• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự khác nhau giữa Sen quốc tế và Sen 4G của T-Mobile

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi giữa Sen bản quốc tế và Sen 4G của T-Mobile có khác biệt nhau không?
Sen 4G có xài được 3G tại Việt Nam không?
Sen 4G có chạy được ROM của Sen quốc tế và Sen XE không?

ntt2006

Các bạn cho mình hỏi giữa Sen bản quốc tế và Sen 4G của T-Mobile có khác biệt nhau không?
Sen 4G có xài được 3G tại Việt Nam không?
Sen 4G có chạy được ROM của Sen quốc tế và Sen XE không?

Sen 4G xài được 3G bình thường tại Việt Nam.
Sen 4G sau khi s-off, recovery và root thì cài được ROM của Sen quốc tế và Sen XE.

Mình đang sử dụng Sen 4G rất tốt và ưng ý.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sen 4G sau khi s-off, recovery và root thì cài được ROM của Sen quốc tế và Sen XE.

Bạn cho hỏi là Sen 4G có bị lỗi sóng và wifi giống Sen quốc tế không?

ntt2006

Bạn cho hỏi là Sen 4G có bị lỗi sóng và wifi giống Sen quốc tế không?

Khu vực làm việc trong cty của mình thì sóng di động rất yếu, mobi thì ko có sóng, vina thì rất yếu chỉ có 1 vạch hoặc rớt sóng,còn 3G thì botay, khi mua thì mình vẫn đang xài vina thì bị hiện tượng vạch sóng như trên, nhưng khi chuyển sang viettel thì nếu là 2G thì luôn sóng căng đầy 5 vạch, còn 3G thì ở mức 4 vạch. Đới với sóng thì bạn khỏi lo Sen 4G không bị lổi, riêng phần wifi thì khi mình cần ngang lưng máy thì sóng wifi chỉ có 1 vạch nhưng vẫn sử dụng bình thường, lướt web tốc độ không thay đổi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vậy chắc mình phải đổi em này thôi vì mình rất kết cái Sense của HTC.

binhmogas

bác nào có phần mềm nào giúp tăng âm lượng loa ngoài em này không ( sen 4G) ? mình có thử qua volume+ và volume boost chả thấy nhút nhít tí nào.

Last edited by a moderator:

binhmogas

bác nào có phần mềm nào giúp tăng âm lượng loa ngoài em này không ( sen 4G) ? mình có thử qua volume+ và volume boost chả thấy nhút nhít tí nào.

có bác ào biết cách tăng âm lượng loa ngoài sen 4g không giúp mình với. thank.

Last edited by a moderator:

hongphong141

Mình thấy rom Vipers 1.3.5 (sense 4.1 nhé) có tích hợp Sony Xloud vào, khi chọn thì có tăng âm lượng loa ngoài lên xíu đó bạn ^^

saobangdem

các bạn cho mình hỏi mình có mua 1 con sensation mạng tmobile hàng mỹ sách tay hộp trùng imei còn tem void nhưng mình thấy trên mạng các con sensation tmobile thường có chữ tmobile ở mặt trước nhưng con mình thì chả thấy có chữ đó
sao lại vậy nhỉ

các bạn cho mình hỏi mình có mua 1 con sensation mạng tmobile hàng mỹ sách tay hộp trùng imei còn tem void nhưng mình thấy trên mạng các con sensation tmobile thường có chữ tmobile ở mặt trước nhưng con mình thì chả thấy có chữ đó
sao lại vậy nhỉ
Hình máy ngoài vỏ hộp có chữ T-Mobile không bạn?

saobangdem

Không hiểu nữa. Bạn chụp hình cái máy rồi đưa lên đây coi sao.

Thì máy mình có vỏ hộp y như hình bạn đưa nhưng máy hì giống mấy con sensation thường gio61nh như hàng phân phối tại vn k có chử tmobile trên mặt trước máy như các con tmobile thường đâu lúc đầu mình tưởng là k phải hộp đó nhưng check imei serial trên máy và hộp trùng nhau hết và lúc mua máy về vẫn có mấy ứng dụng của tmobile trong máy và máy còn tem void thì k phải hàng thay vỏ rùi
mình chả hiểu sao nữa

Thì máy mình có vỏ hộp y như hình bạn đưa nhưng máy hì giống mấy con sensation thường gio61nh như hàng phân phối tại vn k có chử tmobile trên mặt trước máy như các con tmobile thường đâu lúc đầu mình tưởng là k phải hộp đó nhưng check imei serial trên máy và hộp trùng nhau hết và lúc mua máy về vẫn có mấy ứng dụng của tmobile trong máy và máy còn tem void thì k phải hàng thay vỏ rùi
mình chả hiểu sao nữa
Vậy cứ yên tâm mà dùng thôi, chắc hàng T-Mobile cũng có nhiều thị trường như T-Mobile USA (TMOUS), T-Mobile UK, T-Mobile Germany,.. nên nó sẽ khác nhau.

nguyenbacdong

tra loi

mình cũng đang xài sen 4g cua t-mobile nhưng có một khó khăn là khi chơi game, mình chẳng biết cài game j cả, cài mấy game asphalt 6 hoặc 7 thì toàn bị văng ra, co bạn nào rành về mấy game của em này thì cho mình với nhé.

Tiện đây cho mình xin luôn link download rôm nào ổn định pin trâu chút nhé :)

mình cũng đang xài sen 4g cua t-mobile nhưng có một khó khăn là khi chơi game, mình chẳng biết cài game j cả, cài mấy game asphalt 6 hoặc 7 thì toàn bị văng ra, co bạn nào rành về mấy game của em này thì cho mình với nhé.
Game thì tùy từng bản rom có thể chơi được hay không chơi được bạn nhé.

Tiện đây cho mình xin luôn link download rôm nào ổn định pin trâu chút nhé :)
Bạn dùng bản rom ViperS đó.