• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell 3.5 beta - Giao diện mới cho dế yêu

Status
Không mở trả lời sau này.

quocan323

Tôi nghỉ là bạn nên thêm widgets bằng lối nầy thì chắc là không bị trở ngại gì đâu:
- Ấn vào icon ở góc dưới bên phải, rồi chọn Add Widget> shortcut> Programs> đến program mà bạn muốn, chẳng hạn như photos...là được. chúc thành công.

đây chỉ là bản beta thôi bạn ak` ráng đợi bản chính thức jh

Ntv_79

Tôi nghỉ là bạn nên thêm widgets bằng lối nầy thì chắc là không bị trở ngại gì đâu:
- Ấn vào icon ở góc dưới bên phải, rồi chọn Add Widget> shortcut> Programs> đến program mà bạn muốn, chẳng hạn như photos...là được. chúc thành công.

Bạn này nói rất đúng. Trong khi chờ đợi bản chính thức có thể full các chức năng, thì các bạn có thể làm như bạn này hướng dẫn, add thêm ứng dụng Photo brower hoặc photo folow chẳng hạn, xem, vuốt ảnh rất mượt mà. Nhạc thì có thể add 360do, vuốt cũng rất đẹp... \-/\-/

trinhaust

http://www.spbsoftwarehouse.com/products/mobileshell
đây chỉ là bản beta thôi bạn ak` ráng đợi bản chính thức jh
Thưa bạn! đây không những chỉ là bản beta mà còn là không phải symbian version, người ta modified cho symbian để sài tạm thôi.
khi nào version 5 ra mắt thì mới thật sự có cho symbian. tôi thấy trên website của spb họ nói "SPB Mobile Shell doesn't support Symbian yet. SPB Mobile Shell is available for the following platforms: •Windows Mobile (touchscreens)" bạn có thể tham khảo thêm ở đây: http://www.spbsoftwarehouse.com/products/mobileshell
chúc bạn vui vẽ.

thechipmunks

cái này em cài vào máy thỉnh thoảng máy đơ luôn, phải tắt nguồn rồi khỏi động lại mới đc, nhưng nhìn nó pro quán nên vẫn cố dùng :D

randoms

cài được vài ngày thì e nó lỗi mỗi lần đọc tin nhắn xong là em nó lại loading. Bực mình em xóa quách nó đi rồi, đợi bản chính thức ra vậy.

cuulonggiang

cài được vài ngày thì e nó lỗi mỗi lần đọc tin nhắn xong là em nó lại loading. Bực mình em xóa quách nó đi rồi, đợi bản chính thức ra vậy.

------------------------------------
Nhìn quả đồ họa đồ sộ, lại còn hiệu ứng 3D nữa thì cũng đủ để hiểu nó tốn ram và hại máy thế nào rồi....lỗi xảy ra với máy bạn như thế là tất nhiên rồi .... đừng hỏi...thôi trở về với quê hương đi ...=))

dacam

vẫn còn nhiều lỗi lắm thỉnh thoảng nghe đt xong nhấn vào menu thì nó cứ trơ ra.phải khởi động lại thì mới hết đơ.

quocan323

vẫn còn nhiều lỗi lắm thỉnh thoảng nghe đt xong nhấn vào menu thì nó cứ trơ ra.phải khởi động lại thì mới hết đơ.

bạn khóa màn hình rồi mở lên là hết àk không cần khởi động lại :d

anhky

Máy mình dùng con hơn 35Ram mà, mình xai 5800, khổ nỗi goi hay nt xong la loadding nữa.

randoms

Máy mình dùng con hơn 35Ram mà, mình xai 5800, khổ nỗi goi hay nt xong la loadding nữa.

Mình cũng bị lỗi này nhưng mà dùng vài hôm mới bị, từ lúc mình chuyển 3 trang thành 5 trang. Còn dùng thì không thấy tốn RAM mấy. Chẳng biết khi nào có bản chính thức nhỉ, mọi người có nghe tin tức gì không?

Ntv_79

Mình cũng bị lỗi này nhưng mà dùng vài hôm mới bị, từ lúc mình chuyển 3 trang thành 5 trang. Còn dùng thì không thấy tốn RAM mấy. Chẳng biết khi nào có bản chính thức nhỉ, mọi người có nghe tin tức gì không?

Thì chuyển lại 3 trang hoặc để 1 trang và để một màn hình life style hoặc pro thôi xem thế nào. Bản chính thứ nghe nói sẽ có trong mùa hè này!

Chỉnh sửa cuối:

andy_quan

sao cái này dùng tốn ram thế nhỉ. lạy chúa tôi.
có cách nào khắc phục k các bác?
bibo

vutuan472

sao mình bị lỗi vậy.cài vào thì ko mòa khởi đọng lại thì màng hình trắng bào eror gì đó

thechipmunks

Nói thật là ko chịu đựng đc thêm nữa đành phải gỡ bỏ, máy mình dùng thì 1 ngày nó phải đơ 2 lần, có phần mềm nào khóa máy như trong phần mềm này ko các bro? chỉ cần chạm tay vào là nó khóa. Gỡ bỏ cái phần mềm này tiếc nhất là dự báo thời tiết, cái đồng hố và khóa máy.

quocan323

Nói thật là ko chịu đựng đc thêm nữa đành phải gỡ bỏ, máy mình dùng thì 1 ngày nó phải đơ 2 lần, có phần mềm nào khóa máy như trong phần mềm này ko các bro? chỉ cần chạm tay vào là nó khóa. Gỡ bỏ cái phần mềm này tiếc nhất là dự báo thời tiết, cái đồng hố và khóa máy.

sài cái này đi bạn pro lắm đó http://www.tinhte.com/threads/267784-My-Keylock-v1.1.5-khoá-5800-mới

Ntv_79

cái này mình tham khảo rồi nhưng ko bro bằng cái wiget của phần mềm SPB này bạn ạ, chỉ cần chạm vào cái là khóa thôi.

Bạn dùng slideUnlock đi. Có shorcut ngoài màn hình chạm vào là khóa đấy! Có thể để tùy vị trí ngoài hs > Xem hình cái khóa trong screenshot của mình! Cài đặt theo mục số 7 (Mini shotcut: On) và 8 (Shotcut position: vị trí ở chính giữa từ đỉnh xuống dưới) của screenshot thứ 3 nhé>

Link đây>http://www.pdaviet.net/showthread.p...cập-nhật-trang-4/page4&highlight=slide+unlock

Chỉnh sửa cuối:

anhxike

Máy mình N97 V21.... nhưng sau khi cài, lúc đầu loading ok, sau chừng 3' nó out ra rồi loading tiếp, cứ thế tiếp diễn, ko tài nào kill đc, máy mình đã ko còn hack, nên ko có cài taskmanager nên ko kill đc.kill bằng máy thì ko ăn thua.tắt nguồn, khởi động lại, remove pm, sau đó cài lại vẫn y chang. huhu. chán thiệt...

thechipmunks

Bạn dùng slideUnlock đi. Có shorcut ngoài màn hình chạm vào là khóa đấy! Có thể để tùy vị trí ngoài hs > Xem hình cái khóa trong screenshot của mình! Cài đặt theo mục số 7 (Mini shotcut: On) và 8 (Shotcut position: vị trí ở chính giữa từ đỉnh xuống dưới) của screenshot thứ 3 nhé>

để mình thử xem thế nào, cảm ơn bạn nhiều nhé

quocan323

Máy mình N97 V21.... nhưng sau khi cài, lúc đầu loading ok, sau chừng 3' nó out ra rồi loading tiếp, cứ thế tiếp diễn, ko tài nào kill đc, máy mình đã ko còn hack, nên ko có cài taskmanager nên ko kill đc.kill bằng máy thì ko ăn thua.tắt nguồn, khởi động lại, remove pm, sau đó cài lại vẫn y chang. huhu. chán thiệt...

cài lên bộ nhớ máy đi bạn

Status
Không mở trả lời sau này.