• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

linhlk

Chưa bao h dùng cái này cả,hỏi các bác 1 tý
cái này có hay đụng soft k?nó có nặng máy k?đọc mấy bài thấy có ng bảo hay tụt ram

S

sweetvietguy81

Guest
cái này có hay đụng soft k?nó có nặng máy k?đọc mấy bài thấy có ng bảo hay tụt ram

Mình cài vô Atom thấy chạy trơn tru ko có vấn đề gì hết còn ram cũng chẳng thất tụt bao nhiêu, từ lúc cài cái này mình chia tay với Wisbar Advance luôn rồi

khanhgt

Nói chung là nặng , tụt Ram khoảng tầm 5 Mb so với nếu không dùng :D nhìn chung cài cái này thì ngoài màn hình ko nên cài thêm Today Plugin nào nữa , nếu không sẽ rất chậm máy . :))

linhlk

Mình cài vô Atom thấy chạy trơn tru ko có vấn đề gì hết còn ram cũng chẳng thất tụt bao nhiêu, từ lúc cài cái này mình chia tay với Wisbar Advance luôn rồi

vậy bạn đang dùng bản nào vậy???thanks

ThaiKien

Super V.I.P
vậy bạn đang dùng bản nào vậy???thanks

Bạn có thể tải bản 1.5 tại DS, đây là bản đã fix được lỗi ngốn pin so với bản trước, tương thích tốt hơn với các phần mềm của SPB, đã test trên Exec thì quả là tụt rất ít Ram.

thevuong

Bạn PhamThanhDat ơi,bản 1.5 final cũng chính là bản 2894 mà,bạn vào DS kiểm tra xem.

Bạn PhamThanhDat ơi,bản 1.5 final cũng chính là bản 2894 mà,bạn vào DS kiểm tra xem.
Nhưng nó đã được giới thiệu từ lâu và đưa vào DS rồi mà bạn, hiện giờ đã có bản 2905 nhưng là tiếng Nga, bạn giới thiệu lại bản 2894 rồi dẫn link ra ngòai như vậy là ko đúng!

VUNHATVAN

Không biết sao chứ em sử dụng vẫn tốt bin như thường. Một buổi sáng mà hết gần 30%, chết người thật

miennguoc

Tại sao chức năng Weather kô tự động update được qua Wifi nhỉ? Khi cắm Sync vào thì OK, có bác nào biết cách khắc phục kô?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tại sao chức năng Weather kô tự động update được qua Wifi nhỉ? Khi cắm Sync vào thì OK, có bác nào biết cách khắc phục kô?

Bạn đang dùng bản win nào nếu dùng XP2 thì cop file mình đính kèm vào window nhé. Thân!!!!

deathscythe

Cho iem hỏi chút ! Các bác có bị treo máy cứng đơ phải dẫn tới HR không khi cài 1 phần mềm mới hiện ra ngoài Today trên thằng Mobile Shell này ? Em toàn bị treo cứng phải HR mấy lần rồi. Máy em xài 02 Zinc hệ điều hành WM6

ThaiKien

Super V.I.P
Cho iem hỏi chút ! Các bác có bị treo máy cứng đơ phải dẫn tới HR không khi cài 1 phần mềm mới hiện ra ngoài Today trên thằng Mobile Shell này ? Em toàn bị treo cứng phải HR mấy lần rồi. Máy em xài 02 Zinc hệ điều hành WM6

Hiện tượng nay từ trước tơi nay chưa thấy gặp ở phần mềm này, phải HR cơ à, sau khi SR thì màn hình có treo không, hay bạn bị đụng soft chăng? Bạn thử các phiên bản khác xem, hay kiểm tra phần mềm sau khi cài đặt khiến cho máy phải HR.

puppup

Chắc bạn phân biệt được SR (Soft reset) và HR (Hard reset), thường thì chỉ HR khi cài lại máy hoặc up rom thôi, còn nếu treo máy thì chỉ Soft reset là được rồi..
Mà 02 Zinc là máy gì thế, mình chưa nghe bao giờ, mà hệ điều hành mặc định của máy là WM5 hay WM6, nếu bạn dùng WM5 mà up lên WM6 thì có thể bị lỗi, nếu chỉ do xung đột phần mềm thì không đến nỗi phải HR đâu..Bạn xem lại xem rồi post cụ thể lỗi để mọi người tìm cách khắc phục cho..

deathscythe

Hệ điều hành mặc định của máy là WM5. Em ở ngoài Hà Nội nên đem máy ra mypda.com.vn ở Trần Quốc Toản up room lên WM6.

Em thử nhiều lần rồi. Máy cài xong cái Mobile Shell sau đó cài Phone Suite, Resco và hầm bà lằng nhằng các thứ khác. Sau một thời gian em cài các phần mềm mà mặc định của nó sau khi cài xong có nằm ngoài Today ý thì nó treo cứng máy. Em SR nhiều lần vẫn khôgn hoạt động được. Sau đó đành phải HR.

Em thử gỡ cái Mobile Shell này đi thì cài tất cả các thứ khác đều bình thường hết.

Mong các cao thủ chỉ dạy....

Hệ điều hành mặc định của máy là WM5. Em ở ngoài Hà Nội nên đem máy ra mypda.com.vn ở Trần Quốc Toản up room lên WM6.

Em thử nhiều lần rồi. Máy cài xong cái Mobile Shell sau đó cài Phone Suite, Resco và hầm bà lằng nhằng các thứ khác. Sau một thời gian em cài các phần mềm mà mặc định của nó sau khi cài xong có nằm ngoài Today ý thì nó treo cứng máy. Em SR nhiều lần vẫn khôgn hoạt động được. Sau đó đành phải HR.

Em thử gỡ cái Mobile Shell này đi thì cài tất cả các thứ khác đều bình thường hết.

Mong các cao thủ chỉ dạy....

Em cũng bị lỗi này, kô biết có phải do room kô chuẩn kô nhỉ. chắc tối nay up bản khác xem
Như vậy khả năng do bản rom gây ra là rât lớn, thử bản rom khác xem sao bạn nhé, chứ từ trước tới giờ mình chưa thấy ai bị lỗi như vậy cả!

puppup

Như vậy khả năng do bản rom gây ra là rât lớn, thử bản rom khác xem sao bạn nhé, chứ từ trước tới giờ mình chưa thấy ai bị lỗi như vậy cả!

Mình cũng có quan điểm như vậy, mà mình nghĩ nếu không cần thiết thì bạn nên down rom về wm5 dùng cho lành, muốn đẹp thì có thể dùng phần mềm, tha hồ chọn theme..

htoquang

Tôi đã xài tất cả các bản mobilesell trên atomexec , neo , flame và chưa bao giờ bị đứng máy khi cài các phần mềm khác ! Có lẽ vì today của tôi chỉ dùng duy nhất mobisell , còn các plugin khác tôi đưa vào các tab của mobisell ! Nhưng theo tôi thì đây là phần mềm có vẻ chạy ổn nhất , ít đụng soft nhất của SPB !

Thằng Mobile Shell này dùng toàn bị đứng máy khi cài các phần mềm mới thôi.
Các phần mềm mới mà bạn nói là những phần mềm nào vậy? Bạn thử liệt kê ra bạn đã cài những phần mềm nào mà bị đứng?