• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

NiceVmaN

Mình đã cài 2 bản *.cab và *exe nhưng vẫn thông báo lỗi không tương thích
"The file "Storage Card\SpbMobileShell" is not a valid Windows CE Setup file.
Có cách nào để cài cho WinCE không, mong các bác chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

abu8310

MobileShell không tương dành cho W2003

Chỉ có W2005 trở lên mới cài được bạn ơi

XuanTruong

Super V.I.P

Cài trên bộ nhớ máy nhé! Bạn cài trên thẻ nhớ là báo lỗi đấy và dùng cho WM5 hoặc WM6! Chúc thành công!;;):-?

Tuan1412

Cài trên bộ nhớ máy nhé! Bạn cài trên thẻ nhớ là báo lỗi đấy và dùng cho WM5 hoặc WM6! Chúc thành công!;;):-?

Chỉ dùng đc cho 2k5 và 2k6 thì đúng rồi,nhưng mà mặc định Spbshell nó cài trực tiếp vào device có cho chọn đường dẫn đâu mà,muốn cài sang thẻ nhớ cũng chả được đâu

toot_ti

:qPz

Vậy sao các bác ko xài thử con Spb plus 4.0.2 đi , nó cũng ngon lắm mà , email của em đây toot_ti@yahoo.com bác nào cần...^^thì PM cho em nha
Còn đây là link down tu website chính thức http://www.spbsoftwarehouse.com/products/pocketplus/download.html?en

Chỉnh sửa cuối:

silex

ai giúp em với

em muốn lấy biểu tượng Lock Device của Pocket Plus 4.0.2 ah

em ko cài mobile shell mà chỉ thick dùng khóa đó thôi vì PP 4.0.2 nó hiện thị Lock Device ngang màn hình nên em ko thích, ai biết cách đưa biểu tượng Icon thì cho em cách làm nhé

cám ơn các bác

HaChau

Super V.I.P
Sắp có Spb Mobile Shell 2.0???

Theo tin chính thức từ trang Spb, Spb Mobile Shell 2.0 là phiên bản nâng cấp với giao diện đẹp hơn, khả năng tuỳ biến cao hơn trước.
Spb Mobile Shell được giới thiệu tại hội nghị GSMA Mobile World ở Barcelona và sẽ đến tay các nhà phân phối và người dùng vào cuối tháng 02/2008.

HaChau

Super V.I.P
Kiếm được vài hình ảnh Spb Mobile Shell 2.0 mới hé lộ (không phải ảnh do Spb Software House cung cấp chính thức và là hình chụp gián tiếp nên không rõ):

Theo hình trên thì màn hình chờ có một số cải tiến (đáy màn hình). Phần quản lý contacts có hiện ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

thật là tuyệt, k biết đến bao giờ a e trong diễn đàn mới có thể xài thử phiên bản mới này ?????

Tmap

Super V.I.P
SPB Mobile Shell v2.0

SPB Mobile Shell v2.0

Ứng dụng quen thuộc của SPB, SPB Mobile Shell GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT, phiên bản tiếp theo v2.0 build 3258 với nhiều thay đổi và cải tiến về:
*Thông báo và báo thức
*Thêm các nút để truy cập nhanh vào cửa sổ chính
*Fix lỗi plugin thời tiết
*Tối ưu hóa các chức năng nhiệm vụ
*Tùy chọn để ẩn thực đơn khi chương trình được bắt đầu
*Màn hình Now screen chuyên nghiệp hơn với số tuần
*Những ngày đang có Cuộc hẹn được thêm vào Now screen
*Ngày tháng hiện tại ở Now screen với khung chuyên nghiệp hơn
*Cải thiện việc hỗ trợ plugin
*Chuyển thời tiết đến màn hình Now screen
...Và mọi thứ đang chờ các bạn tiếp tục khám phá...

Download:[HIDE="Link"]
Mã:
http://www.4shared.com/file/39153216/a8187364/spbmobileshell20.html
[/HIDE]

blackdoor

Manager
SPB Mobile Shell v2.0

Ứng dụng quen thuộc của SPB, SPB Mobile Shell GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT, phiên bản tiếp theo v2.0 build 3258 với nhiều thay đổi và cải tiến về:
*Thông báo và báo thức
*Thêm các nút để truy cập nhanh vào cửa sổ chính
*Fix lỗi plugin thời tiết
*Tối ưu hóa các chức năng nhiệm vụ
*Tùy chọn để ẩn thực đơn khi chương trình được bắt đầu
*Màn hình Now screen chuyên nghiệp hơn với số tuần
*Những ngày đang có Cuộc hẹn được thêm vào Now screen
*Ngày tháng hiện tại ở Now screen với khung chuyên nghiệp hơn
*Cải thiện việc hỗ trợ plugin
*Chuyển thời tiết đến màn hình Now screen
...Và mọi thứ đang chờ các bạn tiếp tục khám phá...

Sao trên trang chủ của SPB tôi vẫn chỉ thấy là bản 1.5 nhỉ?

horkbajir

Sao trên trang chủ của SPB tôi vẫn chỉ thấy là bản 1.5 nhỉ?

SPB chưa release cái này mà, chẳng hiểu sao nó lọt ra ngoài được nữa, nhưng thoi ta cứ sài thôi :D

HaChau

Super V.I.P
Đây có thể là bản được rò rỉ thông qua một đối tác của Spb Software House. Tại trang chủ và forum của Spb vẫn chưa thấy nói gì về vấn đề Spb Mobile Shell đã đến tay người sử dụng.

ThaiKien

Super V.I.P
Đây có thể là bản được rò rỉ thông qua một đối tác của Spb Software House. Tại trang chủ và forum của Spb vẫn chưa thấy nói gì về vấn đề Spb Mobile Shell đã đến tay người sử dụng.
Chính xác là như vậy đó. PM này đã "vô tình" để lọt ra ngoài. Mình đã test thử mấy ngày hôm nay. Giao diện được cải thiện rất nhiều, phong cách mới sử dụng rất tiện lợi, tuy nhiên còn bị một vài lỗi nhỏ xung khắc với một số phần mềm.

binhduong

Spb Mobile Shell

em cài thử, giao diện rất đẹp.

nhưng mình không thể vào Option của các Tab để chỉnh sửa các Tab theo ý mình, ví dụ như thêm bớt 1 vài chương trình cho tiện lợi hơn.

không biết có bác nào bị giống vậy không? em sài Exec

HaChau

Super V.I.P
em cài thử, giao diện rất đẹp.

nhưng mình không thể vào Option của các Tab để chỉnh sửa các Tab theo ý mình, ví dụ như thêm bớt 1 vài chương trình cho tiện lợi hơn.

không biết có bác nào bị giống vậy không? em sài Exec
Bạn nói cụ thể là cần thêm/bớt cái gì, ở đâu (màn hình Now Screen hay ở Today) và cụ thể ở tab nào. Ngoài ra, bạn đã dùng bản Spb Mobile Shell 1.x chưa?

Tmap

Super V.I.P
Spb Mobile Shell v2.0 Build 3275

Spb Mobile Shell v2.0 Build 3275

Phiên bản Release chính thức của SPB, ở phiên bản này các chức năng đã được hoàn thiện và hoạt động mượt hơn và thêm một vài thay đổi nhỏ so với bản build 3258.

Tham khảo và Download tại trang chủ:
Mã:
http://spbsoftwarehouse.com/products/mobileshell/?en