• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

doibung0

Spb Mobile Shell 2.1.2 Beta 2
build 3529

Build cập nhật tiếp theo sau build trên 1 ngày, các update chính:

Như vậy cũng không khác biệt nhiều, chỉ thấy dung lượng "phình to" ra! :-??

Test thử cái skin Diamond của v2.1.0 thấy vẫn tốt! :D

Link tải file cài đặt .EXE TẠI ĐÂY

Các ĐK vẫn như cũ! :D

Đúng là SPB MObile Shell dung lượng quá lớn cho việc cài trên main, nếu cài thêm cả Pocket Plus và những phần mềm khác của Spb thì coi như khỏi làm gì được nữa, chạy chậm rì! Mà có một lỗi của SPB Mobile Shell là khi chọn hiển thị owner ìnormation thì bị xung đột.

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Spb Mobile Shell v2.1.2 Build 3534

Spb Mobile Shell v2.1.2 Build 3534

Spb Mobile Shell v2.1.2 phiên bản Final (Build 3534), so với 2 bản Beta đã ra trước đó, bản Final không có gì thay đổi.

Download:
EXE
CAB

zeze

Cho mình hỏi nhé:
1/ Mình chưa cài thử Spb Mobile Shell v2.1.2, nhưng mình có xem trên một diễn đàn ở forum nước ngoài, thấy các mem bình luận là v2.1 hoặc 2.1.1 chạy mượt hơn, ít bị delay. Cái này có d7úng mong các bạn hướng dẫn.
2/ Do thấy Spb MS chạy quá đầy đủ chương trình cần thiết, vậy thì mình có cần cài thêm HTC home không?
Thân

hlp

Cho mình hỏi nhé:
1/ Mình chưa cài thử Spb Mobile Shell v2.1.2, nhưng mình có xem trên một diễn đàn ở forum nước ngoài, thấy các mem bình luận là v2.1 hoặc 2.1.1 chạy mượt hơn, ít bị delay. Cái này có d7úng mong các bạn hướng dẫn.
2/ Do thấy Spb MS chạy quá đầy đủ chương trình cần thiết, vậy thì mình có cần cài thêm HTC home không?
Thân

cái này tùy cảm nhận của mỗi người thôi bạn à...bạn cứ cài thử và cảm nhận cho riêng mình ..thế thôi..cái nào ngon lành thì chiến ..chúc vui :D

monkeyking0808

Chả biết các bác thấy thế nào chứ mình dùng phần mềm này từ bản 2.1 trở xuống thì cái theme đen của nó trong Spb Menu nhìn khá đẹp, còn từ bản 2.1.2 trở đi thì nhìn đen xì, ko bắt mắt.

XuanTruong

Super V.I.P
Chả biết các bác thấy thế nào chứ mình dùng phần mềm này từ bản 2.1 trở xuống thì cái theme đen của nó trong Spb Menu nhìn khá đẹp, còn từ bản 2.1.2 trở đi thì nhìn đen xì, ko bắt mắt.

Đen xì đang là Model đấy, hiệu ứng HTC DIAMOND mà lỵ!:))

LRA

Tùy quan điểm mỗi người thôi.
Bản sau này, cả hiệu ứng lẫn chức năng, đều vượt trội hơn các bản cũ.

rosa

Không biết ai có bị lỗi như tôi khi cài bản Spb Mobile Shell v2.1.2 Build 3534 không?

- Tôi cài bản này trên Exec (rom Tomal 8.2) bị lỗi là tab Message không work (không sử dụng được tab này như các bản trc.

XuanTruong

Super V.I.P
Không biết ai có bị lỗi như tôi khi cài bản Spb Mobile Shell v2.1.2 Build 3534 không?
- Tôi cài bản này trên Exec (rom Tomal 8.2) bị lỗi là tab Message không work (không sử dụng được tab này như các bản trc.

Có thể do bản Rom thui! Mình cài trên Rom 6.1 của Man PhamQuang vẫn Good hết!:D

rosa

Có thể do bản Rom thui! Mình cài trên Rom 6.1 của Man PhamQuang vẫn Good hết!:D

Bác cho hỏi với, nếu bây giờ mà muốn fix lỗi tab Message thì phải chỉnh lại registry nào???

Bạn nào biết chỉ cho mình với. Thanks

haiyen2410

Member
Mình cài spb mobile shell 2.1 thì bị báo lỗi như hình dưới. Đã thử cài mấy lần mà vẫn lỗi. Các bạn có bản nào dùng không bị lỗi thì cho mình xin nhé. :):)

blackdoor

Manager
Bạn back up thông tin cá nhân rồi Hard reset và cài lại. Nếu không được thì up lại ROM thôi.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình cài spb mobile shell 2.1 thì bị báo lỗi như hình dưới. Đã thử cài mấy lần mà vẫn lỗi. Các bạn có bản nào dùng không bị lỗi thì cho mình xin nhé. :):)

Có thể File cài đặt bị lỗi, Bạn tải thử File khác về cài xem sao? Hoặc cài lộn File EXE trên PPC?:-?

cooler

spb mobile shell 2.1 bị lổi nhạc chuông nữa! khi mặc định ring-windowsmobi là nó êm ru luôn!
còn phone trong màn hình cảm ứng bị mất kg thấy dâu?

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
@ cooler:
Tôi đã cài Mobile shell cho ít nhất là 5 loại máy khác nhau, các đời ROM cũng khá nhiều nhưng chưa khi nào thấy lỗi như bạn miêu tả. Bạn đang dùng máy gì vậy? Còn nếu là ROM ship thì rất ít khả năng lỗi, xung đột có chăng chỉ với ROM cook thôi.
Hiện tại bây giờ ROM (gần như là hệ điều hành) lại phải chạy theo soft, ngược đời thật!:p

hunggz

thế bác có biết cho cái nút đó thành dấu cách (space) ko, bỏ nó thì phí quá