• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Super Video Convert cho 5800 [Miễn Phí]

as400

Đây là phần mềm mình đã sử dụng từ lâu và giờ vẫn dùng để chuyển tất cả mọi thứ liên quan đến phim, nhạc, cho mấy chú mobile thân iu của mình.
Ưu điểm:
- Miễn phí không phải lo bẻ...
- Nhiều tính năng
- Chất lượng miễn bàn
-........

Sử dụng Super Video Converter và thiết lập đúng, bạn sẽ có những đoạn phim tốt nhất cho 5800.

Nokia 5800 trong Phim Batman
Download và Install Super Video Converter
Trước tiên bạn tải về tại trang chủErightSoft hoặc Softpedia. Tải xong rồi thì cài đặt.

Convert movies và video cho Nokia 5800
1. Chạy Super Video Converter

2. Chỉ định thư mục output
Nếu không chỉ định thư mục output, thì đường dẫn mặc định nằm ở “C:program Files\eRightSoft\Super\OutPut"
Nếu muốn thay đổi đến thư mục khác, click vào bất kỳ chỗ nào có khoảng trống trên Super Video Converter. bạn sẽ thấy:

Nhớ KHÔNG click trên chỗ nói là “Right-Click for Menu”, nó sẽ cho menu khác ở trên.
Chọn Output File Saving Management

Chỉ khi chọn, một cửa sổ hiện ra, chọn thư mục bạn muốn lưu.

3. Chọn tập tin muốn convert
Kéo tập tin muốn convert vào chỗ “DROP A VALID MULTIMEDIA FILE HERE”.

Nếu thành công, nó sẽ hiển thị giống như bên dưới:

4. Import tập tin Settings
Tải tập tin setting cho việc chuyển đổi video tại – Nokia5800VideoConverionSettings.spf
Khi tải xong, click phải chuột và chọn “Import (Load) A SUPER Settings Profile

Chọn tập tin vừa tải về :

Hoặc có thể sử dụng thiết lập sau nếu không tải tập tin
Output File: mp4
Output Video Codec: mpeg-4
Output Audio Codec: AAC LC
Video General Options: Both unchecked
Video Scale Size: 640×360
Video Aspect: 16:9
Video Frame/Sec: 25
Video Bitrate: 816
Video Other Options: “High Quality” and “48k Audio” are checked
Audio General Options: Both unchecked
Audio Sampling Frequency: 44100
Audio Channels: 2
Audio Bitrate: 112
DVD Language Select: default

5. Encode Video / Movie
Click Encode (Active Files) ở dưới cùng, chờ đợi....Thời gian phụ thuộc vào độ dài của video/movie

Chú ý: Dựa trên thông tin tập tin videoBatman – The Dark Knight) trong Nokia 5800 là 2,121 kbps ở 30 frames/sec. Là điện thoại nghe nhạc, nên có thể sử dụng trên 112kbps cho phần audio.
Nếu tập tin nguồn mà bạn muốn chuyển có Bit và Frame/giây cao hơn thì ta có thể chỉnh các thiết lập cao hơn để có chất lượng cao hơn. Phần audio cũng giống vậy.

Nguồn techiechips.com

còn tiếp....Đã cập nhật bài giới thiệu phần mềm convert video miễn phí khác có hỗ trợ subtitle, mọi người ủng hộ đê [FREE] http://pdaviet.net/showthread.php?p=648418
FREE không có nghĩa là bỏ đi.:D

Chỉnh sửa cuối:

light85

Hoa hết cả mắt @_@
Mình thấy cứ xài Xilisoft Video Converter cho nóa đơn giản @_@

bdick1073

Cảm ơn bạn đã viết bài cụ thể. Mình đang dùng Nidesoft để convert, tương đối đơn giản, nhưng chậm.

thong1260

Total Video Converter là xuất sắc nhất , nhanh nhất , nhiều tùy chọn nhất , có khả năng vừa convert vừa ghép phụ đề cho film luôn .

MrAlexx

Quan trọng là phần mềm này ghép phụ đề được không.
Tui đang dùng Allok với Total Video Converter add phụ đề ngon :D

m0nk3y86

Total Video Converter là xuất sắc nhất , nhanh nhất , nhiều tùy chọn nhất , có khả năng vừa convert vừa ghép phụ đề cho film luôn .
Ông này đi quảng bá về TVC hơi nhìu đấy, làm 1 bài hướng dẫn đi. Tôi chỉnh sửa xong hết òy, bấm convert thì nó out ra, pó tay.

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

Ông này đi quảng bá về TVC hơi nhìu đấy, làm 1 bài hướng dẫn đi. Tôi chỉnh sửa xong hết òy, bấm convert thì nó out ra, pó tay.
He he, sau 1 lúc mày mò, cuối cùng cũg đã làm đc, nhg để chât lượng cao nên convert 1 bộ fim mất 2h, hix!

luacha

Hoa hết cả mắt @_@

cái này ở nhà mình có mà conver từ đĩa DVD ra thì ko có phụ đề,bạn biết cách làm phụ đề ko?

thanhthao1904

Hoa hết cả mắt @_@

dùng cái này thì hay
bản mới nhất cha add sub
nhưng mà đến khi xong mở lên chẳng thấy sub đâu
U biet chi tui voi ???

kthp2428

cũng ko nên nói thế,vì đây là chương trình mà hợp cho 5800 nhất nên cứ yên tam,còn cái kia dùng cho máy 5800 cứ sao ấy,còn cái xilisoft thì tùy chọn ko hợp với 5800 ,chỉnh khó lém:(

m0nk3y86

cũng ko nên nói thế,vì đây là chương trình mà hợp cho 5800 nhất nên cứ yên tam,còn cái kia dùng cho máy 5800 cứ sao ấy,còn cái xilisoft thì tùy chọn ko hợp với 5800 ,chỉnh khó lém:(
Bạn bảo cái kia với cái này là cái nào, chẳng hỉu j lun. Mỗi cái có điểm mạnh yếu khác nhau, nếu ko người ta đã đổ xô chỉ dùng 1 loại.
Bạn có nhầm ko, xilisoft mới chính là cái dễ chỉnh sửa, vì nó chỉ có 1 bảng để chỉnh sửa ngắn gọn, thế mà cũng nói!

w6darkcloud9w

Hoa hết cả mắt @_@

yup! đồng ý với bạn này. chương trình này vừa đơn giản vừa dễ dùng, máy mình conver 40 tập shuan the sleep có 1h là all finish òi :);;)

tranthaicantho

cái này ở nhà mình có mà conver từ đĩa DVD ra thì ko có phụ đề,bạn biết cách làm phụ đề ko?

dùng cái này thì hay
bản mới nhất cha add sub
nhưng mà đến khi xong mở lên chẳng thấy sub đâu
U biet chi tui voi ???
Hai bạn nên dùng Total Video Converter 3.12 sẽ Add đc Sub ngon lành.đây là hướng dẫn mời cac bạn tham khảo :
Trước tiên phải nắm rõ thông tin về file muốn convert nha (rất wan trọng đó),bao gồm : Audio bit rate(160 Kb/s,audio frequency(44100 Hz,or 48000Hz),Video bit rate(3000 Kb/s so good),Video frame rate(25-29 fr/s,nếu đc 30 fr/s càng tốt).Không nên dùng những file đã đc convert quá nhỏ(dễ nhận dạng nhất là những file có dung lượng quá bé < 50Mb.
Khi convert các bạn chon đúng thông số như file gốc thì ta sẽ đc 1 file mới với chất lượng = file gốc.Lưu ý chất lượng file luôn đồng hành cùng dung lượng nhé.
Về Audio bạn nên chọn Double channel,Audio Codec bạn nên để auto.
Audio bit rate thì tùy vào file gốc nhưng convert cho 5800 bạn chon 160Kb/s là nghe rõ trebb bass rồi.
Về video codec cũng để auto or mpeg4 vẫn đc. chú ý phần Orginal Frame nếu biết đc frame of file gốc thì điền thông số vào nếu không biết thì để default.video bit rate cũng vậy nếu biết thì điền vào,không biết thì cho đại 1 số bất kì (vd : 2000,3000....)
Tiếp theo là Video resize thì cái này không cần nói chắc các bạn cũng biết độ phân giải of 5800XM rồi.
Cuối cùng là save and apply hoặc save as với 1 cái tên mới cũng đc nhưng không nên vì mỗi file đều có thông số khác nhau.
Chú ý cái nữa nè,ở bên trên các bạn cho đại 1 video bit rate rồi nếu ra ngoài thấy dung lượng file mới quá lớn so với file gốc thì bạn giảm xuống mỗi lần giảm khoảng vài trăm Kb/s đến khi nào thấy dung lượng tương đương file gốc thì dừng lại.
Lưu ý nếu file gốc of bạn là file màn ảnh rộng đc thu hình lại từ cinema thì bạn có thể vào video crop chọn thông số Top,Bottom(thông số này thì ta đoán chừng thôi chứ chẳng biết bao nhiêu mà crop,thường thì vài chục pixel trở lại)
Và đây là phần mềm tìm hiểu về thông số file(chi hỗ trợ các định dạng cũ như: *.Vob *.mpg *.mpeg *.dat *.wmv *.mp4
http://www.mediafire.com/download.php?h1bmm0jcazx

Tốt nhất các bạn chỉ convert từ file *.vob(chuẩn DVD) or cao hơn là *.mkv, *.ts *.ts2
hoặc download từ các trang web HD (High definition Music),HQ (High Quality)..
Riêng đối với Total Video Converter thì không thể convert các định dạng *.ts *.ts2 *.mkv đừng lo đã có phần mềm làm đc đó là Xilisoft Converter
http://www.mediafire.com/download.php?yx4zjndqyzj
Khi Import file rồi bạn nên chọn Convert to : Video file chứ đừng chọn NOKIA Cellphone nhé

yup! đồng ý với bạn này. chương trình này vừa đơn giản vừa dễ dùng, máy mình conver 40 tập shuan the sleep có 1h là all finish òi :);;)

Xin thưa với 2 bạn này rằng XiliSoft rất ngon.chỉ cần chọn quality nó sẽ tự Calculator cho mình nhưng khuyết điểm lớn là đòi hỏi cấu hình PC phải thật manh thì mới chạy nhanh đc,nếu Profile máy thấp thì mất từ 10-15 phút cho 100Mb (tùy từng profile)

Còn đây là cách Add Sub vào video

Các bạn bấm nút Advance nha

Sau đó bấm vào nút Subtitle và chọn đường dẫn đến file Sub sẵn có trên PC,rồi bấm Convert thế là xong.
Còn đây là trang web cung cấp các loại Sub,các bạn tham khảo nhé

PHP:
www.5sub.com
www.subviet.net
=D>

LeMyChinh

ai tải rồi cho ý kiến về phim của mình đi

:D mình đang tải phim rùi cho ý kiến sau nha bạn.vào đây chia sẻ cùng anh em chứ đâu phải vì nút thanks đâu bạn.rất hoan nghêng bạn đã chia sẻ cùng mọi người.cố gắng phát huy nhé.thân:)

boing777

:D mình đang tải phim rùi cho ý kiến sau nha bạn.vào đây chia sẻ cùng anh em chứ đâu phải vì nút thanks đâu bạn.rất hoan nghêng bạn đã chia sẻ cùng mọi người.cố gắng phát huy nhé.thân:)

mình biết , nhưng nút thank có ý nghĩa là bro tôn trọng nhữngt gì người khác đóng góp , chỉ đơn giản vậy thôi mà

Alexa51

Tipard Video Converter supports the mutual conversion between all video formats for you to enjoy the on-line abundant video sources on your portable devices.
Input Formats: MPG, MPEG, MPEG2, VOB, MP4, M4V, RM, RMVB, WMV, ASF, TS, MKV, AVI, 3GP, FLV, MPV, MOD, TOD, MP3, MP2, AAC, AC3, WAV, MID, MIDI, WMA, M4A, RA, RAM .
Output Formats: MP4, H.264, AVI, MP3, WMV, WMA, FLV, MKV, MPEG-1, MPEG-2, 3GP, 3GPP, VOB, DivX, Mov, RM, RMVB, M4A, AAC, WAV, OGG, RA, M4A, MP3, AC3, AAC, WMA, WAV, OGG.
It also possesses strong editing functions of clipping video segments, cropping the video play region, capturing your favorite pictures and joining your selected contents into one file.
Free download the best Video Converter and have a try!

Key Features:
﹡Support the mutual conversion between all video formats.
﹡Extract audio from video files.
﹡Trim your video length.
﹡Crop the play region
﹡Merge into one file