• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Google Maps bằng tiếng việt cho mọi Nokia.

tiny1990

hehe cách này dùng cho máy đã hacked nhé!
Chú ý đọc xong hãy làm không được vừa đọc vừa làm chết máy đó

Đầu tiên là cài google map bản mới nhất

xong rồi bật hack phone lên. xong rồi vào phần mềm quản lý file (xplore)
truy cập vào thư mục x:/Resource/Apps và tìm đến file GoogleMaps_2000CEA3.r01 đổi tên GoogleMaps_2000CEA3.r01 thành GoogleMaps_2000CEA3.r96

xong rồi đó! bây giờ vào google map thưởng thức đi anh em.
Còn muốn máy nhẹ bộ nhớ thì hãy xóa tất cả các file r02, r03 ...
Chú ý: chừa file r01 và r96 (file ngôn ngữ của tiếng việt và english)
còn mấy cái kia là của nứoc khác.

CLick thank nếu thấy có ích hjhj

Last edited by a moderator:

huymobiles

Sao không thấy ai hứng thú vơi cái này vậy? viết vài dòng đi chứ. hay là thực hiện thành công rồi quên công ơn seo?

Máy nào không hỗ trợ tiếng Việt thì không dùng được cách này đâu ( từ 9.2 trở lên mới có giao diện tiếng việt). Bạn nên đổi tên topic nhá:)

Không biết chép file r96 từ máy có TV sang máy không có TV có sao không nhỉ? Mình đoán là sẽ bị treo máy>4mat. Đợi máy mình có FW mới đã rồi trước khi up thử 1 phát rồi báo kết quả:D

tiny1990

Máy nào không hỗ trợ tiếng Việt thì không dùng được cách này đâu ( từ 9.2 trở lên mới có giao diện tiếng việt). Bạn nên đổi tên topic nhá:)

Không biết chép file r96 từ máy có TV sang máy không có TV có sao không nhỉ? Mình đoán là sẽ bị treo máy>4mat. Đợi máy mình có FW mới đã rồi trước khi up thử 1 phát rồi báo kết quả:D

ông VIP này lạc hậu quá , tui test tren nokia N73 chạy pà pà nè, có cần up vidoeo lên không? lại còn kieu ng ta đổi topic=))

MinhThang

Manager
ông VIP này lạc hậu quá , tui test tren nokia N73 chạy pà pà nè, có cần up vidoeo lên không? lại còn kieu ng ta đổi topic=))

Em ơi mình là anh em cả, em có nói đùa thì người khác họ xem bài họ cũng không biết em nói đùa đâu, đừng nói thế mất tình cảm.Nếu Giot tinh cay đang, có gì không đúng anh em nên trao đổi lẫn nhau nhé. Anh không đồng ý em nói vậy rút kinh nghiệm nhé em.

Zenki

Super V.I.P

Gà cùng 1 chuồng chớ hoài đá nhau thế chứ :D

Có thể tui lạc hậu nhưng file r96 đó là file nằm trong language pack để máy có giao diện tiếng Việt. Mà chỉ có 9.2 mới có giao diện tiếng Việt. Khó hiểu quá.

nguyenpa

Super V.I.P
Nói chung khi máy ở tiếng việt thì nhận files GoogleMaps_2000CEA3.r96 làm ngôn ngữ việt.

Còn máy ở tiếng anh thì nhận files GoogleMaps_2000CEA3.r01 là ngôn ngữ

Muốn có tv hết ở các ngôn ngữ thì lần lượt đổi tên files r96 thành r01,r02,r03.....

Nếu máy có 2 ngôn ngữ anh và việt thì chỉ cần chừa lại files r01 ( thực chất là r96 đổi tên) và r96.

Mặt định khi cài google map trên N95 đang dùng ngôn ngữ việt sẽ là TV

Kojiro

Super V.I.P
bật hack phone là thế nào ạ chỉ em với .em nhân viên mới ^_^

Có nghĩa là phone bạn phải hack để truy nhập được vào nơi chứa file ngôn ngữ để rename.

Nếu đã hack phone thì chỉ cần vào RomPatcher nhấn DisableCaps hoặc dùng CapsOff

suchuanb

hehe cách này dùng cho máy đã hacked nhé!
Chú ý đọc xong hãy làm không được vừa đọc vừa làm chết máy đó

Đầu tiên là cài google map bản mới nhất

xong rồi bật hack phone lên. xong rồi vào phần mềm quản lý file (xplore)
truy cập vào thư mục x:/Resource/Apps và tìm đến file GoogleMaps_2000CEA3.r01 đổi tên GoogleMaps_2000CEA3.r01 thành GoogleMaps_2000CEA3.r96

xong rồi đó! bây giờ vào google map thưởng thức đi anh em.
Còn muốn máy nhẹ bộ nhớ thì hãy xóa tất cả các file r02, r03 ...
Chú ý: chừa file r01 và r96 (file ngôn ngữ của tiếng việt và english)
còn mấy cái kia là của nứoc khác.

CLick thank nếu thấy có ích hjhj

xin cho hỏi sao tôi thây chỗ để donwload sof vậy bạn.
bạn làm ơn có thể cho tôi xin để thử có được không.

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

xin cho hỏi sao tôi thây chỗ để donwload sof vậy bạn.
bạn làm ơn có thể cho tôi xin để thử có được không.

Trời ơi, bạn lười search quá. Trong forum mình cũng có nè, bản mới nhất hiện tại là bản 2.3.1. Bạn cứ cài version cũ rồi lúc khởi động nó sẽ hỏi mình có up lên lên không, chọn có và down bản mới nhất về xài. Link đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=34008&highlight=google+maps

kehaidao

em đồi r01 thành r96 ko đc . vì trong đó có r96 rồi ạ .
bấm vào cáp off no nháy cái rồi ra ko hiểu thế đc chưa
mà sao máy em hách rồi mà ko có cái này RomPatcher nhấn DisableCaps.
máy em chỉ có cáp on,off thui a với hellocarbide

Kojiro

Super V.I.P
em đồi r01 thành r96 ko đc . vì trong đó có r96 rồi ạ .
bấm vào cáp off no nháy cái rồi ra ko hiểu thế đc chưa
mà sao máy em hách rồi mà ko có cái này RomPatcher nhấn DisableCaps.
máy em chỉ có cáp on,off thui a với hellocarbide

Muốn có RomPatcher thì bạn phải cài vào chứ sao tự có được, link nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=372440&postcount=116

Còn CapsOff nhấn vào nháy 1 cái là ok rồi, bạn có thể truy cậo vào file hệ thống sau cái nháy đó đó :)

spiderman_anhvu

Muốn có RomPatcher thì bạn phải cài vào chứ sao tự có được, link nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=372440&postcount=116

Còn CapsOff nhấn vào nháy 1 cái là ok rồi, bạn có thể truy cậo vào file hệ thống sau cái nháy đó đó :)

Máy mình hack rồi thì có cần cài thêm RomPatcher để truy cập vào file hệ thống không kojiro? Hay cứ cóp đè vào là chạy được? :-/

miu170687

Máy mình hack rồi thì có cần cài thêm RomPatcher để truy cập vào file hệ thống không kojiro? Hay cứ cóp đè vào là chạy được? :-/
Hack rùi mà vẫn kô truy nhập được là sao ???Bạn hack = hellocarbide ???
Muốn nghịch thì cứ cài vào ,còn kô xài tàn tàn cũng ổn mà :D .Cái X-Plore 1.22 cho phép xem các Folder ẩn rùi :D

MinhThang

Manager

Bạn đã hack thành công rồi hả, nếu xong rồi thì bạn gỡ bỏ X-Plorre đi là sẽ mất hết những cái lúc hack cài vào xong bạn cài RomPatcher ,tiếp theo cài X-Plorre 1.22 bản đặc biệt vào là sài vô tư nhé.( khi muốn chép đè thì vào RomPat chọn Disable caps )

spiderman_anhvu

Hack rùi mà vẫn kô truy nhập được là sao ???Bạn hack = hellocarbide ???
Muốn nghịch thì cứ cài vào ,còn kô xài tàn tàn cũng ổn mà :D .Cái X-Plore 1.22 cho phép xem các Folder ẩn rùi :D

Bạn đã hack thành công rồi hả, nếu xong rồi thì bạn gỡ bỏ X-Plorre đi là sẽ mất hết những cái lúc hack cài vào xong bạn cài RomPatcher ,tiếp theo cài X-Plorre 1.22 bản đặc biệt vào là sài vô tư nhé.( khi muốn chép đè thì vào RomPat chọn Disable caps )

Máy mình thì truy cập được vào file hệ thống rồi. Cũng đã cài x-plore 1.22 rồi. Nhưng thấy các bạn hướng dẫn hack dùng cai RomPatcher, thì mình không hiểu để làm được như thế thì phải dùng RomPatcher mới được hay đã truy cập được vào hệ thống rồi thì cứ copy&paste vô tư thôi. :)