• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Speed Intensifier 4.8 [bài 26] - Tăng tốc cho IP gấp nhiều lần

page

Speed Intensifier - cho phép tăng giảm tốc độ xử lý của các thiết bị Apple đã chĩnh thức ra mắt.

Các tính năng tiêu biểu:

- Tăng, giảm tốc độ của thiết bị lên ít nhất 4 lần bình thường
- Dung lượng nhẹ, dễ cài đặt và sử dụng rất đơn giản đặt biệt hiệu quả thì không thể chê vào đâu được
- Không bị hao pin mặc dù tốc độ xử lý lên mức nhanh nhất
- Tương thích với hầu hết tất cả các thiết bị Ipod, Iphone, Ipad.

Các bạn xem youtube nhé

[video=youtube;T3xMRRMtGI4]http://www.youtube.com/watch?v=T3xMRRMtGI4[/video]

Lưu ý:

- Nếu bạn đã sử dụng Fakeclockup trước đây, thì phải remove hoàn toàn rồi mới cài Speed Intensifier. Tránh đụng apps rồi safemode hoặc ăn táo.

- Download và cài đặt cho file .deb
http://www.mediafire.com/?c99q7weaobi3lb9

Làm sao để dưa youtube lên đc vậy mod đi qua hường dẫn hộ vào inbox với

Last edited by a moderator:

Dao2nd

Chương trình này có tác dụng phụ j k bạn ơi, có nóng đt k? Mặt sau của vấn đề là ntn?

page

Thực ra nó chỉ cho ta thêm tốc độ sử lý khi vào các app rất nhanh,còn tác dụng phụ thì mình cũng ko rõ lắm,mình cũng đang dùng đây mà chưa thấy sao cả,mình chơi game khoảng gần tiếng mà IP vẫn ok không thấy nóng

dig31

Cái này chắc cho 3G bác nhỉ, 3GS với 4 thì cần làm j đâu >_<

page

Cái này chắc cho 3G bác nhỉ, 3GS với 4 thì cần làm j đâu >_<

Ừ cái này chỉ dùng cho 3G bọn mình thui chứ còn 3GS với IP4 cài vào chóng mặt lắm =))

HTC_VUTHANH

Moderator
Chương trình này có tác dụng phụ j k bạn ơi, có nóng đt k? Mặt sau của vấn đề là ntn?
mình nghĩ nếu app nỳ giúp tốc độ sử lý cho ip thì chắc chắn là có tác dụng phụ zùi.vì muốn ip tốc độ sử lý nhanh thì chỉ có ép xung chip thui->tốn pin và hại chip làm giảm tuổi thọ của chip đó:-?

Zenki

Super V.I.P
Ứng dụng này với fakeupclock là một, chỉ là đổi tên và giao diện mới

Ứng dụng này được anh em bên xSellize test thử và có đánh giá là tốc độ cải thiện nhiều, giảm hao pin và lướt Wifi nhanh hơn.

Zenki cài vào dùng thử cho con 3GS, cho tốc độ lên 10 trong Settings thì thấy iPhone chạy nhanh như gió, mở ứng dụng thì nháy 1 cái là ra liền, lướt Web thì thấy cái vòng Wifi nó quay như gió luôn =))

Đang trong quá trình Test thêm xem Pin thế nào rồi sẽ báo cáo lại cho anh em

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

Dùng cái này lúc đang say rượu là dễ Live"phun" lắm, ôi chóng mặt wá =))

meoluoios

axx, cài vào con ipod gen 4 của e, nó chạy chóng mặt quá :(
test vài ngày xem sao

rgx120

cài vào Ip4, mình để chế độ default mà đã thấy nhanh kinh, lên tới 10 chắc có ngày đứt bóng đèn màn hình:O

thử ấn giữ lun 1 app nào đó như cách để thay đổi vị trí ấy, thấy nó rung kinh thế nào...ack..ack

Chỉnh sửa cuối:

page

cài vào Ip4, mình để chế độ default mà đã thấy nhanh kinh, lên tới 10 chắc có ngày đứt bóng đèn màn hình:O

thử ấn giữ lun 1 app nào đó như cách để thay đổi vị trí ấy, thấy nó rung kinh thế nào...ack..ack

Thế mới gọi là tăng tốc chứ,từ hôm dùng nó tới nay mình thấy iu e 3G cùi của mình hơn hẳn,mình cũng chưa dám đưa lên mức 2 mới chỉ để mặc định thôi mà đã đủ dùng rồi \-/

HTC_VUTHANH

Moderator
chắc mình cũng phải test thử xem sao:p

sao mình thử ko thấy nhanh làm ở ngoài spingboard nhở.có phải tích on trong app ko nhỉ:-/

Last edited by a moderator:

page

cái này xài ko ổn định trên IP4:-??

Đương nhiên IP4 và 3GS thì ko cần rồi,cái này chỉ dành cho 3G cùi và 2G cùi thui.Còn ổn định hay ko thì mình chưa thấy ai nói gì ngoài bạn :p
IP4 tốc độ sử lý nhanh gấp 4 lần 3G rồi mà bạn còn dùng thêm cái này làm gì

rgx120

Đương nhiên IP4 và 3GS thì ko cần rồi,cái này chỉ dành cho 3G cùi và 2G cùi thui.Còn ổn định hay ko thì mình chưa thấy ai nói gì ngoài bạn :p
IP4 tốc độ sử lý nhanh gấp 4 lần 3G rồi mà bạn còn dùng thêm cái này làm gì

bạn có bít app. nào tạo hiệu ứng 3d cho 4 cái Icons defauft o dưới ko?

HTC_VUTHANH

Moderator
on off j, vào Setting là thấy mà, nhanh thì nhanh thật, nhưng chóng mặt & tốn pin lắm
reboot lại mấy lần mới thấy công hiệu của thuốc độc.nhanh thiệt:D
chắc táng trên i4 thì app văng hít za khỏi máy mứt bò lổm nghổm dưới đất thì chít:O

rgx120

Sao bạn ko làm luôn cái icon 3D vào nhỉ đâu cần phải app đâu

làm như thế nào vậy bạn, 4 cái icons default ở dưới , nó xếp thẳng hàng, hình như có cách làm cho nó giống 3d

m0nk3y86

ko thấy ai nói xem có ngốn pin ko nhể, chứ mình thấy pin sụt kinh lắm