• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Swiss Manager Pro 1.7 Free UIQ3.0 - Bản Không Cần Phải Đăng Kí

CongVoi

Super V.I.P
Swiss Manager Pro 1.7 Free UIQ3.0 - SMP1.70 Bản Không Cần Phải Đăng Kí

Sau một thời gian thì Chương trình SMP1.70 này đã có được bản miễn phí hoàn toàn.Nhưng hình như so với bản 1.70 trước thì lại bị giảm đi 1 ít chức năng.Trong phần Setting thì Memory reclaim bị giảm chỉ còn 2 level (bản kia là 3)...Có ưu điểm là có thể đọc ra luôn các ổ của hệ thống.Còn những cái gì khác các bạn tự nghiên cứu thêm nhé

eternal_vnn

hì,thanks bác Công nhé,nhưng em vẫn thích cài kiểu thủ công up từ bản 1.5 lên hơn,lúc đó nó cho luôn K.e.y dùng chung co bản 1.7 này,chả bị sót chức năng nào cả.
thanks bác nhiều!

vittroi07

Các bác cho hỏi chút , là tại sao dùng chương trình này bộ nhớ Ram của tôi chỉ còn vẻn vẹn có 2mb thỉnh thoảng 3mb là sao vậy , trong khi Ram máy p990i của tôi là 64mb , tôi nhấn vào reclaim cũng chẳng ăn thua gì , vậy làm thế nào để bộ nhớ Ram của tôi còn trống nhiều hơn ???? Ai biết xin chỉ giáo , Xin chân thành cảm ơn !!!

Son_Nguyen

Các bác cho hỏi chút , là tại sao dùng chương trình này bộ nhớ Ram của tôi chỉ còn vẻn vẹn có 2mb thỉnh thoảng 3mb là sao vậy , trong khi Ram máy p990i của tôi là 64mb , tôi nhấn vào reclaim cũng chẳng ăn thua gì , vậy làm thế nào để bộ nhớ Ram của tôi còn trống nhiều hơn ???? Ai biết xin chỉ giáo , Xin chân thành cảm ơn !!!
Có thể là do trước đấy bạn xài nhiều chương trình quá nên tốn ram là phải thôi. P990i ram đúng là 64mb nhưng sau khi khởi động máy xong thì chỉ còn khoảng 16-17mb, lý do là lúc khởi động máy nó load các chương trình của máy & các chương trình mà bạn cài vào. Ram của P990i yếu lắm, nếu bạn xài nhiều chương trình cùng 1 lúc thì nó còn 3-4mb là chuyện bình thường, ko có cách nào để cải thiện đâu. Chỉ có cách là chương trình nào ko cần thiết thì bạn nên tắt đi đừng để chạy ngầm. Bạn có thể vào đây để lấy bản Swiss MP 1.7 dùng full luôn nhé. Chúc vui vẻ!!:p
P/S: Hiếu đã trả lời cho bạn ở đây rồi!!

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

Có thể là do trước đấy bạn xài nhiều chương trình quá nên tốn ram là phải thôi. P990i ram đúng là 64mb nhưng sau khi khởi động máy xong thì chỉ còn khoảng 16-17mb, lý do là lúc khởi động máy nó load các chương trình của máy & các chương trình mà bạn cài vào. Ram của P990i yếu lắm, nếu bạn xài nhiều chương trình cùng 1 lúc thì nó còn 3-4mb là chuyện bình thường, ko có cách nào để cải thiện đâu. Chỉ có cách là chương trình nào ko cần thiết thì bạn nên tắt đi đừng để chạy ngầm. Bạn có thể vào đây để lấy bản Swiss MP 1.7 dùng full luôn nhé. Chúc vui vẻ!!:p
P/S: Hiếu đã trả lời cho bạn ở đây rồi!!

Đúng là như vậy vì bản thân 1 số FW của p990i khi khởi động máy nó sẽ load 1 số ứng dụng mặc định nên làm cho Ram của máy luôn luôn bị giảm xuống.
Ngoài bản swisspro 1.7 trên bạn cũng có thể cài thêm chương trình này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=43587
Chương trình này tự khởi động luôn và nó cũng có tác dụng giải phóng bộ nhớ máy và làm cho máy chạy nhanh hơn.
Chúc bạn vui.

kdv2108

Active Member
Đúng là như vậy vì bản thân 1 số FW của p990i khi khởi động máy nó sẽ load 1 số ứng dụng mặc định nên làm cho Ram của máy luôn luôn bị giảm xuống.
Ngoài bản swisspro 1.7 trên bạn cũng có thể cài thêm chương trình này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=43587
Chương trình này tự khởi động luôn và nó cũng có tác dụng giải phóng bộ nhớ máy và làm cho máy chạy nhanh hơn.
Chúc bạn vui.

Xin hỏi bác khi muốn giải phóng RAM thì mình có thể end hoặc kill ứng dụng, vậy hai cái này có khác gì nhau ko, có cách nào ko cho activity manu chạy để đỡ tốn RAM ko?Thanks

lamquangtu

Xin hỏi bác khi muốn giải phóng RAM thì mình có thể end hoặc kill ứng dụng, vậy hai cái này có khác gì nhau ko, có cách nào ko cho activity manu chạy để đỡ tốn RAM ko?Thanks

End: để tắt các ứng dụng thông thường (với các ứng dụng này thì bạn kill hay end đều như nhau hết)
Kill: để "giết" các ứng dụng hệ thống (system app) hoặc các ứng dụng mà bạn đã gán thành system app. Với các ứng dụng hệ thống thì phải Kill nó mới chịu die :D, tuy nhiên có những cái có kill nó cũng chẳng die đâu vì bạn đang sài nó.

Để kill thằng activity menu thì chỉ có 1 cách là reclaim memory level 3. Nhưng mà kill nó xong thì bạn chẳng làm được cái gì với cái phone của bạn nữa cả vì sài cái gì đó thì activity menu sẽ sống lại thôi :))