• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

JongZiZi

Soft này mình cài rồi. Nhìn cái này tưởng soft mới vì thấy lạ. Đang test Wm6.5 nên ko xài đc. Vì 6.5 này chạy nhẹ nên ko cài thêm gì khác. :D

huytuan10

Bác nào cho cháu hỏi là chọn ở đâu để lúc màn hình tắt , bật lên thì nó hiện lên cái screen save có cái đồng hồ ý ạ!.cháu tìm mãi mà ko thấy.Cám ơn các bác!.

huytuan10

Bạn muốn nói đến cái Screen save nào thế, bạn có hình cụ thể nào ko

Đại loại là khi cháu tắt màn hình đi ( Sleep mode) rồi bật lại thì nó hiện lên giao diện này nè bác!

Cháu ko biết chỉnh ở đâu cả.bác giúp cháu với ạ!.Cháu cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member
Đại loại là khi cháu tắt màn hình đi ( Sleep mode) rồi bật lại thì nó hiện lên giao diện này nè bác!

Cháu ko biết chỉnh ở đâu cả.bác giúp cháu với ạ!.Cháu cảm ơn.

Đây là màn hình home của Mobile Shell mà, thường thì khi cài xong là nó hiện màn hình này luôn, do tính hiếu kỳ nên chúng ta hay vuốt wa trái rồi wa phải, nhìu khi vuốt lên hoặc xuống thì nó sẽ sang 1 trang khác, bạn chỉ việc vuốt trở về lại màn hình này rồi nhấn Power, khi nhấn Power trở lại thì sẽ có màn hình này thui, còn nếu ko có những cái bạn cần thì do bạn xóa đi các Widget, bạn chỉ việc add các Widget trở lại là được thui, chúc thành công ;)

P/S: Mình chỉ mới 20 tuổi thôi, đừng xưng hô "bác", "cháu" làm mình tổn thọ mất :p

huytuan10

Sao mình ko làm được nhỉ.Nhấn power trở lại thì ko có
Bản Spb 2.0 trước nó tự hiện mà. Chả lẽ lại quay lại bản 2.0 >.<

PS : Thế ah! Mình hok bít,mình thấy nhiều bác ở diễn đàn này cũng lớn tuổi rồi.Cho mình xl ^^!

blackdoor

Manager
Cái SPB Home ấy chỉ tự hiện sau mỗi lần soft reset máy thôi, còn lại khi muốn phải gọi nó chạy mới có. Mình chưa tìm thấy chỗ để set cho nó chạy mặc định sau mỗi lần ấn nút power.

huytuan10

Cái SPB Home ấy chỉ tự hiện sau mỗi lần soft reset máy thôi, còn lại khi muốn phải gọi nó chạy mới có. Mình chưa tìm thấy chỗ để set cho nó chạy mặc định sau mỗi lần ấn nút power.

uh đúng rồi!.Mình tìm mãi mà ko thấy chỗ setting cái mục này cho nó.Đúng là chỉ soft reset nó mới hiện lên thoy!.Buồn thật =.=

black_raven

cái spb shell 3.0 này mọi người có thấy là khi cài vô rồi thì không dùng camera được không ,nó báo out of memory :(,chắc do tốn tài nguyên quá :((

Mình cũng bi trường hợp như bạn. Hiện mình đang dùng con LG KS20. Khi cài phần mềm này lên là không dùng được camera, nó báo "out of memory". (Bộ nhớ khi cài xong còn trống 33Mb, nếu cài thêm các ứng dụng khác còn 30). Gỡ nó ra là camera dùng bình thường. Không biết có cao thủ nào chỉ giáo cách xử lý trường hợp này giúp mình.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaanh

mấy pro ơi làm sao để thay đổi hình nền của giao diện cái spb3 này vậy? híc đẹp thế này mà thêm tí style riêng của mình thì lung linh phải biết.
Bạn copy ảnh vào Progams Files/SPB mobile Shell.Nhớ là ảnh định dạng JPG.Sau đó bạn vào Change Background ở màn hình ngoài thích hình nền nào thì chọn cái đó.

tiachop

Các bác ơi! Làm thế nào để tích hợp Spb Diary vào Spb Mobile Shell nhỉ, Em rất kết thằng Diary nhưng không biết có tích hợp vào K?

black_raven

Bạn hãy chạy cùng với phần mềm S2U2. Nó sẽ có chức năng chỉnh sửa chạy vào màn hình chính khi mở khóa, hoặc bỏ chức năng đó.
Mình dùng bản S2U2 đã việt hóa nên chỉ nhớ đường dẫn chỉnh sửa bằng tiếng Việt. Bạn mở S2U2 Seting-> Thiết lập khác -> Mở khóa vào màn hình chính (Chọn ON) -> Lưu. Sau khi tắt bằng nút nguồn mở khóa bằng S2U2 thì nó sẽ vào SPB Home cho bạn.
Thân

tigerer

đây là một chương trình tuyệt vời. Em xài DM2 mà chán cái TouchFlo3D sau khi cài cái này luôn. Chạy khoái hơn cái TouchFlo ở chỗ cái phần Programs của Touch Flo cùi bắp quá, bao nhiêu ứng dụng nó hiện lên 1 trang hết, k chỉnh sửa đc.
Cám ơn MOD đã giới thiệu và "giao lưu" qua PM với em. Tuy không cài đuoc nhưng cuối cùng em cũng tìm được một kho đạn dược phong phú cho cái chú SPB Shell 3.01 này.
Bạn nào đang tìm kiếm "cái mà ai cũng cần" thì PM mình, mình giao lưu qua PM hen, chứ ở đây mà giao lưu là MOD cho em đi nghỉ mát luôn. Mà MOD cho em nghỉ mát là em buồn luôn, tối đi làm về không có cái để nghịch.

blackdoor

Manager
đây là một chương trình tuyệt vời. Em xài DM2 mà chán cái TouchFlo3D sau khi cài cái này luôn. Chạy khoái hơn cái TouchFlo ở chỗ cái phần Programs của Touch Flo cùi bắp quá, bao nhiêu ứng dụng nó hiện lên 1 trang hết, k chỉnh sửa đc.
Cám ơn MOD đã giới thiệu và "giao lưu" qua PM với em. Tuy không cài đuoc nhưng cuối cùng em cũng tìm được một kho đạn dược phong phú cho cái chú SPB Shell 3.01 này.
Bạn nào đang tìm kiếm "cái mà ai cũng cần" thì PM mình, mình giao lưu qua PM hen, chứ ở đây mà giao lưu là MOD cho em đi nghỉ mát luôn. Mà MOD cho em nghỉ mát là em buồn luôn, tối đi làm về không có cái để nghịch.

Khéo vẽ, muốn tim cái ấy cứ vào trang 4shared.com là có hết

mấy chú cứ đi đâu xa xa, zào Gút Gồ rồi zô trang đầu tiên xuất hiện là có "chìa" liền :D

Đề nghị các bạn viết bài đúng nội dung topic, không nên thảo luận các vấn đề khác ở đây.

minhluc

Các bác cho hỏi có cách nào hoặc phần mềm hiển thị dung lượng Ram nào có thể dùng chức năng Add Widget trong Lifestyle Home để hiển thị ko ạ?Và có cách nào để chuyển đổi qua lại các Theme file cab đã cài trong máy ạ(vd:máy đã cài 4 skin file .cab ,hay muốn xài theme nào phải remove theme cũ và cài thêm mới ạ?) Thanks các bác rất nhiều...:D

Chỉnh sửa cuối:

tanhebook

mình cài SPB Shell 3.01 + S2U2 + S2P
1. Khi nghe nhạc có đt tới thì bị treo máy
2. Nghe nhạc được 10phút thì bị mất tiếng
:-/ Có ai bị giống mình chưa :((

sontunght

mình cài SPB Shell 3.01 + S2U2 + S2P
1. Khi nghe nhạc có đt tới thì bị treo máy
2. Nghe nhạc được 10phút thì bị mất tiếng
:-/ Có ai bị giống mình chưa :((

nghe được 10 phut thì mất tiếng là do lượng pin của bạn còn ít đó bạn. tớ thấy là vào khoảng dưới 30% pin là sẽ có hiện tượng này. còn ko thì ko sao đâu^^. đang nghe nhạc mà máy treo có lẽ do máy bạn cài nhiều quá nặng.c chứ tớ dùng vẫn ngon kể cả nghe nhạc, chơi game có đt vẫn ngon. (tớ chỉ dùng con 02 neo 195mhz thui. thấp nhất rùi mà vẫn ngon.)
chúc vui

doquangduc

Well-Known Member
nghe được 10 phut thì mất tiếng là do lượng pin của bạn còn ít đó bạn. tớ thấy là vào khoảng dưới 30% pin là sẽ có hiện tượng này. còn ko thì ko sao đâu^^. đang nghe nhạc mà máy treo có lẽ do máy bạn cài nhiều quá nặng.c chứ tớ dùng vẫn ngon kể cả nghe nhạc, chơi game có đt vẫn ngon. (tớ chỉ dùng con 02 neo 195mhz thui. thấp nhất rùi mà vẫn ngon.)
chúc vui

Chắc do xung đột phần mềm nào thui, chứ máy của mình nghe nhạc khi Pin còn 7% mà vẫn không sao mà.

8quocte

em thì cài vào con touch HD bị nguyên 1 cái menu trắng có 2 sub menu phone và sbp home che lên cái menu có biểu tượng của nò mà k biết dấu đi bằng cách nào..