• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng mắt cảm biến của dòng N

Bommak

Theo mình hiểu thì hình như có 2 khái niệm accelerometer và sensor.Accelerometer nghĩa là cảm biến theo chuyển động,dạng như lắc tay hay xoay điện thoại nằm ngang thì nó tự xoay màn hình, còn sensor là cảm biến ánh sáng,điều chỉnh theo ánh sáng màn hình cho fù hợp với ánh sáng môi trường.Hiện giờ hình như chỉ có N95 ,N82 và N70(theo wiki) là có accelerometer,còn sensor(cái lổ nhỏ fía trước màn hình) thì một số máy có như N73 chẳng hạn

Đọc hết mấy trang của topic này thấy có mỗi bác và bác lập ra topic này là em phục...

hnyuk49

Theo mình hiểu thì hình như có 2 khái niệm accelerometer và sensor.Accelerometer nghĩa là cảm biến theo chuyển động,dạng như lắc tay hay xoay điện thoại nằm ngang thì nó tự xoay màn hình, còn sensor là cảm biến ánh sáng,điều chỉnh theo ánh sáng màn hình cho fù hợp với ánh sáng môi trường.Hiện giờ hình như chỉ có N95 ,N82 và N70(theo wiki) là có accelerometer,còn sensor(cái lổ nhỏ fía trước màn hình) thì một số máy có như N73 chẳng hạn
có N95,N82,N93 là có cảm biến chuyển động. còn cái cảm biến ánh sáng thì dòng N và E con nào cũng có. Bác chủ topic hỏi về các ứng dụng cho cái cảm biên ÁNH SÁNG, nhưng các bác toàn lái nó sang cái cảm biến chuyển động! híc, cái cảm biến ánh sáng thì chịu ,ko có soft nào vọc cái này được đâu.

venusian

Moderator
PM giả lập nút Pen + C cho N82 đây!

Pen+C Unsigned Activate Nokmote for N82

[hide]Download here[/hide]​

MÌNH ĐÃ CÀI PEN+C nhưng chịu ko mở đc cái nào hết. cả cái Nokmote thì khi mở nó báo "lỗi hệ thống 1". có bạn nào biết sử dụng mấy cái này giúp mình với nha. Mình dùng N82

tiny1990

MÌNH ĐÃ CÀI PEN+C nhưng chịu ko mở đc cái nào hết. cả cái Nokmote thì khi mở nó báo "lỗi hệ thống 1". có bạn nào biết sử dụng mấy cái này giúp mình với nha. Mình dùng N82

Ứng dụng này chạy trên nền Python bạn cài cái này chưa? tải Python 1.4.2.3 về cài nhé. Cài vào bộ nhớ máy. và cả ứng dụng Pen + C vào bộ nhớ máy luôn nhé.

trinhha

Ứng dụng này chạy trên nền Python bạn cài cái này chưa? tải Python 1.4.2.3 về cài nhé. Cài vào bộ nhớ máy. và cả ứng dụng Pen + C vào bộ nhớ máy luôn nhé.

Posted via Mobile Device
Nokmote không chạy trên nền Python. Bạn phải cài AccelerometerPlugin. Mà nokmote beta 3 không cần pen + c vì nó có thể chỉnh hotkey đuợc.

venusian

Moderator
Posted via Mobile Device
Nokmote không chạy trên nền Python. Bạn phải cài AccelerometerPlugin. Mà nokmote beta 3 không cần pen + c vì nó có thể chỉnh hotkey đuợc.

vậy bạn cho mình link down dc ko. Mình dùng N82

venusian

Moderator
Posted via Mobile Device

bạ ơi cái faanf mềm này đêu thật. mình để bàn phím khóa tự động. khi bị khóa bàn phím thì phải tháo pin ra mới mở đc máy. =))

phongtinh

N95-N82 mình đã test rồi! Có pro nào test với N70 chưa? Vì N70 là S60 2rd Còn N95 / N82 3rd trên lý thuyết thì khong cài chung ứng dụng được, như vậy nếu có thì pro nào đã test cho link anh em test với nhé! Thank

tripotter1993

cho mnìh hỏi 6120C hệ điều hành 9.2 có xài đc gì ko? Trong cái clip của youtobe thì có 6120C nữa

alastiar

theo mình biết thì những máy có đèn màu vàng nhỏ cạnh front camera ( còn dc gọi là Ambient light sensor ) là để tự chỉnh độ sáng của màn hình. Còn accelerometer là hình đt nào có built in thì mới có xài dc 1 số thứ của nó chứ vẫn chưa có app nào ( như 8800 arte, sapphire có thể chuyển cuộc gọi wa silent bằng cách flip dt over, rồi double tap lên màn hình sẽ bring up Clock etc... ) nhưng hiện nay cũng có 1 số app cho S60 như rotateMe thì cái đó là xài chưng dc hết cho S60 rùi. Anyway hope it helps :D

quangvinhvn

sai roi ban oi n73 co day.minh choi game bang mat cam bien n73 ma.

Hì,game ninja phóng phi tiêu ấy N73 chơi = camera phía sau mờ bạn.Theo mình nghĩ thì cảm biến trên N73 chỉ để điều chỉnh độ sáng màn hình,bàn phím & sleep mode thì nó chớp chớp màu xanh thôi.Ngoài ra còn chức năng gì nữa đâu nè ?:-?