• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB mobile shell] MY PHONE ^^

hungthien9394

Em dùng SPB Mobile shell cũng được 1 thời gian rồi và cũng tuyển được 1 số bản mod ưng ý xin chia sẻ với mọi người và mong mọi người cùng trao đổi mod cho SPB cho em dùng với =))
I. Hình ảnh (cho các bác xem cái đã :)))
1. Mod lung tung không biết đặt tên là gì =))

2. Mod ANDROID (lấy ở bài của bác hai2041992)

3. Mod Windows Phone 7 (lấy ở bài của bác ohannguyent, link)

II/ Cách sử dụng :
1. Chép thư mục SPB mobile shell trong từng mod vào E:\Others\
2. Cài SPB mobile shell 3.7.2.673 VI by KIENVP (có trong thư mục tải về).
3. Chạy SPB mobile shell, vào Cài đặt -> Phục hồi cài đặt, dẫn đến file Msettings có trong mỗi thư mục mod và sử dụng.
* LƯU Ý QUAN TRỌNG :
Để có thể chỉnh sửa trình bày, các bạn cần thêm file reg, ở đây em mới có file reg của mod WP7 thôi, để có file reg các bác CHÉP THƯ MỤC SPB MOBILE SHELL VÀO TRƯỚC RỒI MỚI CÀI ĐẶT (hoặc gỡ SPB ra, copy mod rồi cài lại SPB, mong các bạn hãy up thêm file reg lên cho mọi người). KHI ĐÃ CÓ FILE REG, các bạn chép đè vào C:\System\Apps\ rồi khởi động lại SPB là có thể chỉnh sửa mod.
P/s : Trong thư mục up lên có 1 số mod cũ, các bác cứ chép đè thư mục toàn chữ với số ấy vào E:\Private rồi sao lưa cài đặt có sẵn nha :)

Các bác thanks nhiệt tình cho em nhá, bài post đầu của em ở PDAVIET đấy ^^

B_O-1LbkW-h59fuURYlzQQ

Chỉnh sửa cuối:

kaizmt

bạn chỉ mình cách set wallpaper với. mình cài rồi mà hình nền đen thui à, chưa tìm dc cách. thx bạn

hungthien9394

bạn chỉ mình cách set wallpaper với. mình cài rồi mà hình nền đen thui à, chưa tìm dc cách. thx bạn

Hai nút tuỳ chọn và hiển thị xoay vòng vẫn ở chỗ cũ tuy không hiển thị, bạn cứ bấm vào 2 góc đó là đc ^^ Riêng mod android hai nút đó nằm ở trên ;)

NTiolanDatluu

dùng thì đẹp đấy những nhiều khi khởi động lại hơi lâu, hao pin và ram kinh luôn! D

socloc20

Ram thừa nhiều chẳng để làm gì, ko quan tâm, sợ hao pin thôi

Kết nhất cái đồng hồ số la mã :D

chỉ xin cái này :D

hungthien9394

NTiolanDatluu

Cái này bên bài gốc có file *.reg.txt trong thư mục SPB SHELL đó bạn, bạn xóa đuôi txt đi rồi copy vô C:\System\Apps\ là được mà, còn bản của mình cũng có file reg trong thư mục tải về rồi :)

xài CFW nên ko xài mod wd7 đc, thử mấy bản mod wd7 rồi bản nào cũng lỗi tùm lum ah! :D
công nhận SPB Sell này ngốn RAM kha khá nhỉ, ram mình còn 20mb, lúc chưa cài là 44mb!

socloc20

xài CFW nên ko xài mod wd7 đc, thử mấy bản mod wd7 rồi bản nào cũng lỗi tùm lum ah! :D
công nhận SPB Sell này ngốn RAM kha khá nhỉ, ram mình còn 20mb, lúc chưa cài là 44mb!
Mình mở cả ISMS còn chừng 35-40mb ram, vẫn đủ dùng OPERA :D

NTiolanDatluu

Mình cũng xài CFW, thêm isms nữa free khoảng 30MB :)

hix chạy nhiều soft quá, đến khi load chạy thằng SPB Sell còn 20mb, load thêm UC Player để xem phim thì......loading...loading....restar. T.T :(
không đủ RAM để chạy nữa

nghia_kn

ko biết có tốn pin ko bác . em hồi trc dùng 1 ban từ sang đến tôi ko lam gi mà gần hết pin ===> choáng ko dám dùng ^^

NTiolanDatluu

ko biết có tốn pin ko bác . em hồi trc dùng 1 ban từ sang đến tôi ko lam gi mà gần hết pin ===> choáng ko dám dùng ^^

mình dùng cũng thấy bt, tầm 2day/sạc :D
chủ yếu ko đủ RAm để chạy thôi, RAM yếu hay bị khởi động lại

nghia_kn

mình dùng 8910 nên ram thì thoải mái hơn . chỉ sợ vụ pịn thôi. tối nay về thử test xem thế nào