• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng mắt cảm biến của dòng N

tranducdau

N81 có mắt cảm biến không bạn ơi
N81 không có mắt cảm biến bạn ơi. Mình cũng muốn dùng tính năng này mà không được. tiếc quá! Biết sớm mình đã mua N82 rồi!:(

bạn ơi ! con N77 cũng có mắt cảm biến , nhưng sao ko dùng duoc nokmote, ..... ???? mình muốn dùng được thì phải làm thế nào ?
Nokmote theo mình thì vẫn dùng được với N77 bạn ạ. Nhưng mình không có điều kiện để thử và cũng chưa thấy mọi người nói về vấn đề này. Nokmote được thiết kế dành cho N95 và N82 cũng dùng được.N77 thì ra đời sớm hơn nhưng vẫn cùng hệ điều hành mà.

Last edited by a moderator:

nguyenpa

Super V.I.P
mắt cảm biến chỉ để điều chỉnh anh sáng máy thôi, ko dùng làm gì được bạn :D

Tambov_Grushnoe

các bác cho em hỏi 1 tí nhé, em mới mua con N81_8Gb ko bít có dùng đc CT này không nhỉ? Mong các bác trả lời sớm hộ em. Thanks

tiny1990

sao ít trinh cảm biến thế, có phần mềm cảm biến chuyển động nào mới không các bác. up bài và hình giới thiệu nhé. mình thích cái cảm biến chuyển động lắc cổ tay nghe nhạc giống sony w9xx gì đó. khong bit 3rd co chua? có thì cho minh xin, minh xài 95

moa

:((hic hic lạy thánh ala mắt cảm biến của N73 chỉ dùng để điều chỉnh ánh sáng thôi sao:((8-|

Kojiro

Super V.I.P
EM XÀI nN3ME CÀI CÁI NÀO (NOKMOTE, FLIP HAY ROTATEME) VẬY BÁC CÓ CẦN SIGN GÌ KHÔNG

Post bài chữ thường thôi nha bạn :(

Trong 3 PM bạn nêu, bạn cài được RotateMe trên N73, phải sign trước khi cài.

baovyhtv

Các bạn cho mình hỏi sao N73ME của mình khi ra trời sáng thí nó sáng đèn bàn phím, còn ở chỗ tối thì nó cũng tối thui luôn, không biết là nó bị sao vậy các bạn.
Điện thọai mình mới up v 4.0812.4.2.1 và cũng mới bị rớt bể mặt kiếng.
Các bạn giúp mình xem nguyên nhân vì sao nhé, mình cám ơn nhiều !!!

tiny1990

đem tới nokia care nhé. mà mình thấy mắt cảm biến có j quan trong đau. bạn cứ đê xài đi. còn không bye nó sớm sắm 1 con N khác là sung sướng cuộc đời mua N95 của minh k? 5,5tr full box

kennyan

trước tiên bạn nên cài vô bộ nhớ máy...rồi mở ứng dụng lên .khung flipover chọn mute ringer hoặc hang up...rồi flip back thì chọn profiles nào bạn muốn trở lại khi lật phone trở lại...nên nhớ là lật cho phone song cong với mặt đất nha...như vậy thì mới tác dụng...bật trở lại cũng vậy..chúc bạn thành công

Mình cài rồi mình đang xài N82 nhưng sao làm theo đúng như hướng dẫn mà không được vậy không chuyễn Silent được . trả lời chỉ dẫn dùm mình nhé đang chờ nè. Thanks

toisapxong

Theo mình hiểu thì hình như có 2 khái niệm accelerometer và sensor.Accelerometer nghĩa là cảm biến theo chuyển động,dạng như lắc tay hay xoay điện thoại nằm ngang thì nó tự xoay màn hình, còn sensor là cảm biến ánh sáng,điều chỉnh theo ánh sáng màn hình cho fù hợp với ánh sáng môi trường.Hiện giờ hình như chỉ có N95 ,N82 và N70(theo wiki) là có accelerometer,còn sensor(cái lổ nhỏ fía trước màn hình) thì một số máy có như N73 chẳng hạn