• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

ghostonline

Mới cài thử chạy công nhận đẹp và mượt thật.

Có điều là mình xài cùng thằng Pocket Plus (có mấy thành phần của thằng pocket plus đang dùng quen không bỏ được) mỗi lần soft reset phải làm mấy phát mới được. Thứ hai là mới cài nó thế hay thằng này ngốn pin kinh quá, mới để vọc 1 tí xong rồi bỏ máy đi ăn mà pin sụt ầm ầm trong khi dùng bản 2.1 để mãi chả sụt là mấy T_T

Quên mất mình hỏi thêm có đồng chí nào biết chỉnh để cho thằng SPBhome nó bật lên mặc định thay cho màn hình today của win khi bật nguồn không vì mình hay tắt máy bằng cách ra màn hình today dùng chức năng suspend của thằng pockket plus. Mà để thế thì mỗi lần mở lên chỉ có cái today thôi chứ thằng SPB Home không mở lên như trước dùng bản 2.1

Chỉnh sửa cuối:

minhkt

mình thì lại thấy cái 3D này chính là cái đáng giá nhất của shell 3.0, còn về giao diện thì vẫn thấy xấu hơn titanium WM6.5. Tuy nhiên vẫn có thể hy vọng sẽ có những skin đẹp hơn trong tương lai( tương tự như SPB Shell 2.1 ấy mà)
:D

nguyenson_44

Chưa có bản Việt hóa giao diện Spb Mobile Shell thì bà con dùng tạm chức năng tìm T9 tiếng Việt nhé :D

Cài đặt:
Tải tệp đính kèm, giải nén ra được tệp SpbMobileShell.txt cứ thế copy đè lên file gốc trong thư mục cài Spb Mobile Shell là ok.

Không down được bác ơi. Bác coi lại dùm cái.

newdriver2007

mình dùng atom exec ko thấy có cái ji đó gọi là 3D ko biết cái 3D có gì hay hỏ hơn ko mọi người !

ghostonline

Cái 3D chẳng qua chỉ là nhìn qua mấy cái khe hở của mấy cửa sổ lúc xoay chuyển giữa mấy cửa sổ thôi chứ có gì đâu. Sau mấy ngày đã vọc ổn định thấy lượng pin hao của máy cũng đã ổn ổn rồi không đến mức sụt khủng khiếp lắm. Trừ phi máy báo pin sai nữa thì chịu lol

ghostonline

Sau mấy ngày sử dụng thì thấy hiện tượng pin sụt khi dùng Mobile shell 3 rất buồn cười. Không biết chỉ trên máy mình bị thế hay có ai khác bị không. Khi mình sạc pin lên đến 100% đầy rồi rút sạc ra thì pin sụt xuống 80% cực nhanh chỉ 1 lúc là xuống (dù để standby không dùng gì và thử cả mấy chương trình theo dõi pin đều báo như nhau) sau đó thì tư 80% đến 60% thì sụt chậm hơn nhưng vẫn rất nhanh gần gấp đôi với hồi trước dùng bản mobile shell 2. Nhưng từ 60% trở xuống thì lại bình thường không tụt nhanh lắm.

Có ai gặp tình trạng tương tự không nhỉ ???

kimlongvu

Sau mấy ngày sử dụng thì thấy hiện tượng pin sụt khi dùng Mobile shell 3 rất buồn cười. Không biết chỉ trên máy mình bị thế hay có ai khác bị không. Khi mình sạc pin lên đến 100% đầy rồi rút sạc ra thì pin sụt xuống 80% cực nhanh chỉ 1 lúc là xuống (dù để standby không dùng gì và thử cả mấy chương trình theo dõi pin đều báo như nhau) sau đó thì tư 80% đến 60% thì sụt chậm hơn nhưng vẫn rất nhanh gần gấp đôi với hồi trước dùng bản mobile shell 2. Nhưng từ 60% trở xuống thì lại bình thường không tụt nhanh lắm.

Có ai gặp tình trạng tương tự không nhỉ ???

Muốn đẹp thì chấp nhận thôi bạn cái này đẹp và nhẹ ăn đứt cái TouchFlo 2D rùi nhưng hao pin là bình thường hy vọng các bản sau sẽ khác phục được chuyện này :D

ghostonline

Mình có bảo hao pin đâu thời lượng sử dụng pin của mình xét ra vẫn bình thường mà có điều báo pin kiểu gì chuối quá

cái spb shell 3.0 này mọi người có thấy là khi cài vô rồi thì không dùng camera được không ,nó báo out of memory :(,chắc do tốn tài nguyên quá :((

quanktv

cái spb shell 3.0 này mọi người có thấy là khi cài vô rồi thì không dùng camera được không ,nó báo out of memory :(,chắc do tốn tài nguyên quá :((

Mình vẫn dùng bình thường mà. Tốc độ hao pin vẫn như khi chưa dùng, Ram có hao hơn một chút(dùng thêm phần mềm nào mà chả hao thêm một chút).

ghostonline

Mình cũng dùng camera bình thường có sao đâu, dùng cái này cũng chả tốn tài nguyên lắm

nick_name558

Đồng ý là camera dùng vẫn bình thường, nhưng cũng hơi bị tốn tài nguyên thật.
Tôi xin góp ý để tăng thêm màng hình trượt bên ngoài từ 3 lên đến 9 như sau:
nếu các bạn muốn điều chỉnh số lượng những page ảo của Lifestyle screen, bạn tìm registry HKLM/software/spb software house 2/spb mobile shell/widgets/homescreen rồi bạn đổi giá trị pagecount thành bao nhiêu trang bạn thích ví dụ 6 hay 9 (các bạn lưu ý nếu càng nhiều trang thì khi kéo wa trang khác background đằng sau sẽ dịch chuyển wa càng ít nhé)

cuonganhstyle

Thêm/Xóa các link chương trình trong Menu Catagory :
Bạn Dùng RegEdit :
HKLM>Software>Spb Software House 2>Spb Mobile Shell>Menu>Root
Vào folder mà bạn muốn edit, ví dụ : Multimedia
Tạo 1 Dword value có tên "Add", value data ="1"
Save và thoát ra.
Vào Menu Catagory, Multimedia, nhấn vào menu góc phải màn hình, sẽ có 3 lựa chọn :
Add File, Add Program và Remove

cái này dùng mất khoảng 7 Mb RAM
Nói như bác quanktv là đúng : cài thêm cái nào chẳng tốn RAM
Pin không ảnh hưởng nhiều
Tóm lại : cái này Pro >>> number one

quanktv

nếu các bạn muốn điều chỉnh số lượng những page ảo của Lifestyle screen, bạn tìm registry HKLM/software/spb software house 2/spb mobile shell/widgets/homescreen rồi bạn đổi giá trị pagecount thành bao nhiêu trang bạn thích ví dụ 6 hay 9 (các bạn lưu ý nếu càng nhiều trang thì khi kéo wa trang khác background đằng sau sẽ dịch chuyển wa càng ít nhé)

Thêm/Xóa các link chương trình trong Menu Catagory :
Bạn Dùng RegEdit :
HKLM>Software>Spb Software House 2>Spb Mobile Shell>Menu>Root
Vào folder mà bạn muốn edit, ví dụ : Multimedia
Tạo 1 Dword value có tên "Add", value data ="1"
Save và thoát ra.
Vào Menu Catagory, Multimedia, nhấn vào menu góc phải màn hình, sẽ có 3 lựa chọn :
Add File, Add Program và Remove

cái này dùng mất khoảng 7 Mb RAM
Nói như bác quanktv là đúng : cài thêm cái nào chẳng tốn RAM
Pin không ảnh hưởng nhiều
Tóm lại : cái này Pro >>> number one

Về cách chỉnh sửa spb mobile shell 3.0 đã có 1 luồng bên này rồi. các bác có thể tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53410

coithantien

Có bác nào xử lý thằng Spb Mobile Shell 3.0 sao cho nó cài vào Thẻ nhớ chưa? Nó cứ tự động cài vào máy thể này tốn Ram quá (dù đã chọn là cài vào thẻ)?:-?

Có bác nào xử lý thằng Spb Mobile Shell 3.0 sao cho nó cài vào Thẻ nhớ chưa? Nó cứ tự động cài vào máy thể này tốn Ram quá (dù đã chọn là cài vào thẻ)?:-?

Các chương trình today phải cài vào main bạn à. Không có cách khác đâu.

ghostonline

Thứ nhất nó là chương trình hệ thống nên dù có cho chọn cũng không nên cài vào thẻ nhớ vì ảnh hưởng đến hoạt động không còn ổn định nữa. Thứ hai cài vào thẻ nhớ hay main không liên quan gì đến chuyện tốn ram cả, chương trình chạy thì sẽ tốn ram thôi. Main và Ram là khác nhau mà

chaopac

hahahahaha :)):)) bài này em post bên box chỉnh sửa SPBShell 3 ý, mà thực ra cái số lượng virtual page này có thể chỉnh tuỳ ý bao nhiu cũng đc các pác ạh (e chỉnh 16 vẫn ok) cho nên các pác cứ sử dụng cái lifestyle widgets này như giao diện iPhone nhé (cái trượt động lực nó giống lắm đấy) :D:D

vuquan

Chức năng tìm T9 tiếng Việt

Nguyên văn bởi HaChau Xem Bài gửi
Chưa có bản Việt hóa giao diện Spb Mobile Shell thì bà con dùng tạm chức năng tìm T9 tiếng Việt nhé
Cài đặt:
Tải tệp đính kèm, giải nén ra được tệp SpbMobileShell.txt cứ thế copy đè lên file gốc trong thư mục cài Spb Mobile Shell là ok.

Không down được bác ơi. Bác coi lại dùm cái.

Bạn copy file đính kèm vào \Program Files\Spb Mobile Shell
Mình sửa lại từ file của Hà Châu cũ đấy. Chỉ sửa phần T9 tiếng Việt cho SPB DialPad thôi, mình không dịch các chuỗi vì mình không dùng :D