• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng thẻ MicroSD 2GB cho Eten X500?

Status
Không mở trả lời sau này.

mrplc

Hi!
Các cao thủ eten giúp em với.
Hiện tại, mình sử dụng Eten X500 sử dụng ROM cùa bác Phạm Quang sử dụng thẻ 512MB thì ok
nhưng khi sử dụng thẻ microSD 2G Kingmax bị tình trạng sau:

Máy cứ đòi format thẻ khi cắm thẻ vào hoặc khi reset máy..... nếu không format thì không nhận được thẻ còn nếu format thì nhận được thẻ.
còn thè 512MB thì không vấn đề gì.

Mình có cài SDCH_path vào thì không nhận được 2 thẻ luôn 512M và 2G.
Thẻ 2GB khi sử dụng trên PC hoặc PPC khác thì vẫn ok chỉ có con X500 này bị như vậy.
Mình đã update ROM MW6.1 V11 rồi nhưng vẫn bị tình trạng này
Nhờ các bác khắc phục dùm

Thanks

thanhgia123

con của mình dùng thẻ 2gb của nokia thấy bình thường mình dùng rom bác Quang V10 ko update cái gì hết. Chỉ có điều lâu lâu để trong túi móc ra thấy máy tắt mất tiêu rồi làm người ta gọi hoài không được. Dòng này chán ghê thua xa mấy con HTC.

dungnv2005

Hi!
Các cao thủ eten giúp em với.
Hiện tại, mình sử dụng Eten X500 sử dụng ROM cùa bác Phạm Quang sử dụng thẻ 512MB thì ok
nhưng khi sử dụng thẻ microSD 2G Kingmax bị tình trạng sau:

Máy cứ đòi format thẻ khi cắm thẻ vào hoặc khi reset máy..... nếu không format thì không nhận được thẻ còn nếu format thì nhận được thẻ.
còn thè 512MB thì không vấn đề gì.

Mình có cài SDCH_path vào thì không nhận được 2 thẻ luôn 512M và 2G.
Thẻ 2GB khi sử dụng trên PC hoặc PPC khác thì vẫn ok chỉ có con X500 này bị như vậy.
Mình đã update ROM MW6.1 V11 rồi nhưng vẫn bị tình trạng này
Nhờ các bác khắc phục dùm

Thanks
Bạn xem lại bài của Pham Quang nhe, bản V12 cho x500 ấy, co cai file con con đính kèm ấy. vào đây này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32377
Minh vừa up bản nay cho chú X500 thấy phần tin nhắnn có vấn đề, không đọc được, đang up lai bản V11 để kiểm tra xem do máy hay bản này bị lỗi. Cho minh hỏi bạn một tý ở đây nhé: minh không thể nao dung GPS được. mình đã đọc các mục liên quan rồi, chắc máy của mình có vấn đề, cài nhiêu phần mềm liên quan rồi dò cổng com... thấy com 2 và 7 đều có nhưng không bắt được GPS nào, đã thử nhiều lần và dùng nhiều PM.... chờ ở ngoài trời nắng cũng như mưa đến cả tiếng vẫn thấy chú X500 tìm hoài ---> chán.

gato2k

eten x500 tìm vệ tinh nhanh lắm mà. Bro phải di chuyển 1 chút thì nó sẽ nhận tín hiệu chính xác hơn. Ghét 1 cái là nó ngốn pin kinh khủng :p có ai biết mua pin eten x500 zin ở đâu ko?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
eten x500 tìm vệ tinh nhanh lắm mà. Bro phải di chuyển 1 chút thì nó sẽ nhận tín hiệu chính xác hơn. Ghét 1 cái là nó ngốn pin kinh khủng :p có ai biết mua pin eten x500 zin ở đâu ko?

Bạn không nói ở đâu thì ai biết chỉ cho bạn được bạn qua box mua bán để hỏi nhé....

moments

bạn ghé Nguyễn Thành 116 Nguyễn Du Q1 khoảng 300k/cục

PVT14

mình còn 1 cuc pin zin theo máy chưa xài nè bạn lấy không 250k thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.