• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

OnlineNo1

xin đề nghị hướng dẫn thêm và ko nên ghi tắt chuyên cho những người mới xài máy.

Mình nhớ là các bạn ấy đã hướng dẫn rất chi tiết
"VUI LÒNG TÌM KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI"

binlak

cuối cùng cũng cài xong...hihi....tuyệt
bạn nào có ảnh nền đẹp post ch mình xin đc k

supervise

Ac, để ở tiếng Anh chớ ;;)

Máy của mình đã hack
đã cài đúng theo như bạn hướng dẫn
nhưng khi mình chạy chương trình thì dao diện, icon vẫn là của SPB cũ,chỉ có mấy cái icon trên màn hình chính là thay đổi
mình không hiểu nó bị lỗi gì
bạn giúp mình với
mình đang ham cái wm7 này quá

MR_son

Tôi thấy SPB W7 này không tiện bằng bản SPB Mobile Shell v3.7.2(673) lắm. Tôi đã cài rồi lại gỡ bỏ quay về dùng bản cũ.

Anther1991

Máy của mình đã hack
nhưng khi mình chạy chương trình thì dao diện, icon vẫn là của SPB cũ,chỉ có mấy cái icon trên màn hình chính là thay đổi
bạn giúp mình với

Bạn nhấn giữ icon rồi change skin xem có đổi đc giống mấy icon ở màn hình chính ko
Tôi thấy SPB W7 này không tiện bằng bản SPB Mobile Shell v3.7.2(673) lắm. Tôi đã cài rồi lại gỡ bỏ quay về dùng bản cũ.

Tui thấy bản spb nào cũng tiện gần như nhau nếu mình quen và biết cách sắp xếp. Chúng hơn kém nhau ở cái giao diện thoy :">

ohannguyent

tại mới dùng nên mới vậy... Từ từ rùi sẽ thấy sự rối rắm và tốn ram của bản 3D. Theo cá nhân thì mod WP7 cách sắp xếp khá gọn và khoa học, rất tiện lợi...

supervise

Bạn nhấn giữ icon rồi change skin xem có đổi đc giống mấy icon ở màn hình chính ko

Tui thấy bản spb nào cũng tiện gần như nhau nếu mình quen và biết cách sắp xếp. Chúng hơn kém nhau ở cái giao diện thoy :">
Không!dao dien cua mình vẩn là dao diện spb cũ mà.chỉ có 3 icon nt va icon menu ở màn hình chính là đôỉ thôi,còn lại toàn bộ dao diện vẫn là spb củ
Mình làm lại cả chục lần rùi
Nản! Bạn nào giúp mìh với

iupxlam

Máy của mình đã hack
bạn giúp mình với

nếu vậy thì có thể do copy file .reg ko đúng.
đính chính là file SpbShell_20028b16.reg luôn copy vào trong C:\System\Apps nhé, chứ ko phải cài SPB vào E: thì file .reg nó nằm trg E:\System\apps đâu. Nếu bạn làm đúng như vậy mà vẫn thế thì chịu rồi, remove spb mà cài lại thôi :D

shido_katori

Active Member
xin đề nghị hướng dẫn thêm và ko nên ghi tắt chuyên cho những người mới xài máy.
phải đọc kĩ topic chứ, chủ topic hướng dẫn rất nhiều người đã làm dc mà
tùy thuộc vào cách sắp xếp chương trình thôi bác ạh, một thời gian bác dùng bản cũ thì đã quen với sự sắp xếp đó nên khi đổi sang cái này thì có vẻ hơi lạ lẫm ( em mới vô xài còn ko biết exit ra chỗ nào :p), nếu bác thấy ko hợp thì trở về bản cũ, em thì thích "đổi gió" 1 tí :D

ước mong xa vời 1 ngày Nokia làm bản WP7 Lite cho máy mình =))

supervise

Ac, để ở tiếng Anh chớ ;;)

trước khi cài phải để ngôn ngữ là tiếng việt chứ
sau khi cài đặt xong theo những bước bạn hướng dẫn thì đổi ngôn ngữ sang tiếng anh mới dùng được
mình lần mò mấy hồi mà không xog
mãi sáng nay mới làm được
phải công nhận là dao diện mới đẹp,tùy biến hay
cảm giác rất tốt
chủ toppic nhớ bổ sung thêm để anh em đỡ nhầm nhé

binlak

cho mình hỏi cái thời tiết ý....chọn tên như nào thế...khó tìm nơi mình ở quá...nhiều TP quá.tìm mãi mà k thấy
Mình ở Móng Cái

Anther1991

cho mình hỏi cái thời tiết ý....chọn tên như nào thế...khó tìm nơi mình ở quá...nhiều TP quá.tìm mãi mà k thấy
Mình ở Móng Cái

Bạn đọc lại mấy bài trước nhé. Có nói về vụ chọn địa điểm như vậy đó.

vipcan

chết rồi sao lại: "ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp khôg tin cậy" bác nào giúp em với ~X(

z_Angel_z

chết rồi sao lại: "ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp khôg tin cậy" bác nào giúp em với ~X(
->> hack phone trước đã nhé bạn !

->> hack phone trước đã nhé bạn !

có ai biết làm sao mod thêm vào mấy cái widget như windows phone 7, tức là widget báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ...nhưng mà trên nền xanh (hình như bên wp7 gọi là title thì phải) vs mod cái calender thành như của wp7 k nhỉ
như mấy hình dưới nè :

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

có ai biết làm sao mod thêm vào mấy cái widget như windows phone 7, tức là widget báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ...nhưng mà trên nền xanh (hình như bên wp7 gọi là title thì phải) vs mod cái calender thành như của wp7 k nhỉ
như mấy hình dưới nè :

Hiện giờ đã có bản update mới:

Nhưng mà còn tiếng Ấn như trong hình, đang đợi pro nào Anh hóa nó. Tuy chưa có đủ kiểu "WP7 Blue" như mong muốn nhưng mình nghĩ sớm muộn cũng sẽ có thôi :">