• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{Super Nintendo Entertainment System}và các Game giả lập Độ Nét Cao

i_love_baby387

Beauty & The Beast-Roar of the Beast

DOWNLOAD

sony

Copyright © 2007 LethalRedArmy

Bahamut Lagoon

Nhắc đến SquareSoft là ta nghĩ ngay đến loạt game Final Fantasy nổi tiếng. Nhưng ngoài dòng FF ra, SquareSoft còn phát triển nhiều game nổi tiếng khác, và Bahamut Lagoon là 1 trong số đó.
Cái này mỗi nơi gọi 1 kiểu, tên phổ biến là Chiến dịch rồng.
- Về nội dung: cái này chơi thì biết, vì nội dung dài và phức tạp.
- Về đồ họa: vào thời đó thì đây là 1 trong những game có đồ họa đẹp trên hệ SNES. Hình ảnh mang đậm phong cách RPG.
- Về âm nhạc: nói chung là hay, phù hợp với từng khung cảnh sự kiện, nhưng khá nhàm chán vì hơi ít. Trong suốt quá trình chơi, ta chỉ nghe đi nghe lại có từng ấy bản nhạc thôi.
- Về cách chơi: dạng Strategy/RPG, kết hợp nhận vai và dàn trận theo lượt. 2 thể loại này chơi như thế nào thì chắc ai cũng biết rồi.
Điểm đáng chú ý ở đây là ngoài các nhân vật được bố trí theo từng đội, ở mỗi đội còn có 1 con rồng - yếu tố quyết định đến kết cục trận đấu. Để điều khiển rồng ta có các tùy chọn khác nhau như Come (đi theo đội), Go (xông lên đánh địch), Wait (đợi 1 chỗ). Rồng khá đa dạng, và có các phép thuật riêng, tùy chiến thuật cũng như tình huống để ta sử dụng. Nhiều khi quân ta còn yếu thì cứ đứng im 1 chỗ, ra lệnh cho rồng đi đánh giặc, khi giặc ngáp ngáp thì quân ta xông vào làm 1 cú Final Blow là ăn chắc.

1 điều khá thú vị, và cũng có thể xem là khó nhất, đó là việc nâng cấp rồng, hay nói 1 cách dân dã là chăn rồng. Người ta chăn gà chăn trâu, ở đây chúng ta chăn rồng. Mỗi loại rồng đến 1 Level nhất định sẽ biến hình thành dạng khác, mạnh hơn hoặc yếu hơn, phụ thuộc vào cách chăn. Để chăn rồng thì ta dùng chức năng Feed Dragon (cho ăn). Rồng là loài ăn tạp, nên ta sẽ cho nó ăn tất cả những thứ gì có được, đó là các vũ khí, vật dụng, áo giáp... Mỗi thứ cho ăn đều có ảnh hưởng nhất định đến sự tăng giảm các chỉ số cũng như việc biến hình của rồng, do đó ta phải cân nhắc thật kĩ.
Ngoài những con rồng trực tiếp tham gia trận đấu và có thể điều khiển được, ta còn những con rồng ẩn, thu phục được trong quá trình chơi, và sử dụng thông qua phép Summon.
Tóm lại, đây là 1 trong những game để đời trên hệ SNES. Muốn biết thực hư thế nào thì bạn cứ thử chơi rồi sẽ biết thôi.
Game nguyên bản là tiếng Nhật. Nhưng hiện đã có bản dịch tiếng Anh hoàn chỉnh, điều đó sẽ giúp chúng ta chơi game dễ dàng hơn.

http://www.dgemu.com/SNES-details-4427.html

Up lại dùm mình link game này với :D

nouvu2372

Mình rất cám ơn 2 bạn xuandung11a2 và bạn i_love_baby387 đã đóng góp rất nhiều Game hay chia sẻ cho mọi người,hi vọng trong thời gian tới các bạn đóng góp nhiều hơn nữa nhé =D>
Nhưng bên cạnh đó có 1 số Game khi đưa vào chạy sẽ load đc nhưng hơi lâu có khi đứng máy :( (chẳng hạn như Game Đua Xe Chuột) hi vọng các bạn test trước khi chia sẻ nhé,chơi không đc ức chế quá :))

nouvu2372

ko đc auto ơi ! mình muốn đổi cách phim của multimedia thì ko đc ! bấm vào phím next tới , hay lùi...play đêu ko đổi đc

Multimedia tương ứng với các số:

Play 182
stop 183
Tới 184
Lùi 185
Cái này dùng trong Magic Key nhé :D

xuandung11a2

Well-Known Member
Copyright © 2007 LethalRedArmy
Kidou Senshi Gundam Wing Endless Duel

Trò này tên gọi là robot quyết tử,một thời "mê muội" của mình:)):)):)).Một thể loại game đối kháng.Các nhân vật trong game được thể hiện cá tính.Các tuyệt chiêu "chưởng" được tung ra kèm theo 1 tiếng "chóe" :)):)) rất hay,rất mạnh mẽ.Nhạc nền khỏi chê.

http://www.romnation.net/srv/roms/44576/snes/Gundam-Wing-Endless-Duel-J.html

xuandung11a2

Well-Known Member
Zombies Ate My Neighbors -Game cực hay không thể bỏ qua.

Trò này là game "bắt ma"-1 game mà ngày xưa nhìn chúng nó mới chơi qua mà mình chết mê mệt.Chỉ tiếc là cái đĩa mềm bị chúng nó làm hỏng rồi nên ko chơi được,huhu...:(:)((Giờ mới có dịp được ôn lại.

Địa ngục là nơi khủng khiếp nhất mà con người có thể nghĩ ra, và Zombies Ate My Neighbors là tựa game khai thác chủ đề này. Trong game bạn sẽ điều khiển Zeke và Julie đối đầu với lũ thây ma, những người vô thức, phụ nữ và người ngoài hành tinh. Hành động với hai nhân vật chưa bao giờ là lối chơi cũ kĩ, và việc sáng tạo hình ảnh cũng như màn chơi đã giúp cho game có một vị trí trong lòng game thủ.

Game này rất đáng chơi mọi người ạ.Game hình như có hơn 20 màn chơi .1 điều mình thích ở game đó là khả năng đi cảnh của nhân vật rất tự do,ko bị bó buộc 1 lối đi nhất định như nhiều game phiêu lưu.Vũ khí đa dạng và rất hiện đại nhằm đối phó với các con quái vật ngoài hành tinh và bọn thây ma "cao cấp".
Tuy mới chơi 1 ,2 màn đầu,đặc biệt là từ màn 1 sang màn 2 thấy có vẻ khó khăn vì bọn ma đong và mạnh hẳn lên.Nhưng hãy kiên trì cố gắng dùng vũ khí hạ chúng,như là :súng đóng băng,súng hoa quả... và "ăn" các vật phẩm trên đường đi.Cứ từ từ,càng chơi các bạn càng thấy mê mẩn game này cho mà xem:)
Đảm bảo chơi chơi ngon lành trên mọi đời máy s60.File tải về bung ra có nhiều game.Chọn bản nào cũng được.Khi chơi nên để tốc độ chậm 1 chút nhé.

http://romhustler.net/download/snes/1849

lyakhuong

ai chỉ minh với mình chới trò chiến binh thép tới màng 3 hay 4 j đó no kêu chay ra chiếc phi thuyền rồi làm j nua dạ huhuhuhuhuuh