• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Vietmap cho HTC Imagio?

vietnguyen22

Đang dùng 1 chú Imagio, các bác cho em hỏi cài bản Vietmap nào cho Imagio vậy, và Imagio có sẵn GPS chưa hay phải dùng thiết bị thu sóng ngoài!
Thanks cả nhà trước đã nha!:D

ThaiKien

Super V.I.P
Đang dùng 1 chú Imagio, các bác cho em hỏi cài bản Vietmap nào cho Imagio vậy, và Imagio có sẵn GPS chưa hay phải dùng thiết bị thu sóng ngoài!
Thanks cả nhà trước đã nha!:D
Bạn có thể dùng cả bản V17 hoặc R12 đều được. Imagio có sẵn GPS đó, không cần thiết bị ngoài.

vietnguyen22

Thanks bác nhiều! Em đã cài được cả 2 bản Vietmap nhưng.... chưa bắt được tín hiệu GPS, bác cho em cái thông số cài đặt GPS với!
Em bỏ WM lâu rồi, bây h quay lại thấy mình gà quá!!! Huc!

ThaiKien

Super V.I.P
Thanks bác nhiều! Em đã cài được cả 2 bản Vietmap nhưng.... chưa bắt được tín hiệu GPS, bác cho em cái thông số cài đặt GPS với!
Em bỏ WM lâu rồi, bây h quay lại thấy mình gà quá!!! Huc!
Bạn vào Vietmap > Công cụ > Chức năng khác > Tùy chọn. Trong thẻ GPS bạn để chế độ tự chọn Com4 sau đó ấn Ok rồi thoát ra ngoài. Kiểm tra lại xem GPS có hoạt động không ( Ví dụ trên R12)

fan25a

Imagio chạy khá tốt với Vietmap R12, bắt GPS rất nhanh và tương đối nhạy. Tuy nhiên màn hình hiển thị không được đẹp lắm.

ThaiKien

Super V.I.P
Imagio chạy khá tốt với Vietmap R12, bắt GPS rất nhanh và tương đối nhạy. Tuy nhiên màn hình hiển thị không được đẹp lắm.
Bản R12 hiển thị tốt hơn trên QVGA và VGA, Imagio là màn hình WVGA nên hiển thị không được đẹp lắm là đúng rồi bạn. Muốn đẹp hơn thì bạn có thể thử bản V17.

S

sayno

Guest
Bản V17 chạy mượt, đẹp, tương thích hoàn toàn với WVGA. Nhưng không biết các bác thế nào, bản đồ Hải Phòng của em toàn hiển thị nhầm tên đường, thỉnh thoảng thấy mình đi ở giữa sông. Hay là bản trial nó thế nhỉ.

demonntl

Active Member
em cũng mới tậu dc 1 chú này, phiền các bác chi dan cho em làm sao để dùng dc gps
Em phải chỉnh gì, ở đâu ? có thể cài những phần mềm nào (em ko co tiền mua vietmap i ma :) )
cám ơn mấy bác nhiều

QuangThang89

em cũng mới tậu dc 1 chú này, phiền các bác chi dan cho em làm sao để dùng dc gps
Em phải chỉnh gì, ở đâu ? có thể cài những phần mềm nào (em ko co tiền mua vietmap i ma :) )
cám ơn mấy bác nhiều

Ko xài VietMap thì chỉ còn cách là xài Google Map thôi bạn àh, nhưng GM thì phải có Wifi hay GPRS để tải bản đồ về chứ nó ko có bản đồ offline như VietMap, thân :)

demonntl

Active Member
Ko xài VietMap thì chỉ còn cách là xài Google Map thôi bạn àh, nhưng GM thì phải có Wifi hay GPRS để tải bản đồ về chứ nó ko có bản đồ offline như VietMap, thân :)

mình đã thử google map, co wifi lun, nhưg ko thể nào định vị được gps cả, thử cài vietmap ban dung thử cúng thế, có phải chỉnh gì cho gps nữa không ?

blackpuck

VietMap V17 của samsung I8000 cài vào Imagio dùng là tốt nhất và chuẩn nhất ( bản V17 dành cho I900 hay HD đều không tương thích, và tất nhiên R12 cũng không dùng được) mình đã cài từng bản, sau mỗi lần cài không thành công đều hardreset cài lại nên chắc hắn Imagio dùng bản V17 dành cho I8000
.chúc cả nhà vui vẻ

QuangThang89

mình đã thử google map, co wifi lun, nhưg ko thể nào định vị được gps cả, thử cài vietmap ban dung thử cúng thế, có phải chỉnh gì cho gps nữa không ?

GM thì bạn phải tap vào mục GPS để máy bật GPS lên đã thì nó mới hiển thị vị trí của bạn chứ :-?.

Còn VietMap thì bạn đọc bài này của anh Kiên thử xem

demonntl

Active Member
đúc kết ít kinh ngihệm để ae khỏi hoang mang
Imagio có gps , da test với vietmap R12 - trong phần option chọn com 4 rồi chọn "tìm GPs" chờ 1 tí cho xog roi hãy dùng.
nên dùg o ngoài duong, trong nhà hen xui lam.

Option của windows mobile trong "external GPS" thi nên để là "windows managed (recommended)"

obvious

trong user manual của htc imagio có ghi " internal GPS antenna", yên tâm mà sử dụng vietmap đi nhé :)

ducdl2

Tôi cài vietmap r12 chạy rất tốt bắt vệ tinh rất nhanh trện dưới 10s là được.

vtp9x

với vietmap R12 - trong phần option chọn com 4 rồi chọn "tìm GPs" chờ 1 tí cho xog roi hãy dùng.
chọn auto cho nó tự tìm cổng vẫn ok( nó thấy cổng nào mình xào cổng đó:)).Chính xác là nên ra ngoài đường test mới chắc cú nhưng coi chừng " gian hồ" đua mất:(

Chỉnh sửa cuối:

stevenpham

Hình như GPS của con này yêu thì phải. Em đứng một chỗ thì bắt ngon, nhưng ngồi trên xe thì nó cứ routing hoài, chán quá.

DHL

VietMap V17 của samsung I8000 cài vào Imagio dùng là tốt nhất và chuẩn nhất ( bản V17 dành cho I900 hay HD đều không tương thích, và tất nhiên R12 cũng không dùng được) mình đã cài từng bản, sau mỗi lần cài không thành công đều hardreset cài lại nên chắc hắn Imagio dùng bản V17 dành cho I8000
.chúc cả nhà vui vẻ
Tớ down về cài vì đc BQT Vietmap tặng key bản quyền nhưng mà đến giờ này vưỡn chưa dzo đc GPS :((

demonntl

Active Member
Tớ down về cài vì đc BQT Vietmap tặng key bản quyền nhưng mà đến giờ này vưỡn chưa dzo đc GPS :((

bác chỉnh trong option là com4 roi cho nó dò thử xem, ko thì dùng QuickGps de bắt tọa độ trước, nên ra ngoài đường nhé, trog nhà khó bat lam.
xau nhat thi cu hard reset thu di ^^

kenu97

Hình như GPS của con này yêu thì phải. Em đứng một chỗ thì bắt ngon, nhưng ngồi trên xe thì nó cứ routing hoài, chán quá.

E chưa thấy con PPC nào bắt GPS tốt như Imagio. hầu hết là 5s là fix đc. Lâu lắm thì là 10s.
Ngồi trong nhà cấp 4 vẫn fix đc như thường. Nhà cao tầng thì chịu. E ngồi trong quán cafe mà để máy gần ra cửa sổ vẫn fix đc =D>