• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự cố khi Up về WM5.0 của 02 Atom !!!

calvinklein87

--------------------------------------------------------------------------------

mình dùng o2atom trước đây sử dụng win6.1 bây giờ mình mới up về win bản gốc 5.0..sau khi thưc hiện các bước thì đợi máy khởi động lại nhưng rất lâu sau đó mình chọt vào nút reset thì máy chờ ở màn hình o2(bọt nước) sau đó ở màn hình win mobile chờ lâu lắm phải 15"...thì vô dc....nhưng khi thực hiện mọi thao tác trong máy thì cực kì chậm lun...và mình mở camera thì bị đứng máy..ko làm j dc hết đơi lâu lắm but cũng ko dc j ?? đành phải chọt nó rồi lại bắt đầu lại rất lâu....mình dow win 5.0 ở 1 trang web của o2...mà ngày xưa khi khởi động lại ở win 6.1 đâu bị tình trạng đợi lâu như zay??? ai biềt j xin chỉ giáo nha????? đã reset khi up rom xong.....
+ khi mình cắm cáp vào o2 thì nó hay sạc lun...mún tắt nó đi làm sao ta??
+chỉ cho mình cách cài nhạc chuông và TN nha..thưồng nhac chuông o2 là đuôi wav ha?? và cài vào đâu để nó hiện lên ha?
+ngày xưa sài win 6.1 có chương trình tắt màn hình bằng biểu tượng để khỏi cần tắt phím cứng..và chụp ảnh màn hình ai có cho em xin

ps:mình mún có màn hình chở ở ngoài có giao diện như win6.1 dc ko? và đưa những ứng dụng ra ngoài thì mình phải cần PM nào ?? và có những PM và game nào cần thiết và hay thì cho em xin link để tải nha
giúp hộ em nhé thanks các bác nh lắm

Chỉnh sửa cuối:

thienly12333

chừ muốn đẹp thì up lại cái rom 6.1 hom bữa mình send đó,hồi lâu mình xài win 5.0 thì đâu có hiện tượng chậm đâu.phần mềm chụp màn hình ở bên ứng dụng đó,chịu khó tìm thôi bạn ơi!!!

roituday20

xin wm 5.0

bạn co thể cho mình wm5.0 của atom được hôn?hoặc bạn cho link cũng được mình kiếm mà không ra cám ơn bạn trước nha mail của mình:roituday20@yahoo

THCN

bạn co thể cho mình wm5.0 của atom được hôn?hoặc bạn cho link cũng được mình kiếm mà không ra cám ơn bạn trước nha mail của mình:roituday20@yahoo

Đây là bản rom gốc Atom 5.0 mình mới up tuần trước, do máy mình đang xài rom 6.5 bị lỗi tắt nguồn nên up về để up lại, trong quá trình xài thấy nó cũng ổn định.
Link download mediafire share với bạn:
http://www.mediafire.com/file/mnmgnmxdmim/Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822.zip

roituday20

mình download về nhưng cài không được báo error ở bước 2,lỗi kêu xem laị vendor mong bạn và ae giúp mình hiện mình vẫn còn sd wm 6.5 cuả khoa ha hao pin và hay tắt nguồn quá,cám ơn moị người trước nha

anhtuan83

mình cũng thử cài lại bản 5.0 thì cũng bị hiện tượng trên nhưng vào được màn hình khởi động win thì máy tự tắt là bị sao thế. có ai biết cách cài lại rom gốc 5.0 thì chỉ bảo giúp anh em với. thanks:-?

Mr_DHL

Up xong bản nào thì mình dùng SpbBackup lại. Khi nào cần và thích thì backup lại dùng thôi. Đang thử WM6.5, thấy có vẻ chậm, mấy cái task chưa quen dùng nên không uot được hết...