• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

»§§§ Audora - C6v40 for X6 by Avencast §§§«

Status
Không mở trả lời sau này.

avencast

àh, có font chữ to hơn mà cũng kiểu chữ đấy đấy, ok, font need 2 fix.
ram mình dùng thường trên 42mb mà bạn?

jesse2

mình thấy trả ram không tốt lắm vừa tụt tiếp, xoay màn hình không mượt lắm, chưa full icon nen không đồng bộ lắm, mình phải sử dụng theme anna full icon, doi font chữ phần nào vậy bạn?

boy_online01

mình thấy trả ram không tốt lắm vừa tụt tiếp, xoay màn hình không mượt lắm, chưa full icon nen không đồng bộ lắm, mình phải sử dụng theme anna full icon, doi font chữ phần nào vậy bạn?

rofs2/resource/fonts. Trả ram kém là bệnh chung của mọi cfw C6 rùi, cách giải quyết là đẩy ram lên cao, nó tụt xuống là vừa :D.
Mà sao ram trung bình 40-50Mb vậy chủ thớt. Giao động ghê thế, ko ổn định à?

socloc20

Avencast tấn công sang lĩnh vực CFW hả :D, mấy cái gì bạn làm nhìn cũng đẹp hết á, thank 1 cái chúc topic của bạn thành công nhé :D

linh2911

Nhìn đẹp đó bác. Bác này cùng sở thích với mình về khoản Font :))

avencast

Trả ram ko tốt là hội chứng C6 ported :)
Xoay màn hình ko mượt là do icon ở gird 1x1 nên hệ thống phải resize file svg nên lag => v2 đổi sang menu 2x6 sẽ khắc phục dc cái này.
Tại bản anna này mới dc binh ported chưa dc 2 tuần nên còn thiếu sót đấy bạn :p

Mà sao ram trung bình 40-50Mb vậy chủ thớt. Giao động ghê thế, ko ổn định à?
Nói lách tý ấy mà :p, chứ ram tb khoảng 43-46Mb thôi
Avencast tấn công sang lĩnh vực CFW hả , mấy cái gì bạn làm nhìn cũng đẹp hết á, thank 1 cái chúc topic của bạn thành công nhé
E ko bik thành công hay ko mà lập tp dc 4 tiếng mà chỉ có over 27 cmts :|
ban ơi bạn phím qwerty bị lối hã tìm khống thấy nút ok đâu cả
Mình đang dùng mod qwerty của C6v20 nên lên V40 bị lỗi, chắc có lẽ phải chờ dan-av fix :D, mong sao fix sớm để mình port vào bản v2
font jif đây bạn? có unicode k?
Font đó là Nokia Pure lite :D
share cho mình cái theme đó đi
Theme mặc định của cfw là Nseries 2 đấy bạn :D

avencast

có ai thấy cái slpashscreen vs shutdown screen hơi nữ tính so với cái wallpaper ko?

socloc20

tại x6 ít người xài mà, số tiền mua x6 giờ có thể mua lg optimus 7 với cấu hình gần gấp 3, HDH WP7, và vừa được lên mango :D:D:D:D:D

avencast

mua con X6 từ năm 2009, h bán lại ko bik đủ tiền mua 1 con WP7 ko :| , ghiền WP7 rầu

linh2911

mua con X6 từ năm 2009, h bán lại ko bik đủ tiền mua 1 con WP7 ko :| , ghiền WP7 rầu
Bán lại không đủ 1/2 để mua ý chứ :)). Mình thấy con LG Optimus 7 hàng TGDD có 6tr5.
X6 mình đã chia tay lâu rồi, bây h đang dùng Ăn roi(MS2), thấy cũng vui.

Dragon459

Manager
ủa e đâu có thấy bản c6v40 nào của manhnguyen đâu:S
bác manhnguyen có 1 bản cfw x6v32 c6v20.hôm trc flash qua thì thấy không khác gì bản này.
ram khởi động tầm 50 đổ xuống.tùy vào các pm khởi động theo máy mà tụt.còn trung bình thì cũng khoăng 41-45 không ổn định
menu dọc 2x3 menu ngang 1x1.
icon anna không full hết icon cho v5

avencast

ôi, mình chưa bao h xài bản cook của ng` ta nên ko bik :D
đâu phải mod v20 nào cũng cook vào v40 dc đâu bác. C6 ram ko ổn định là chuyện thường tình

Dragon459

Manager
;;);;);;);;);;)đấy là ý kiến thôi mà-dù sao cũng chúc mừng đã cho ra bản cfw đầu tay=D>=D>

Status
Không mở trả lời sau này.