• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Speedy Go! Giúp điên thoại chạy nhanh hơn...

mytu99

Không biết N92 đó, cài bao nhiêu lần nớ load lung tung nhưng cuối cùng vẫn như hình :-?

Hình như có mỗi 92 của anh bị thì phải ,mà anh có thấy nó chạy nhanh hơn không , hay vẫn nhủ lúc chưa cài .Em cài vào 82 nó chạy nhanh hơn và sài ổn định cả tuần nay rồi mà.;;)

MinhThang

Manager
Hình như có mỗi 92 của anh bị thì phải ,mà anh có thấy nó chạy nhanh hơn không , hay vẫn nhủ lúc chưa cài .Em cài vào 82 nó chạy nhanh hơn và sài ổn định cả tuần nay rồi mà.;;)

Nó như thế sao mình biết được phải có thông số để so sánh chứ, cảm giác thì không được rồi, vì máy mình hồi nào tới giờ vẫn chạy nhanh mà. Đâu có cài Game hay ứng dụng gì đâu, ngoài mấy pm hỗ trợ để VH.

Nynk_102

Em xin phép dc hỏi 1 câu ah, khi mình turn on lên rùi thì có thể exit nó đi dc ko ah ? Hay phải để pm này chạy ngầm ah?

vuivitien

Các bác có ai xài N95-1 cho em hỏi 1 chút, em cài chương trình này và làm các bước như trên, thi no cho ra Phone Speed: 290 còn Speedy Speed:295
Sao em thấy mấy con số này nhỏ quá vậy. Có khi nào máy em đang có vấn đề không. Bro nào cho mình biết được không?

MinhThang

Manager
Các bác có ai xài N95-1 cho em hỏi 1 chút, em cài chương trình này và làm các bước như trên, thi no cho ra Phone Speed: 290 còn Speedy Speed:295
Sao em thấy mấy con số này nhỏ quá vậy. Có khi nào máy em đang có vấn đề không. Bro nào cho mình biết được không?

Không phải máy có vấn đề gì đâu bạn, có thể lúc này máy bạn bị chậm do nhiều ứng dụng hoạt động, vì khi bạn chạy chuơng trình đó lên nó có tăng tốc hơn so với khi chưa cài. Tín hiệu tốt.:D

cong_namcam

Không biết N92 đó, cài bao nhiêu lần nớ load lung tung nhưng cuối cùng vẫn như hình :-?

Anh Thắng bị giống như máy em đó.Đang load đc có 1 cái là nó báo lổi àh,em mới format lại thì ok nó load hết 6 cái lun nè ;;) anh có xài JbakTaskMan ko có thì anh thoát thằng này trc rùi test lại thử nhé

Chỉnh sửa cuối:

vuivitien

Không phải máy có vấn đề gì đâu bạn, có thể lúc này máy bạn bị chậm do nhiều ứng dụng hoạt động, vì khi bạn chạy chuơng trình đó lên nó có tăng tốc hơn so với khi chưa cài. Tín hiệu tốt.:D

Mình đã tắt hết các ứng dụng, chạy lại speed test 1 lần nữa thì nó cho ra con số khác: 293 và 298. Bạn nào xài N95-1 thì cho mình biết khi máy của bạn chạy ra nhưng con số nào,minh thấy số của minh sao mà nó nhỏ xiu' @@
Thanks các bạn nhiều;;)

mattomo

Báo cáo các Bác ,mình sài FW này mình thấy quả là hữu ích ,đến nay đã đươc 14 ngày chạy ổn định ,nhưng nay mở lên đã bi đòi KKK .Không biết có Bác nào bị giống mình không ,trong khi chờ đợi các cao thủ bẻ được CRACK .Nếu Bác nào muốn sái tiếp thì REMOVE đi và cài lại .thế là lai sài FREE trong khi chờ và đợi ............:)):)):))

MinhThang

Manager
Báo cáo các Bác ,mình sài FW này mình thấy quả là hữu ích ,đến nay đã đươc 14 ngày chạy ổn định ,nhưng nay mở lên đã bi đòi KKK .Không biết có Bác nào bị giống mình không ,trong khi chờ đợi các cao thủ bẻ được CRACK .Nếu Bác nào muốn sái tiếp thì REMOVE đi và cài lại .thế là lai sài FREE trong khi chờ và đợi ............:)):)):))

Thử remove đi rồi cài lại xem có dùng được nữa không? nếu đã báo hết hạn.:-?

MinhThang

Manager
Được anh à ,em mới remove đi và cài lại lại chạy tốt .

Vậy là bị sao đó chứ không phải hết hạn dùng thử đâu, nếu dùng thử thì chỉ có 4mat mới dùng tiếp được. PM này hay nhưng máy anh không dùng được chẳng hiểu sao.:-??

mrdragon88

Máy mình restart lại rồi test, speed : 367 speedy : 539, tăng 46%, vậy mà mình chả thấy nhanh thêm tẹo nào, remove luôn , đây là bản trial nên cũng ko ham dùng
Posted via Mobile Device

cong_namcam

Vậy là bị sao đó chứ không phải hết hạn dùng thử đâu, nếu dùng thử thì chỉ có 4mat mới dùng tiếp được. PM này hay nhưng máy anh không dùng được chẳng hiểu sao.:-??

Anh có xài JbakTaskMan ko tắt nó đi rùi test lại.Tại vì máy em nó bị như anh ko test đc nên em làm cách này thì ok thử đi anh :)

MinhThang

Manager
Anh có xài JbakTaskMan ko tắt nó đi rùi test lại.Tại vì máy em nó bị như anh ko test đc nên em làm cách này thì ok thử đi anh :)

Cũng có khả năng anh dùng thằng Handy Shell lắm đây, máy mới bị 4mat để cài lại xem sao.

Chính xác luôn tốc độ là 387/460.

LeeHuynh

Phần cứng của máy là cố định, nếu mà có chương trình giúp máy chạy nhanh hơn thì chắc là dạng ép xung. Nhưng làm như thế thì hại máy lắm, máy dùng rất nhanh nóng nữa:-?

đúng là ép xung đó pác! mỗi dòng đt khi sản xuất ra ng` ta đã tính kỹ về tuổi thọ của từng linh kiện trog máy rồi, tốc độ sẵn là vậy, muốn tăng lên thì chỉ có cách ép xung thôi, jốg như PC í! :)

ht6868

ép xung cái con khỉ? đây ko phải ép xung. khi mở ứng dụng xong chạy như bt. có thấy xung len tý nào đâu? chỉ là tăng tốc độ trình diễn thoai! giống như việc bạn sắp xếp quần áo trong vali vậy. nếu xếp gọn gàng thì lấy ra nhanh hơn!

i_love_baby387

ép xung cái con khỉ? đây ko phải ép xung. khi mở ứng dụng xong chạy như bt. có thấy xung len tý nào đâu? chỉ là tăng tốc độ trình diễn thoai! giống như việc bạn sắp xếp quần áo trong vali vậy. nếu xếp gọn gàng thì lấy ra nhanh hơn!

Anh em đưa ra ý kiến, bạn có ý gì thì cứ trình bày! Sao phải nói khó nghe thế.