• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SSPL by Cotulla - TOOL HỖ TRỢ UPDATE ROM HD-MINI

minhtuanls

Bác dinhtuandung2012 làm ơn cho hỏi luôn giờ nếu muốn thử xem có phải Rom gốc không ta up thử (không dùng SSPL) nếu thấy chạy một lèo không vấn đề gì, máy lên bình thường, kiểm tra thấy mất hết danh bạ ... thì có nghĩa là đúng bản Ship rom rồi phải không a?

Bác dinhtuandung2012 làm ơn cho hỏi luôn giờ nếu muốn thử xem có phải Rom gốc không ta up thử (không dùng SSPL) nếu thấy chạy một lèo không vấn đề gì, máy lên bình thường, kiểm tra thấy mất hết danh bạ ... thì có nghĩa là đúng bản Ship rom rồi phải không a?
Úp rom nào cũng mất danh bạ hết nhé vì cài lại WM mà. Bản rom nào mà bạn úp qua Bootloader mà được (không chơi SSPL nhé) thì bản đó là Ship rom gốc.

minhtuanls

Được đà lấn tới hii. Bác cho em biết luôn SSPL khác HSPL ở điểm nào ? Có phải HSPL như là một sự cho phép (mở đường), chỉ cần HSPL một lần thì từ lần sau muốn up bất kỳ Rom nào ta chỉ cần úp qua Bootloader là được đúng không?
Ah mà thêm nữa em đọc ở đâu đó nhưng chưa hiểu lắm. Đại ý là hình như để up Rom nhiều trường hợp phải up thêm một số thứ nữa, ví dụ như up cai gì đó tương tự như up Bios của máy tính vậy, nếu không up thi khi up Rom máy có thể sẽ toi luôn.
Vậy cụ thể với con HD mini này trường hợp nà e sẽ phải làm như vậy?

Được đà lấn tới hii. Bác cho em biết luôn SSPL khác HSPL ở điểm nào ? Có phải HSPL như là một sự cho phép (mở đường), chỉ cần HSPL một lần thì từ lần sau muốn up bất kỳ Rom nào ta chỉ cần úp qua Bootloader là được đúng không?
Ah mà thêm nữa em đọc ở đâu đó nhưng chưa hiểu lắm. Đại ý là hình như để up Rom nhiều trường hợp phải up thêm một số thứ nữa, ví dụ như up cai gì đó tương tự như up Bios của máy tính vậy, nếu không up thi khi up Rom máy có thể sẽ toi luôn.
Vậy cụ thể với con HD mini này trường hợp nà e sẽ phải làm như vậy?
HSPL thực chất là Full Unlock CID để máy có thể úp được tất cả các loại rom miễn là dành cho HD Mini trực tiếp từ Bootloader. Úp rom thực chất chỉ cần mỗi OS (rom cook thường chỉ có mỗi OS thôi) chứ không cần úp thêm cái gì khác.

anhhung_245

Hi , Box này cứ độ 1 năm lại xôm lên vì một vài memb mới (^

Nhớ cái thời HD Mini còn giá 8 triệu !!!

Em này phải nói là rất ngon, nhưng cái độ phân giải màn hình dở quá . Aria thì còn được nhưng hiếm hàng

minhtuanls

Các Pro ơi hôm nay em quyết định chạy thử xem bản Rom ship tải về có đúng là Rom gốc không như cách các bác hưỡng dẫn (k dùng (SSPL). Em làm nó chạy một lèo ... thành công! thật tuyệt! Nhưng giờ lại mắc rồi các bác chỉ hộ với.
1. Tại sao bản gốc e đang dùng nó là tiếng Anh, hôm trước em Hacr reset lại nó vẫn là bản Tiếng Anh. Vậy mà cài bản tải về này chạy thành công nó lại là tiếng Tây Ban Nha? Chẳng lẽ bản gốc cũng có nhiều bản sao? Hay phải chọn ngôn ngữ như nào đó?
2. Đã Tây ban nha rồi lại còn thêm bản phím bấm rung thì thôi còn kêu chẹt chẹt ... tức muốn chết.
Cứu em với!!!!

Các Pro ơi hôm nay em quyết định chạy thử xem bản Rom ship tải về có đúng là Rom gốc không như cách các bác hưỡng dẫn (k dùng (SSPL). Em làm nó chạy một lèo ... thành công! thật tuyệt! Nhưng giờ lại mắc rồi các bác chỉ hộ với.
1. Tại sao bản gốc e đang dùng nó là tiếng Anh, hôm trước em Hacr reset lại nó vẫn là bản Tiếng Anh. Vậy mà cài bản tải về này chạy thành công nó lại là tiếng Tây Ban Nha? Chẳng lẽ bản gốc cũng có nhiều bản sao? Hay phải chọn ngôn ngữ như nào đó?
2. Đã Tây ban nha rồi lại còn thêm bản phím bấm rung thì thôi còn kêu chẹt chẹt ... tức muốn chết.
Cứu em với!!!!
Vậy là Ship Rom gốc của bạn là tiếng Tây Ban Nha (Spain), nếu muốn chuyển sang Tiếng Anh thì bạn dùng SSPL mà úp các bản rom cook hay Ship rom tiếng Anh (WWE) nhé. Giữ bản Ship Rom gốc này để khi máy có vấn đề thì úp cứu máy.

minhtuanls

Ah, vậy là em hiểu rồi, bác Tuấn Dũng (?) ơi có phải nghĩa là máy em ban đầu rom gốc là bản tiếng TBN, cửa hàng nơi bán máy cho e đã dùng SSPL để chuyển sang dùng bản Tiếng Anh. Do e Đọc sai một thông số (os 1.41.164.1 và 1.41.161.1) mà vô tình em tải trúng bản rom gốc đúng k a?
Nếu đúng vậy kể cũng hay nếu e k đọc nhầm thì e tải đúng bản như máy em nó báo thì k thể cài được đúng k bác ?

minhtuanls

Đã vậy thì em dùng SSPL chơi luôn bản rom cook của bác Quang luôn chắc là được nhỉ?

Ah, vậy là em hiểu rồi, bác Tuấn Dũng (?) ơi có phải nghĩa là máy em ban đầu rom gốc là bản tiếng TBN, cửa hàng nơi bán máy cho e đã dùng SSPL để chuyển sang dùng bản Tiếng Anh. Do e Đọc sai một thông số (os 1.41.164.1 và 1.41.161.1) mà vô tình em tải trúng bản rom gốc đúng k a?
Nếu đúng vậy kể cũng hay nếu e k đọc nhầm thì e tải đúng bản như máy em nó báo thì k thể cài được đúng k bác ?
Chuẩn 100% đó...=D> Bạn nói đúng tên mình rồi đó còn đặt dấu hỏi làm chi...:p

minhtuanls

Oh nhưng không phải, hình như em nhớ em đã đọc ở chỗ nào đó Bác Quang viết rằng nếu đã dùng SSPL để cài bản rom Ship nào đó cho máy thì từ đó bản Rom ship này sẽ lại thành rom gốc. Nếu đúng như vậy thì thì bản tiếng Anh em đang dùng phải thành Rom gốc rồi chứ,, em tải bản tiếng TBN về cài sao mà dc?. Hay là bản tiéng Anh e đang dùng không phải Rom Ship mà là Rom cook rồi nhỉ? Trời ơi k hiểu thật khó chịu quá, giờ này chắc các Pro ngủ hết rồi. Thôi chúc các Pro ngủ ngon với chăn 37o, sáng ra giúp e với ha

oh, còn Bác Dũng ở đây, vì em chưa biết bác, em tạm dịch như vậy đó, thật hay quá. E Liễu Minh Tuấn ở LẠng Sơn. MẠn phép hỏi bác ở đâu, năm sinh luôn được k ?

Last edited by a moderator:

minhtuanls

Ối trời ơi, Bác dũng ơi em đúng là gà mờ, đọc cả bao ngày nay mà chẳng để ý, hóa ra các bài viết này đã viết cách đây 2 năm rồi. lúc đó đã thấy các pro nói sắp có HSPL, cook rom v10 ... Vậy mà 02 năm rồi k thâý có j mới. Chắc mọi người đã chán ngấy cái con hd mini này rồi. Buồn quá ah, thôi thì cũ người mới ta vậy. May mà có bác Dũng, Bác Hung còn quan tâm nên dc chút an ủi. Mà link rom cook cũng tèo hết rồi ..huu

Ối trời ơi, Bác dũng ơi em đúng là gà mờ, đọc cả bao ngày nay mà chẳng để ý, hóa ra các bài viết này đã viết cách đây 2 năm rồi. lúc đó đã thấy các pro nói sắp có HSPL, cook rom v10 ... Vậy mà 02 năm rồi k thâý có j mới. Chắc mọi người đã chán ngấy cái con hd mini này rồi. Buồn quá ah, thôi thì cũ người mới ta vậy. May mà có bác Dũng, Bác Hung còn quan tâm nên dc chút an ủi. Mà link rom cook cũng tèo hết rồi ..huu
Sẽ không bao giờ có HSPL cho HD Mini đâu bạn...:D Rom cook thì có bản V10 của bác Quang đây (dùng SSPL mà úp nhé): http://www.4shared.com/file/7bW-O17p/RUU_Signed.html

anhhung_245

Cứu em với!!!!

mua đến 2 em HD Mini cho bạn gái ( em đầu bị mất - nhưng người yêu cứ khóc và bảo "em chỉ thích HD Mini thôi" Bảo đổi máy gì cũng không nghe !!! ) Chưa kể một lần nghịch dùng dầu RP7 xịt vào cái nút nguồn cuối cùng nó loang đầy màn hình phải thay cả cụm mất 2tr5 ...( trước đó cố sửa tháo ra tháo vào linh tinh ...

Có nhiều kỉ niệm với em này nên dù chuyển Android từ lâu nhưng vẫn lần mò vào đây !!! (^

ROM SHIP thì mình đã up hầu như tất cả các bản ngôn ngữ WWE rồi .Thấy bản của Vodafone 1.41.161.1 là ngon nhất ( bản Cook V10 bác Quang chế từ bản này )

ĐÁNH GIÁ BẢN ROM 1.41.161.1 Vodafone

Ưu điểm : máy chạy mượt
-Pin cực cực trâu bò ( chắc vì tối ưu hoá hệ thống ) Đùa chứ bác mà cài bản này dùng Bình Thường không sang được ngày thứ 3 thì giết em đi (trung bình tiêu thụ pin 40% / ngày )

-Tin nhắn đến màn hình tự sáng và máy RUNG 2 hồi ngắn ( Y hệt máy Nokia !!! ) <= Rất thích cái này vì các bản ROM khác có mỗi 1 tin nhắn đến thôi mà máy rung 1 tràng dài như ngựa phi !!!! Đến nản .Mặc dù đã tìm cách tinh chỉnh cường độ rung trong regtry nhưng vẫn không được ...

-Các chức năng khác đều ổn ...

*Nhược điểm

-Không gửi nhận được tin nhắn MMS <= Rất buồn vì nhược điểm duy nhất này !!!! Mình thì lại hay gửi tin nhắn MMS mới buồn chứ .Em đã làm rất nhiều cách nhưng không khắc phục được .Nếu fix dc lỗi này thì đây đúng là bản rom Ship hoàn hảo cho HD mini

*Đây cũng là nhược điểm duy nhất của máy !!!

BẢN ROM COOK V10

-Vì bác Quang chế lại từ bản trên nên nó cũng bao gồm những ưu điểm trên
-Hình như đã fix dc lỗi MMS

Tuy nhiên cá nhân em lại không dùng bản ROM này .Nguyên nhân là bác Quang chế cái màn hình Home trong suốt .Đúng là nhìn thì rất đẹp nhưng khi vào thời tiết , tin nhắn ...ở thanh trượt phía dưới ấy thì màn hình nó cũng trong suốt .Gây khó khăn khi đọc tin nhắn vì chữ tin nhắn màu trắng .Cái sense của 6.5 trên HD mini hay ở chỗ cuộn tin nhắn thế mà trong suốt nên khó đọc kinh !!!

Không thích cái hiển thị % pin vì màn HD mini độ phân giải thấp icon bé ,giá mà bỏ dc cái này đi thì tốt

Bản rom cook mình vẫn giữ trong máy đấy .Hôm nào tìm cách send cho bác

minhtuanls

Cam ơn Bác Hùng nhé. Bản rom Cook v10 hôm qua Bác Dũng gửi cho e rồi. Em muốn tìm bản 1.41.161.1 như bác nói ở trên cơ, Link của chus Phamquang thì die mất rồi, nếu có link thì bác gửi cho e với. Mà Bác Hùng ạ hôm qua e tải một bản Rom ship khác về chạy thử (dùng SSPL) nhưng chạy được một tý thì nó báo lỗi, chưa thấy PPC về màn hình 3 màu gì cả, không hiểu sao nữa, e đang nghi ngờ do máy tính có chương trình cản trở k bít có đúng k?

Cam ơn Bác Hùng nhé. Bản rom Cook v10 hôm qua Bác Dũng gửi cho e rồi. Em muốn tìm bản 1.41.161.1 như bác nói ở trên cơ, Link của chus Phamquang thì die mất rồi, nếu có link thì bác gửi cho e với. Mà Bác Hùng ạ hôm qua e tải một bản Rom ship khác về chạy thử (dùng SSPL) nhưng chạy được một tý thì nó báo lỗi, chưa thấy PPC về màn hình 3 màu gì cả, không hiểu sao nữa, e đang nghi ngờ do máy tính có chương trình cản trở k bít có đúng k?
Bạn vào trang www.shipped-roms.com có hết, chọn bản rom nào có chữ Vodafone, chỉ số 1.41.161.1 và WWE thì tải. Còn theo nguyên lý khi úp rom thì phải tắt các chương trình AntiVirut, Firewall trên PC nhé.

minhtuanls

E tìm rồi mà không có (có bản 1.41.164.1 em tài về cài thử vô tình lại là Rôm gốc của e hii, giờ nó mới thành tiếng TBN ) Em đang chạy thử bản rom V10 của Bác quang nhưng chạy được 80% thì nó báo lỗi, có phải như vậy là không dc rồi phải không bác, có cần thử lại không? Giờ muốn thử lại hoặc thử lại với bản khác phải dùng rom gốc cứu lại máy trước đã phải không bác huuu?

anhhung_245

E tìm rồi mà không có (có bản 1.41.164.1 em tài về cài thử vô tình lại là Rôm gốc của e hii, giờ nó mới thành tiếng TBN ) Em đang chạy thử bản rom V10 của Bác quang nhưng chạy được 80% thì nó báo lỗi, có phải như vậy là không dc rồi phải không bác, có cần thử lại không? Giờ muốn thử lại hoặc thử lại với bản khác phải dùng rom gốc cứu lại máy trước đã phải không bác huuu?

Bác cứ tìm hiểu và up nhiệt tình đê .Có gì chẳng may thì ới em .Em có Gold Card của HD Mini roài .Sẽ cứu được cho dù máy có làm sao đi nữa (^

em ở TP Bắc Giang (^ Cũng là hàng xóm LS nhà bác nhỉ

minhtuanls

oh, vay thi tot roi, co gì em cảm ơn trước ha. Tiếc là em không ở TP, nếu không đi BG thì chăng bao xa. Nhưng Biết đâu có duyên lại chẳng gặp nhau làm vài chén ruou ...