• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự khác nhau giữa FW 2.X và 3.X, 4.X như thế nào?

abusalad

Em là newbie iphone nên không hiểu firmware 2.x khác 3.x và 4.x như thế nào, có anh nào chỉ giáo với ạ

kidhack

Firmware là hệ điều hành cho DTDD ,Cài cứng vô Flash Rom! Ko mất khi ta tháo pin hay gì gì đó .
2x, 3 x, 4x,.... là firmware cao hơn khắc phục các tình trạng lỗi của FW trước ,hay thêm vài ứng dụng tiện ích,vvv
Giống như Window trên máy tính thui bạn ạ ,Window SP1 , Window SP2 , WIndow SP3,.....

TruongHan

Super V.I.P
Firmware là hệ điều hành cho DTDD ,Cài cứng vô Flash Rom! Ko mất khi ta tháo pin hay gì gì đó .
2x, 3 x, 4x,.... là firmware cao hơn khắc phục các tình trạng lỗi của FW trước ,hay thêm vài ứng dụng tiện ích,vvv
Giống như Window trên máy tính thui bạn ạ ,Window SP1 , Window SP2 , WIndow SP3,.....

Và mỗi khi FW bị unlock thì Apple lại tiếp tục nâng lên FW cao hơn để lock lại =))

doananhtai

Em là newbie iphone nên không hiểu firmware 2.x khác 3.x và 4.x như thế nào, có anh nào chỉ giáo với ạ

1.x : không có copy và paste,..
2.x : không có trang search trong spingboard,...
3.x: không có multitasking,...
4.x: không có (chưa biết :D)

Tóm lại phiên bản sau sẽ có nhiều cái hay hơn phiên bản trước (tất nhiên nếu không thì ra mới để làm gì)...
Và nhiều khi hay quá khiến cho máy đời cũ không đáp ứng nổi (ví dụ iphone 2G là hết xài 4.x).

Và mỗi khi FW bị unlock thì Apple lại tiếp tục nâng lên FW cao hơn để lock lại =))
hơi bị chính xác... (trường hợp 3.1.2 ==> 3.1.3 là trắng trợn nhất).

Chỉnh sửa cuối: