• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng phầm mềm Right Menu???

tena

Hôm trước em có cài phần mềm Right Menu do bác lqulong hướng dẫn. Phần mềm này dùng rất hay, giao diện như máy tính. Nhưng bất tiện ở chỗ:
- Khi khởi động lại máy xong, chọn Start thì phần mềm không chạy, thay vào đó vẫn là menu Start như mặc định của máy. Nếu sử dụng SP TaskMgr để đóng CT Start.exe (quit not sys apps) thì khi thoát ra lại có thể sử dụng Right Menu từ Menu Start.
- Mỗi khi cài phần mềm mới, nếu muốn hiển thị trong menu của Right menu thì lại phải insert Shortcut...
Bác nào có cao kiến gì không? Em đang dùng i300x chạy WM2003SE.:-??

lqulong

Về chuyện khi cài phần mềm mới phải insert Shortcut lả đương nhiên rùi, hihiihhi còn bạn muốn khi khởi động lại nó tự chạy thì làm như sau: mở chương trình RightMenu mở File/Option mục đầu tiên là Autorun, bạn đánh dấu chọn, bấm OK, vậy là xong,..chúc vui hen!

tena

Cám ơn bác, nhưng em đã chọn Auto run rồi đấy chứ!!! Vẫn không được bác ạ!!! :-??

quocbao1112

Sao kỳ vậy nói không à không thấy đường dẫn đâu hết, cho em xin đường dẫn nhé về cài thử xem. Cảm ơn.

lqulong

Cám ơn bác, nhưng em đã chọn Auto run rồi đấy chứ!!! Vẫn không được bác ạ!!! :-??
Mình vẫn làm được bình thường trên cái ỉ300x của mình mà, trung bình mỗi ngày mình thay pin một lần, đâu có sao đâu:D
Ah,có cách giải quyết khác nữa đây, bác dùng fileManager ( hay bất cứ một trình duyệt file nào đấy), vào thư mục Storage/Windows/Startmenu copy file rkey.lnk ( icon để chạy rightMenu) hoặc copy file .exe của nó ( cái này thì hơi nặng hơn,nằm trong thư mục Program Files), copy xong dán vào thư mục Storage/Windows/Startup, như vậy mỗi khi bạn khởi động lại máy, nó sẽ chạy ( cách này có thể làm cho bất kì chương trình nào mà bạn muốn nó chạy khi khởi động máy, nói nôm na là khi khởi động, nó sẽ chạy tất cả chương trình nằm trong thư mục "Startup" ) Chúc vui...

Chỉnh sửa cuối:

lqulong

Sao kỳ vậy nói không à không thấy đường dẫn đâu hết, cho em xin đường dẫn nhé về cài thử xem. Cảm ơn.
Bạn chịu khó tìm trong mục "yêu cầu, thắc mắc" nhé, tui đã đưa phần mềm và cả hướng dẫn chi tíết trong đó, có đì6u giời không nhớ nó nằm ở trang thứ mấy nữa...