• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

ThaiKien

Super V.I.P
làm thế nào để update thời tiết vậy các anh? em cũng xài nhưng phần thời tiết em ko biết sử dụng như thế nào, chọn thành phố rồi nhưng nó ko hiện thời tiết lên. fải làm cách nào hả các anh?

Bạn vào Option>Weather rồi tích vào Update weather forecasts automatically, sau đó mỗi lần bạn Sync với máy tính nối mạng là nó sẽ tự động cập nhật.

khoadtvn

Mình dùng Spb Mobile Shell gặp 1 lỗi rất bực mình là không thể dùng chức năng alarm báo thức được nữa, kể cả các thông báo nhắc :(
Hy vọng bản kế tiếp khắc phục nhược điểm này.

Mình thấy báo thức vẫn sử dụng bình thường mà, bạn xem lại coi

zix

cái này có dùng được cho màn hình VGA (HTC Universal) ko thế? Thx

sonnga

Bạn cứ dung thử đi,nếu thấy tốt thì dùng luôn còn không thì lại remove đi thôi.

thichmammam

Mình dùng chương trình này thấy ổn định lắm. Máy mình O2 Neo. Cuộc gọi đến hay báo thức đều hoạt động bình thường, pin thì tốn hơn một chút xíu. Chỉ có điều mình không thể update thời tiết được sau khi nối với máy tính có internet. Trong activesyn mình thấy có phần option để chọn kết nối máy tính với internet thì mình cũng làm rồi. Mình ở kí túc xá và dùng Inet thông qua mạng LAN. Không biết đó có phải nguyên nhấn khiến máy mình không kết nối được Inet không vậy?

Kobold1609

Mình dùng chương trình này thấy ổn định lắm. Máy mình O2 Neo. Cuộc gọi đến hay báo thức đều hoạt động bình thường, pin thì tốn hơn một chút xíu. Chỉ có điều mình không thể update thời tiết được sau khi nối với máy tính có internet. Trong activesyn mình thấy có phần option để chọn kết nối máy tính với internet thì mình cũng làm rồi. Mình ở kí túc xá và dùng Inet thông qua mạng LAN. Không biết đó có phải nguyên nhấn khiến máy mình không kết nối được Inet không vậy?

SPB Mobile Shell ảnh hướng đến SPB Time,làm cho phần mềm này không hoạt động được phần Alarm đã được rất nhiều người kiểm chứng không chỉ trong 4rum mình mà hầu hết các 4rum trên TG đều kêu việc này mà bạn.Mình cũng đã test đi test lại nhiều lần roài mà ;) Khi hẹn giờ ,nếu để máy ở chế độ tắt thì sẽ SPB Time sẽ không hoạt động phần Alarm ,chỉ khi mình bật máy lên thì phần Alarm sẽ hoạt động của lần hẹn giờ gần nhất.
.Còn việc máy tình dùng Internet thông qua mạng Lan thì không ảnh hưởng đến việc update thời tiết đâu bạn ah .Mình cũng đang dùng mạng Lan mà !Chỉ cần trên máy tính có Net thì PPC kết nối với PC sẽ dùng Net được,đó chỉ là 1 hình thức chia sẽ Net thôi mà.Bạn xem lại phần Setting Proxy trên PPC xem sao nhé.Chúc vui !

thichmammam

À, mình ko dùng SPB Time mà vào menu đồng hồ của spb mobile rồi chỉnh báo thức bình thường thôi. Mình cũng thử mấy lần rồi, tắt máy đi vẫn hiện báo thức. Mình biết một số máy ko chạy alarm như bạn nói nhưng cũng không rõ tại sao. Mạng LAN chỗ mình không dùng proxy (mình để mặc định automatic). Máy tính thì vẫn vào mạng ngon lành nhưng PPC của mình lại không vào được.

HaChau

Super V.I.P
À, mình ko dùng SPB Time mà vào menu đồng hồ của spb mobile rồi chỉnh báo thức bình thường thôi. Mình cũng thử mấy lần rồi, tắt máy đi vẫn hiện báo thức. Mình biết một số máy ko chạy alarm như bạn nói nhưng cũng không rõ tại sao.
Lúc mới đầu mình vẫn dùng bình thường, sau 1 thời gian cài lại Spb Time thì bắt đầu phát sinh lỗi. Có người nói vào Today, uncheck Today time-out nhưng với máy mình chưa giải quyết được, kể cả tiện ích ClearAlarm do Spb đưa lên. Tóm lại là do Mobile Shell đụng phần mềm gây ra.
Giờ tiếc Spb Mobile Shell không muốn gỡ cài nên chuyển sang dùng báo thức sinh học :)
Mạng LAN chỗ mình không dùng proxy (mình để mặc định automatic). Máy tính thì vẫn vào mạng ngon lành nhưng PPC của mình lại không vào được.
Nếu PPC không vào net được thì khả năng do MS ActiveSync. Bạn search diễn đàn với cụm từ AllowLSP hoặc tham khảo chuyên mục dành cho ActiveSync để tìm cách khắc phục nhé.

khoabonmat

Active Member
Mình cảm thấy install vào main làm máy chạy nhanh hơn thì phải.Có ai biết tại sao không.Mình xài Neo

thichmammam

Dùng một thời gian thì mình rút ra được cái này. Chương trình này nếu để standby thì tiêu thụ pin giống như lúc máy chưa cài chương trình. Còn nếu sử dụng nhiều chương trình, nhất là lượn lờ ở màn hình today và chuyển giữa các Tab nhiều thì ngốn pin khủng khiếp.

dienht

Active Member
E cài CT này khi tạo thêm một tab Pocket Plus thì nút close buton ko đóng được các ct khác, muốn đóng lại phải vào Running mới được.

khoadiepnguyen

E cài CT này khi tạo thêm một tab Pocket Plus thì nút close buton ko đóng được các ct khác, muốn đóng lại phải vào Running mới được.

Bạn ơi SBP mobile Shell không tắt chương trình trực tiếp được, bạn nên dùng kết hợp với chươgn trình Magic Button thi sẽ ok đó bạn. Vui

Damo4ever

Mình cài mobile shell và xóa hẳn Spb 2003, thì đồng hồ thường chạy sai và ngày cũng bị lùi lại. Làm sao khắc phục lỗi này các bạn ?

htoquang

Tình cờ vào SPBclub thấy tip rất hay để làm cho hiển thị today của SpbShell có thể up và down như các today plugin khác ! Theo hình tôi đã cho SpbShell xuống dưới PhoneAlarm ! Chỉ cần dùng resco registry sửa như sau :

HLM\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\"Spb Mobile Shell"\Type (thay giá trị mặc định từ "5" thành "4") softreset lại !

Bây giờ các bạn sẽ có thêm nhiều tùy chọn hơn cho màn hình today .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy tui cũng vậy cài cái này vào tốn pin lắm chẳng biết các bác có cách nào giúp cải thiện chút không!!!!!!!

voiconxauxi

Mình sử dụng SPB Mobile Shell với magic call luôn bị treo máy hoặc gửi tin nhắn báo sent nhưng bên kia không nhận được gì cả??? cứ phải SR hoài.
Các bạn có kinh nghiệm xin vui lòng hướng dẫn
Rgds,

htoquang

Tôi cũng nghĩ là tốn pin nên phải cài rồi gỡ mấy lần để test trên AtomExec ! Kết luận cuối cùng là o thấy tốn hơn bao nhiêu , trên AtomExec chỉ có 1 lỗi duy nhất là o có phần chỉnh độ sáng màn hình , bù lại nó giải quyết được toàn bộ vướng mắc của tôi về màn hình today , như màn hình today của tôi hiện nay rất gọn và chứa đủ những gì tôi cần . Với tôi đây là sotf today hay nhất !
Một vài today của tôi :

flymanhyu

Thực sự phần mềm này rất hay,giao diện đẹp,tiện lợi,nhiều chức năng,nhưng có 1 số cái còn quá thông thường.Mong là sẽ có phiên bản mới ,hay hơn.
Tui vẫn kô update thời tiết được,mặc dù wifi và kết nối internet wa pc vẫn ào ào.:)