• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng thẻ nhớ Micro SDHC 4 GB trên KS20

baby1982

Sử dụng thẻ nhớ Micro SDHC 4 GB (hoặc 8 GB) trên KS20 - Tuyệt

Trong "sách vở" có nói LG KS20 hỗ trợ thẻ nhớ "đến" 2GB lận. Mặc dù vậy, dung lượng này ngày nay đã quá ít ỏi cho việc lưu trữ dữ liệu rồi. Và mình có "nghe" một người nào đó trên một diễn đàn "nào đó" nói họ đang sử dụng thẻ Micro SDHC 4 GB lận. Vấn đề mình muốn hỏi là: Có cần phải cài Driver cho loại thẻ nhớ này không? Vì mình thấy Topic của "người ta" có sử dụng Driver cho loại thẻ này:
Vậy, mình dùng Driver này để sử dụng loại thẻ trên được hay không? Sợ phải HardReset quá.
Do chiều nay, mình đã đi test thẻ trên tại Vinh Nguyễn, mà cái KS20 này chẳng chịu nhận mới đau chứ (Format FAT32). 2GB FAT16 thì nhận tơi bời. Có ai giúp cho vấn đề nan giải này không nhỉ? Chân thành cảm ơn.

Đã sử dụng SDHC 8GB trong 3 ngày nay vô tư, vậy 4GB SDHC thì No table.
Chính xác là các file này. Hãy làm theo đúng hướng dẫn là OK. Hãy hoàn tất hết các bước cài đặt rồi mới Soft Reset nhé. Tạ ơn Chúa:

Chỉnh sửa cuối:

thorfr

follow intructions :
1. Install SDHC_v071227.cab
2. Install to device and press cancel when it's finished. Don't let it reboot.
3. Install Certs.cab. Won't prompt you for where. When finished reset.

baby1982

worry

follow intructions :
1. Install SDHC_v071227.cab
2. Install to device and press cancel when it's finished. Don't let it reboot.
3. Install Certs.cab. Won't prompt you for where. When finished reset.

So, have U performed these instructions? I'm in a divided mind as to how to do. Because there's different between 2 Thread instruction:
AND

My friend had perform Ur instructions and had to Hardreset. I'm worrying... :-?

LuongQuang

Super V.I.P
Đó là phải thay đổi file hệ thống nên khả năng phải HardReset là có thể nếu file thay thế không tương thích!

Chắc ăn thì nên backup lại các data quan trọng trước khi thử là OK thôi! :D

Tiện đây up luôn lên cho bạn tải vì dung lượng file không lớn!

Chỉnh sửa cuối:

baby1982

Đã sử dụng SDHC 8GB trong 3 ngày nay vô tư, vậy 4GB SDHC thì No table.
Chính xác là các file này. Hãy làm theo đúng hướng dẫn là OK. Hãy hoàn tất hết các bước cài đặt rồi mới Soft Reset nhé. Tạ ơn Chúa:

live_enjoy

Chào bạn Baby1982!
Cám ơn bạn đã share Driver.
Bạn Đã sử dụng SDHC 8GB trên LG kS20 hơn 3 ngày, mình muốn hỏi bạn là với 8gb SDHC Driver trên thì đến nay PDA của bạn vẫn hoạt động tốt chứ và có bị bất kỳ lỗi gì không bạn! Mình cũng thích LG kS20 lắm.

Chỉnh sửa cuối:

baby1982

Chào bạn Baby1982!
Cám ơn bạn đã share Driver.
Bạn Đã sử dụng SDHC 8GB trên LG kS20 hơn 3 ngày, mình muốn hỏi bạn là với 8gb SDHC Driver trên thì đến nay PDA của bạn vẫn hoạt động tốt chứ và có bị bất kỳ lỗi gì không bạn! Mình cũng thích LG kS20 lắm.

Tốt, mình mua thẻ đập hộp nên vấn đề chất lượng khá ổn định, đến nay sử dụng phà phà, transfer dữ liệu liên tục như phim, ảnh, dữ liệu tùm lum tá lả (để mà còn test thử cái thẻ zin này nữa chứ :D). U đừng ngần ngại, cứ thử xem, không những driver này hỗ trợ thẻ lên 16GB mà còn hỗ trợ tốt nữa đó.

Nhưng nè, PPC chứ hok phải PDA nha. PDA is not phone.

live_enjoy

Tốt, mình mua thẻ đập hộp nên vấn đề chất lượng khá ổn định, đến nay sử dụng phà phà, transfer dữ liệu liên tục như phim, ảnh, dữ liệu tùm lum tá lả (để mà còn test thử cái thẻ zin này nữa chứ :D). U đừng ngần ngại, cứ thử xem, không những driver này hỗ trợ thẻ lên 16GB mà còn hỗ trợ tốt nữa đó.

Nhưng nè, PPC chứ hok phải PDA nha. PDA is not phone.

Cám ơn bạn baby1982 nhiều lắm....
Phiền bạn cho mình biết bạn đang sử dùng bản ROM nào vậy (for LG KS20)! và thương hiệu loại thẻ Zin (SDHC 8gb, 16gb...) mà bạn đang dùng. Big thanks.
Have a nice days!=D>

baby1982

Cám ơn bạn baby1982 nhiều lắm....
Phiền bạn cho mình biết bạn đang sử dùng bản ROM nào vậy (for LG KS20)! và thương hiệu loại thẻ Zin (SDHC 8gb, 16gb...) mà bạn đang dùng. Big thanks.
Have a nice days!=D>

- Uhm, Bản ROM của mình là bản gốc, OS 5.2.1630 - ROM V10a - Bootloader V10a - ROM date: 2008.04.29

- Thẻ thì dùng Kingston: Hàng này đập hộp sướng lắm (nói zậy chứ thằng nào đập hộp cũng sướng :D). Nhớ nhe, khi mua thẻ mới, Kingston chỉ cho phép mình xem số serial của thẻ bởi 1 địa chỉ email do mình đăng ký lần đầu thôi đấy, đăng ký email thứ 2 để xem là nó hok cho nữa.

m_va_n2002

Chào các bạn!
Mình đã cài theo hướng dẫn của các bạn nhưng vẫn chưa thành công lắm. Cụ thể là mình mua thẻ nhớ Micro SDHC 4G dùng nhưng sau khi cài các file hỗ trợ nói trên thì KS20 chỉ báo là tổng dung lượgn thẻ chì có 2G chứ không phải là 4G??
Ai đã từng gặp trường hợp này thì tư vấn giúp mình nhé! Thanks!

baby1982

Xem chừng bạn mua nhầm hay ko? Nếu thẻ 4, 8, 16 hay 32GB đi chăng nữa khi cắm vào nếu nó nhận thì nhận đúng dung lượng, nếu không thì nó không nhận đâu, xem memory khi đó sẽ trống trơn đấy. Bro xài loại nào? Nên mua chính hãng cho ổn định nhé.