hình cục pin (các icon ở đây tương tự như recent document) nhấn & giữ trên chương trình muốn cố định cho đến khi hện ra chử pim chọn pim chương trình bạn thích sẽ đượpc cố định.
Ngoài ra Spb Mobile Shell còn hổ trợ các plugin Spb khác

HaChau

Super V.I.P
Spb Mobile Shell không thay thế bất kỳ phần mềm nào khác của Spb, trong đó có Spb Pocket Plus do vậy so sánh như bạn là khập khiễng.
Mobile Shell giá 29.95 $
Pocket Plus giá 24.95 $

saken

mấy bác ơi cho em hỏi làm sao để set as today background mà vẫn giữ được cái theme cua thang Spb!

tagz

em muốn cho cái spb này xuống dưới bottom của màn hình có được không???

Ryuroden

em muốn cho cái spb này xuống dưới bottom của màn hình có được không???
Bạn dùng cách của bạn hello_man đi, mình dùng thử thấy OK
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\"Spb Mobile Shell"]
"Type"=dword:00000005 
[B]đổi thành[/B] "Type"=dword:0000000[B][COLOR="Red"]4[/COLOR][/B]

che1982

Cái này hình như bây giờ update thời tiết qua mạng bị check serial như Worldmate rồi hay sao ấy các bác nhỉ? EM cài đi cài lại 3 lần rồi, cứ được khoảng 1,2 tuần là bị báo trail expired thôi.
Không biết có bác nào bị thế chưa?

ThaiKien

Super V.I.P
Cái này hình như bây giờ update thời tiết qua mạng bị check serial như Worldmate rồi hay sao ấy các bác nhỉ? EM cài đi cài lại 3 lần rồi, cứ được khoảng 1,2 tuần là bị báo trail expired thôi.
Không biết có bác nào bị thế chưa?

Oh hiện tượng này lạ đấy, mình cũng dùng phần mềm này từ đầu mà chưa thấy bị như vậy, thời tiết vẫn update đều đều (tuy không chính xác lắm).
Về nguyên tắc thì đây là phần mềm thời tiết kèm theo Spb Mobile Shell, nên khi bạn đăng ký cho Spb Mobile Shell thì tất cả các phần đều được sử dụng, còn nếu bạn đăng ký các phần mềm khác của SPB thì phải sử dụng code khác. Bạn thử xem lại là cụ thể phần mềm nào báo hết hạn, bạn có dùng phần Spb Weather không, nếu có bạn phải đăng ký đấy.

che1982

Oh hiện tượng này lạ đấy, mình cũng dùng phần mềm này từ đầu mà chưa thấy bị như vậy, thời tiết vẫn update đều đều (tuy không chính xác lắm).
Về nguyên tắc thì đây là phần mềm thời tiết kèm theo Spb Mobile Shell, nên khi bạn đăng ký cho Spb Mobile Shell thì tất cả các phần đều được sử dụng, còn nếu bạn đăng ký các phần mềm khác của SPB thì phải sử dụng code khác. Bạn thử xem lại là cụ thể phần mềm nào báo hết hạn, bạn có dùng phần Spb Weather không, nếu có bạn phải đăng ký đấy.

Mình chỉ cài mỗi Spb Mobile Shell thôi, đâu có dùng phần mềm Spb Weather đâu.
Không hiểu sao nữa. Không biết ai có còn XXX nào khác không? Share cho mình với. Thankx!

DonMetal

Bác ơi..có cài soft nào đê tắt màn hình, reset, shutdown như của spb plus không...tức là chọt vào cái là có tác dụng luôn ây!

Bác ơi..có cài soft nào đê tắt màn hình, reset, shutdown như của spb plus không...tức là chọt vào cái là có tác dụng luôn ây!
Bạn dùng pShutXP đi nhé!
PS: lần sau nếu muốn yêu cầu soft thì bạn vào topic yêu cầu nhé, post ở đây là ko đúng rồi!

DonMetal

Mod cứ xoá bài em đi mod nhé.! Nhưng mong Mod trả lời em nha..tức là em muốn chấm một phát là tắt màn hình ngay, còn pssshutxp thì phải chấm 2 lần mà Mod ^^

vntrueloves

Mod cứ xoá bài em đi mod nhé.! Nhưng mong Mod trả lời em nha..tức là em muốn chấm một phát là tắt màn hình ngay, còn pssshutxp thì phải chấm 2 lần mà Mod ^^

Bác cứ chọt vào lỗ softreset ý, 1 lần ăn ngay, cần gì phải soft nào. :)):)):))

Azumy

Thế này DON ah, nếu don dùng extrom pdamobiz thì unlock unhide cái extrom,trong đó có cái tool power off hay turn off j đó, dùng tray icon,lôi nó ra thanh today là xong.

Nếu không, thửntìm trong window xem có file tên là suspend j đó ko,mình ko nhớ rõ lắm,dung tray icon đưa ra ngoài